[Funland] Hội thảo về tình dục học: Nữ giới lên đỉnh - Nam giới lên đỉnh câu chuyện YSL - Điểm G và công thức GAV

Em không có tập nhiều môn thể thao vì trước đá bóng bị chấn thương nên sợ. Chỉ có bơi, chạy 1 chút và vài động tác thể dục. Em có thể bơi liên tục không nghỉ tại bể tầm 1 tiếng rưỡi, pace 4. Bơi sông không phải nghĩ. Chạy thì được vài km, hít xà đơn, chống đẩy, hít đất. Rượu bia chè, cafe chả từ thứ gì, được cái điều độ, hạn chế. H không phải uống cho chết như xưa để nịnh đối tác kiếm ăn, nên kệ. Vui thì uống ko vui thì từ.

Rượu và thuốc ảnh hưởng đến súng ống ra phết. Nói sẽ ko ở giai đoạn tối ưu, tức là cứng ko ra cứng mềm ko ra mềm hehe. À quên em năm nay 43 mà vẫn nhí nhố lắm.
Em ít rượu nhưng nghiện thuốc lại không tập thể dục nên liệt sớm, biết vậy em bỏ thuốc 10 năm trước thì đâu đến nỗi :D

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Hihi đang chuyện làm tình chuyển sang chuyện bơi. Trên thực tế thì các zai bơi giỏi sẽ có thời giam làm tình kéo dài, bởi thần kinh - khu vực sau gáy - gọi là cái gì em quên mất rồi, rất tốt.

Dân Tổ

Xe container
Các cụ ngoài 35-40 chịu khó bơi lội, bỏ rượu bia + thuốc lá - auto dai sức chiến đấu. Em có hẳn 42 ca bệnh ysl được phục hồi sức khỏe sinh lý để chứng minh cho các cụ ạ. Bổ sung thêm nữa là thói quen sinh hoạt tình dục điều độ cũng sẽ hỗ trợ vấn đề này rất nhiều. :)

namcojsc

Xe tải
Lại thớt này, em đang lúng túng quá, mặc dù đã trải qua rồi (chính xác 2 lần) nhưng giờ gặp lại lúng túng, ko biết nên như nào.
Em đang quen 1 bé, cũng yêu đương thế thốt,đại khái là xác định, hôm qua sau chút hơi men chếnh choáng em có đưa nàng về nhà, tâm lý 2 người vì đã xác định cưới nên khá thoải mái. Tuy nhiên sau 2 lần lâm trận thì em ko thể vào được, cứ kinh nghiệm là từ từ cho bé đỡ đau và đỡ sang chấn tâm lý, màn dạo đầu cũng ngon lành cành đào, nhưng cứ vào là nó kêu đau, mà em thì lúng túng, chẳng nhẽ nhắm mắt làm bừa thục cái cho mạnh cho nó lọt rồi tính sau, haizzz. Sau hôm qua thấy mình thiếu kinh nghiệm quá, ko hiểu nổi. Em đã gài câu từ biệt là "lúc nào em thực sự thấy thoải mái và sẵn sàng đón nhận thì hãy alo gọi rủ anh đi chơi, như thế alf anh biết cần phải làm gì"! Em đang nghĩ quẩn hay lần sau cứ cho mịe nó ngón tay vào trước, nhưng sợ mất cái thiêng liêng của lần đầu cho nàng quá....

