[Funland] Hội thảo về tình dục học: Nữ giới lên đỉnh - Nam giới lên đỉnh câu chuyện YSL - Điểm G và công thức GAV

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
*Điểm A:
Điểm A là thuật ngữ giải phẫu để chỉ phần uốn cong trước của vòm âm đạo. Nó là một vùng ẩn sâu nằm ở phía trên của khoang âm đạo, tại khe nơi cổ tử cung kết thúc và tạo ra một không gian hình vòm giữa cổ tử cung và bàng quang. Đỉnh của khu này còn được gọi là phức hợp âm vật vì nó được kết nối gián tiếp với âm vật bằng các dây thần kinh.

Điểm này là một khu vực kích thích khoái cảm mạnh mẽ, vì ở đây kết nối một số lượng lớn các dây thần kinh tri giác, khiến nó trở thành một nơi có tiềm năng lớn để khám phá những khả năng trải nghiệm mới. Đối với nhiều phụ nữ, nơi này có thể rất nhạy cảm và sự kích thích của nó có thể dẫn đến cực khoái rất mạnh mẽ và sâu sắc.

Megwyn White, giám đốc giáo dục và nhà tình dục học lâm sàng của Satisfyer giải thích: “Kích thích điểm A có thể rất khó, nhưng không phải là không thể. Để tìm được điểm A, bạn cần chạm vào đầu cổ tử cung, bằng ngón tay hoặc sử dụng dụng cụ khiêu dâm. Khi sờ tận cùng âm đạo, bạn sẽ thấy cổ tử cung, có thể nhận biết được cổ tử cung mềm và có chóp tương tự như chóp đầu mũi. Vị trí cần tìm chính xác là nơi cổ tử cung gặp mép trên của âm đạo”.

Lời khuyên: hãy lập bản đồ cảm xúc cơ thể của bạn. Biết được các yếu tố kích hoạt thế giới cực khoái của cơ thể là điều vô giá. Nó cũng sẽ giúp bạn tăng cường sự tự tin của chính bạn.

*Điểm G:
Điểm này, đôi khi còn được gọi là điểm Gräfenberg, theo tên của bác sĩ phụ khoa người Đức đã phát hiện ra nó, là khu vực nổi tiếng nhất và rất thú vị. Nó nằm ở vị trí khoảng một đến hai cm ở phía trên bên trong âm đạo.

Khu vực này trùng với nơi các đầu dây thần kinh âm vật bên trong thành âm đạo, tiếp xúc với các mô rất nhạy cảm của hệ tiết niệu, được bao quanh bởi mô nang và các tuyến và ống dẫn chứa đầy chất lỏng khi được kích thích. Theo nhiều nhà chuyên gia tình dục học, bí mật về cực khoái và sự ẩm ướt của phụ nữ đã được giải thích và chỉ ra nguồn gốc của chất lỏng hay nước nhờn từ âm đạo.

Kích thích điểm này với áp lực cọ sát trực tiếp và liên tục có thể tạo ra cảm giác kích thích mãnh liệt và cực khoái mạnh mẽ. Trong một số trường hợp, việc phát hiện ra điểm G khi quan hệ tình dục hoặc thủ dâm, thậm chí có thể dẫn đến một hiện tượng khá đặc biệt cho phụ nữ (không phải bất cứ người phụ nữ nào cũng đạt đuợc), đó là hiện tượng xuất tinh ở nữ giới.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
*Điểm K:
Điểm này được gọi là Kundalini, là một thuật ngữ khá quen thuộc. Trong Ấn Độ giáo, Kundalini là một dạng năng lượng thần thánh nằm ở phần dưới của cột sống. Điểm K là khu vực ở phía sau của khung chậu, nơi cũng là phần cuối của xương cụt. Tại đây chứa rất nhiều đầu dây thần kinh cũng được kết nối đến bộ phận sinh dục. Điều này có nghĩa là chạm và vuốt ve trong khu vực này có thể kích thích vào nhiều khu vực khoái cảm của cơ thể.

Để kích thích điểm này, bạn nên vuốt ve nhẹ nhàng phạm vi xưởng cụt, và để giúp đốt cháy các đầu dây thần kinh trong khu vực, bạn có thể sử dụng mát xa bằng những viên đá nóng. Dầu nóng hoặc chất bôi trơn và mát xa kỹ lưỡng, chắc chắn sẽ giúp đối tác của bạn thỏa mãn. Cọ sát dương vật của bạn ở khu vực này và khe giữa hai mông của bạn tình, có thể coi là màn dạo đầu khá hoàn hảo.

Lời khuyên: Có khá nhiều phụ nữ chỉ chú tâm nghĩ về việc đáp ứng nhu cầu tình dục của bạn tình, mà quên đi việc họ cũng cần được quan tâm, chăm sóc và hưởng thụ khoái cảm. Vậy nên hãy cố gắng ích kỷ hơn trong vấn đề này, chị em sẽ có được đam mê tuyệt vời hơn.

*Điểm U:
Điểm U được đặt theo tên của niệu đạo và tương ứng với phần niệu đạo nằm giữa âm vật và lối vào âm đạo. Khu vực này có thể cực kỳ nhạy cảm ở phụ nữ, vì nó kết nối các đầu dây thần kinh ở vùng tiết niệu, cũng như âm vật và điểm G.

