Hội thảo về vấn đề Logo của FIFC

Frech

Xe điện
Cháu có cái ý tưởng ngớ ngẩn, kính trình các cụ xét duyệt!

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Chỉnh sửa cuối:

Frech

Xe điện
Em thấy ý tưởng hay cụ ah. Về màu mè liệu có nên cho logo fiat màu khác để nó nổi hơn không? Giữ nguyên màu đỏ của OF và Fiat màu đen chẳng hạn.
Tình hình là em đang xin ý kiến, vì thế các cụ cứ phang thật lực cho nó phọt cái hay ho ra! =))
Đặc thù của cái hội mình là "Chơi Fun và yêu Fi" nên em không muốn làm giống các chi hội khác (làm tên chi hội trội hơn diễn đàn ;)) ).

Chỉnh sửa cuối:

namaus

Xe tăng
ý của cụ hay đấy! Tuy nhiên liệu chữ FIAT có bé quá không? Nên để chữ FIAT màu đỏ thì mới nổi được ạ!

Smile.Ntl

Xe đạp
cháu thấy để nguyên logo Of và thêm logo FIAT màu đỏ vào là đẹp rồi các cụ ợ, :D

doanvieth

Xe hơi
Ý tưởng của chủ top hay ạ
theo ngu ý của em chỉ cần thế này là đủ

Ko tính logo otofun tự động chèn vào ảnh nhé

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Cháu yêu cái này hơn!

Or

Cái Logo của nhà Frima đưa ra phương án chính là 1 trong 14 Logo gốc của Fiat ( Nguyên bản ) và là thương hiệu Ý xịn. Ở đây là ta đang kết hợp để đưa ra 1 Logo cho hội Fiat trong OF ( Tức là những người chơi, đi, sử dụng xe của Fiat ). Vậy ta không nên dùng nguyên bản mà có sự kết hợp để có sự hài hòa mang tính sáng tạo của hội chơi. Ý kiến cá nhân iem. Iem cũng sẽ thử nghiên cứu để đóng góp cùng các kụ cho xôm. Mong sớm thống nhất và thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cháu ko sinh hoạt cùng nhà FIAT dưng đi qua ngó nghiêng thấy các cụ, các mợ đang mở hội thảo về logo lên cháu tạt té để học hỏi kinh nghiệm.
Nhân đây cháu xin phép góp 1 ý kiến các cụ nếu thấy nghe đc thì cho cháu ly rượu nhạt, bằng không cứ gạch ngói cháu chịu hết.
- Logo về cơ bản cháu thấy rất ok chỉ xin đóng góp là: cắt cánh gió ở phần đuôi xe là xong.
Vì cắt cánh gió đi, phần thân xe có thể đc xem là cánh tay người đang dang rộng, kết hợp với logo fiat, đc xem là đầu người thì đúng thật là 1 người đang rộng mở vòng tay (nhìn từ trên cao xuống). Ý nghĩa của người dang rộng vòng tay rộng mở thì nhiều, cháu xin ko bàn tới để các cụ các mợ còn thảo luận tiếp.

Chúc nhà FIAT luôn: "Chơi Fun và yêu Fi"

Taplai_07

Xe container
Cháu ko sinh hoạt cùng nhà FIAT dưng đi qua ngó nghiêng thấy các cụ, các mợ đang mở hội thảo về logo lên cháu tạt té để học hỏi kinh nghiệm.
Nhân đây cháu xin phép góp 1 ý kiến các cụ nếu thấy nghe đc thì cho cháu ly rượu nhạt, bằng không cứ gạch ngói cháu chịu hết.
- Logo về cơ bản cháu thấy rất ok chỉ xin đóng góp là: cắt cánh gió ở phần đuôi xe là xong.
Vì cắt cánh gió đi, phần thân xe có thể đc xem là cánh tay người đang dang rộng, kết hợp với logo fiat, đc xem là đầu người thì đúng thật là 1 người đang rộng mở vòng tay (nhìn từ trên cao xuống). Ý nghĩa của người dang rộng vòng tay rộng mở thì nhiều, cháu xin ko bàn tới để các cụ các mợ còn thảo luận tiếp.

Chúc nhà FIAT luôn: "Chơi Fun và yêu Fi"
Kụ vãng lai dưng tỏ lòng yêu mến anh iem hội Fi và thương hiệu Fi là mừng rồi. Chúc kụ mọi điều tốt lành, thay mặt anh iem cảm ơn và rót rượu mời kụ.

Frech

Xe điện
Các cụ lưu ý giúp em là Logo này không chỉ để in (trên ảnh) mà còn làm trên nhiều chất liệu. Nếu dùng quá nhiều mầu hoặc đổ bóng phức tạp thì không thể làm biển đồng (công nghệ ăn mòn), khắc CNC hoặc Mica...

namaus

Xe tăng

Mời các cụ cho biểu quyết đi ợ! Lói chung cả hai cái đều đẹp và hài hòa. Tuy nhiên cũng sẽ có cụ thích màu này màu kia. Cháu thì nghĩ cả hai cái đều được. Tùy các cụ. Cháu mà máu thì làm 2 cái luôn. Khú khú

Frech

Xe điện
Thế mà chẳng thấy ai đâm chém gì cả. Các lãnh đạo làm cái hội thảo cho rân đâm chém cái chủ đề "Chơi thì phải Fun mà yêu là phải Phi"

congnhuanphat

Xe điện

Ko tính logo otofun tự động chèn vào ảnh nhé
Cháu Vol cho mẫu này nhưng thêm chữ Club ở dưới nữa ạ

congnhuanphat

Xe điện
Thế mà chẳng thấy ai đâm chém gì cả. Các lãnh đạo làm cái hội thảo cho rân đâm chém cái chủ đề "Chơi thì phải Fun mà yêu là phải Phi"
Hội thảo thoai~o)