6997

Xe container
Lại thớt này, em đang lúng túng quá, mặc dù đã trải qua rồi (chính xác 2 lần) nhưng giờ gặp lại lúng túng, ko biết nên như nào.
Em đang quen 1 bé, cũng yêu đương thế thốt,đại khái là xác định, hôm qua sau chút hơi men chếnh choáng em có đưa nàng về nhà, tâm lý 2 người vì đã xác định cưới nên khá thoải mái. Tuy nhiên sau 2 lần lâm trận thì em ko thể vào được, cứ kinh nghiệm là từ từ cho bé đỡ đau và đỡ sang chấn tâm lý, màn dạo đầu cũng ngon lành cành đào, nhưng cứ vào là nó kêu đau, mà em thì lúng túng, chẳng nhẽ nhắm mắt làm bừa thục cái cho mạnh cho nó lọt rồi tính sau, haizzz. Sau hôm qua thấy mình thiếu kinh nghiệm quá, ko hiểu nổi. Em đã gài câu từ biệt là "lúc nào em thực sự thấy thoải mái và sẵn sàng đón nhận thì hãy alo gọi rủ anh đi chơi, như thế alf anh biết cần phải làm gì"! Em đang nghĩ quẩn hay lần sau cứ cho mịe nó ngón tay vào trước, nhưng sợ mất cái thiêng liêng của lần đầu cho nàng quá....
Nếu cụ không ngại thì ở đây rất nhiều cụ sẵn sàng giúp cụ, theo nhiều phương án khác nhau 🤫🤫

MINHKD

Xe điện
Dùng bao cho dễ vào cụ ạ.

Mr.Alo

Xe lăn
ra ngoài cho các chị dạy :))

Reddinang

Xe điện
Chắc cụ say quá đưa hàng nhầm địa chỉ thôi chứ như cụ nói "màn dạo đầu ngon lành cành đào" nghĩa là đường đã thông thoáng, nước nôi đầy đủ thì đau chút là hết ngay ấy mà. Haha nhiều khi mấy mợ còn giả vờ đau vì trên mạng đồn đoán không đau thì không phải lần đầu :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hội thảo #7 về tình dục: Sự nhàm chán và mất hứng

Lâu rồi tôi cũng bận nên không quay lại chủ đề mang tính nhạy cảm này. Mặc dù vậy tôi vẫn thình thoảng vào đọc thớt trong OF mà anh Tien Tung bạn tôi đã mở, khởi điểm bằng series các bài mà tôi viết. Thớt đó cũng khá hot và giờ đã lên tới 50 trang (https://www.otofun.net/.../hoi-thao-ve-tinh-duc-hoc-nu...)

Không thể phủ nhận một thực tế là khi sống với nhau dài, đủ lâu, chúng ta sẽ hình thành thói quen và các phản xạ có điều kiện. Ví dụ như khả năng lên đỉnh hoặc xuất khi ở một tư thế quan hệ nhất định. Ngay cả màn dạo đầu hay các tư thế quan hệ cũng dần dần hình thành thói quen.

Nhưng cũng chính các thói quen đó có thể sẽ giết chết sự hưng phấn.

Điểm mấu chốt của QHTD là sự hưng phấn. Không có hưng phấn thì khô hạn, không có hưng phấn thì èo uột. Khô hạn và èo uột chính là những yếu tố quan trọng gây nên sự bất an trong QHTD. Người phụ nữ có thể đau rát, khó chịu; người nam giới có thể không làm được gì theo kiểu "bảo mà nó không nghe".

Thực ra nói đến sự nhàm chán và mất hứng với TD thì có rất nhiều. Chủ yếu là do chúng ta có quá nhiều thứ cần phải nghĩ, nhiều thứ làm cho chúng ta phân tâm. Trong khi QH, chợt người phụ nữ nhớ ra hôm qua đi siêu thị quên không mua đồ gì đó, người nam giới chợt nhớ có cái báo cáo chưa làm xong, hoặc chợt nhớ sắp đến giờ đưa con đi học, hoặc là 1001 lý do gây phân tâm sẽ làm cho mất tập trung vào sex.

Được công bố trên tạp chí British Medical Journal Open, một cuộc khảo sát đã thu thập dữ liệu từ 4.839 nam giới và 6.669 phụ nữ trong độ tuổi 16-74 và tiết lộ rằng trong khi cả hai giới đều chán quan hệ tình dục theo tuổi tác, phụ nữ lại cho rằng chán quan hệ tình dục nhanh hơn nam giới.

Điều này có thể lý giải được, vì cũng theo các chương trình điều tra và khảo sát, chỉ có 15% nam giới, nhưng có đến 35% nữ giới cho biết không hứng thú với QHTD.