Mặc dù là một vùng rất nhạy cảm, nhưng sự kích ứng của nó có thể không dễ chịu như trường hợp điểm A hay điểm G. Dù thế nào đi nữa thì đó cũng là một vùng không nên bỏ qua.

Kết luận:
Quan trọng là chúng ta phải mạnh dạn thể hiện và nói ra mong muốn, để người bạn tình hiểu và tham gia cuộc chơi cùng chúng ta một cách hứng thú.

Trích từ báo mạng của Séc :)

Chỉnh sửa cuối:
Em đã đọc xong đâu, mới đến trang 224 ạ 😪😪😪
Giờ này chắc xong rồi nhỉ ;)

Như vậy thì quan trọng nhất vẫn là phần mở bài, bởi lỡ có lạc đề, hoặc bút nhỡ hết mực, thì vẫn được điểm khuyến khích, cụ nhỉ :)

Mỗi tội không biết lần sau, cô giáo có cho viết nháp nữa hay không 8-}
Cho hay không lại phải do các Cụ rồi, vấn đề chính là có chịu nhận và chịu sửa chữa học hỏi hay không thôi :)

Đọc thế này em lại phải xem lại, phức tộp quớ
Ai cũng nghĩ đơn giản nhưng thực ra nó cực cực phức tạp đấy ;) Chẳng hạn nhiều cụ cứ nghĩ cứ (rất dài và rất to là những ngày thương nhớ) hay rất lâu là tốt thì đôi khi thành quá xấu ;)

Cũng tùy từng người, nhưng đa số là như cụ nói. Gấu em thì em đụng chạm phát đã muốn tiệc ngay, và lên đỉnh rất nhanh, 2-3 phát rồi mà em chưa lên được.
Cái này thì lại tùy người, tùy cơ địa tùy sở thích. Mình bàn ở đây trên số đông thôi mà :)

meotamthe

Xe cút kít
Ai cũng nghĩ đơn giản nhưng thực ra nó cực cực phức tạp đấy ;) Chẳng hạn nhiều cụ cứ nghĩ cứ (rất dài và rất to là những ngày thương nhớ) hay rất lâu là tốt thì đôi khi thành quá xấu ;)
Chắc phải lục lại đống tư liệu để bổ túc văn hoá anh ạ :))

NgocDmax

Xe tăng
Chắc phải lục lại đống tư liệu để bổ túc văn hoá anh ạ :))
Thôi nghỉ phẻ mợ ạ, đến cái tuổi đi học lại là tuổi nghỉ hiu cả rồi, để các cụ hiu hẳn đọc và chia sẽ cho đỡ lục...
Em thì chuẩn bị kiến thức cho giai đoạn mồm miệng đỡ chân tay.... nên cũng lang thang đọc ở đây, vấn đề là tối về có khi chả nhớ mà thực hành

meotamthe

Xe cút kít
Thôi nghỉ phẻ mợ ạ, đến cái tuổi đi học lại là tuổi nghỉ hiu cả rồi, để các cụ hiu hẳn đọc và chia sẽ cho đỡ lục...
Em thì chuẩn bị kiến thức cho giai đoạn mồm miệng đỡ chân tay.... nên cũng lang thang đọc ở đây, vấn đề là tối về có khi chả nhớ mà thực hành
Một trong những nguyên nhân của thất bại là lần khất đấy cụ :D

juve99

Xe cút kít
Giờ này chắc xong rồi nhỉ ;)

Cho hay không lại phải do các Cụ rồi, vấn đề chính là có chịu nhận và chịu sửa chữa học hỏi hay không thôi :)

Cái này thì lại tùy người, tùy cơ địa tùy sở thích. Mình bàn ở đây trên số đông thôi mà :)
Bác có kn gì chia sẻ thêm để e học mí 😫

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Các mợ vừa nhiều nước lại vừa rộng thì nên làm thế nào cc nhỉ?

Mafia_13

Xe hơi
Nhiều điểm quá em giờ mới biết

cháu lên 3

Xe container
Có hướng dẫn thực hành ko các cụ, em đọc toàn lý thuyết thôi, đọc xong chả biết làm gì cả :))

TVPL

Xe container
Lão nào nghiên cứu xong rồi tóm tắt lại thớt hộ em với:(

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em nhận hướng dẫn thực hành, với điều kiện người tham gia phải sẵn sàng thực hành cho các quan sát viên còn lại học hỏi và rút kinh nghiệm.

Cụ, mợ nào đăng ký thì gửi profile tới cụ Tien Tung nhé, số lượng có hạn nên sẽ ưu tiên các trường hợp có lý lịch đầy đủ, có bản cam kết do vợ / chồng hoặc bố mẹ đẻ xác nhận

TVPL

Xe container
Em nhận hướng dẫn thực hành, với điều kiện người tham gia phải sẵn sàng thực hành cho các quan sát viên còn lại học hỏi và rút kinh nghiệm.

Cụ, mợ nào đăng ký thì gửi profile tới cụ Tien Tung nhé, số lượng có hạn nên sẽ ưu tiên các trường hợp có lý lịch đầy đủ, có bản cam kết do vợ / chồng hoặc bố mẹ đẻ xác nhận
Đấy, phải như này chứ... em xin chân ghi chép nhá

soc bo

Xe buýt
Em hóng cách đưa cách nàng lên đỉnh ;))