Nói chung trong gia đình thì khả năng ông đàn ông chủ động đòi quan hệ sẽ cao hơn khả năng người phụ nữ khều chân. Không thể phủ nhận rằng đàn ông bị ám ảnh bởi tình dục nhiều hơn phụ nữ.

Một số nguyên nhân phổ biến:
  • Thiếu sự thân mật về tình cảm và thế xác: Chúng ta lâu rồi không cầm tay nhau, không ôm nhau, không hôn nhau, thậm chí ít nói chuyện với nhau
  • Có cảm giác tiêu cực: Thấy bất bình, không thỏa mãn, không hài lòng. Một trong hai, thậm chí cả hai không có gì cũng xửng cồ, nói lớn tiếng thậm chí gào lên. Sống với nhau lâu là thường phát sinh cái mà mọi người gọi là khắc khẩu. Nói chung khi vợ gào lên thì các ông có hứng đến đâu cũng nhanh chóng nguội và muốn trốn đi càng xa càng tốt. Bạn mà rủ đi nhậu là đi khẩn trương chứ còn lâu mới ở nhà cố gắng lấy lòng vợ để "làm 1 cái"
  • Có vấn đề về sức khỏe hoặc đang uống thuốc: Đang trong quá trình điều trị hoặc khi sức khỏe đang có vấn đề thì khó có thể có hứng. Cũng giống như khi bạn đang bị tiêu chảy thì dù có đứng trước mặt hoa khôi thì bạn cũng không có mong muốn gì hơn là được ôm cái toilet.
  • Không chịu thay đổi thói quen: Quan hệ mãi một chỗ, lặp đi lặp lại các tư thế cũ, thậm chí cả quy trình cũng cũ nốt với các bước tuần tự như của 1 robot sẽ làm cho mọi thứ nhàm chán.
  • Trầm cảm, Mệt mỏi cũng là các yếu tố quan trọng làm cho giảm hưng phấn về TD và không muốn gần gũi.
  • Bị đau khi QHTD: Có thể xảy ra cho cả nam lẫn nữ. Phụ nữ có thể bị đau khi quan hệ lâu hoặc ở một số tư thế, hoặc có thể do bị khô. Nam giới thì cũng có những trường hợp bị đau, nhất là khi có những tư thế ngược Thậm chí có những tư thế QHTD có thể xảy ra gãy khi quan hệ mạnh mà lại bị trượt khỏi đường ray.
  • Mất ngủ cũng làm cho giảm độ hưng phấn.
  • Trong một số trường hợp, sự nhàm chán được lấy ra để che đậy sự không thoải mái. Nó có thể che giấu xung đột chưa được giải quyết, tranh giành quyền lực, những oán giận, hậu quả thể chất từ việc sinh con, trầm cảm, tự mãn, kiểm soát tránh thai không đạt yêu cầu, cảm thấy không được đánh giá cao, sợ bị từ chối, thiếu tự tin hoặc những tổn thương khác.
  • Tuổi tác là một yếu tố quan trọng. Đến độ tuổi tiền mãn kinh hoặc khi nam giới bắt vào độ tuổi 40, 50 là lúc mọi thứ trở nên tệ hơn, hứng thủ giảm và chúng ta không còn quan tâm nhiều tới QHTD. Thậm chí nhiều người còn cố gắng né tránh và cố tình xa lánh bạn đời.
#SexEducation #HoiThaoVeTinhDuc

BảoChang

Xe tải
Đúng là biển học bao la
Em vào học hỏi kinh nghiệm của các cụ :D :D :D

Đúng là biển học bao la
Em vào học hỏi kinh nghiệm của các cụ :D :D :D
Vâng, đấy bác :) Chính vì thế nên thớt này mới được mở ra, trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm cuộc sống đời thường với nhau :)

006

Xe máy
Giờ em mới thấy

zoro1970

Xe điện
Bổ ich quá, hẳn nào có cụ đã từng nói "Học-học nữa- mãi Học" :-bd

Bổ ich quá, hẳn nào có cụ đã từng nói "Học-học nữa- mãi Học" :-bd
Nói chung môn này thì chả bác nào nói tài được, hay với người này nhưng dở với người kia. Vậy nên học mãi mà vẫn thấy kém bác à :)