[Funland] Hỏi thông tin trường Lương Thế Vinh

gunflower9101

Đi bộ
Các cụ mợ có con học cấp 3 LTV cho em hỏi trường có học tiếng Đức, Nhật hay Hàn k ạ?

jany

Xe tăng
Con gái thì ko nên học chuyên. Sau sẽ khổ như em ý. Con gái ko cần quá giỏi và áp lực. Nuôi đủ lớn gả ck là xong á
Thế kỉ 21 đã 20 năm rồi mà còn thứ quan điểm từ thời trung cổ thế này?
Con gái lại càng phải cho ăn học tới nơi tới chốn, kiếm được nhiều tiền, tự nuôi sống bản thân để cóc phải phụ thuộc vào thằng rể tương lai.

Cunmoc

Xe hơi
Cụ phải nói điểm mạnh điểm yếu của cháu... dự định sau này học đại học gì.. thì mới lựa cơm gắp mắm tư vấn được.
Nhiều cụ trên này muốn con học nhàn hạ.. vui là chính.. nhưng vẫn phải đỗ Đại Học hịn.. hi hi ;)) Khó tư vấn
Vâng thưa cụ. Em muốn nhờ cụ tư vấn giúp. F1 nhà em là con gái đang học lớp 9. Hơn năm trở lại đây cháu có biểu hiện ko chăm học, chỉ học cho đủ...nên dù ở lớp vẫn đc hs giỏi nhưng thầy cô nói là hổng kiến thức, nhất là môn toán. Gần đây cháu nghe bạn bè, bày tỏ mong muốn hết cấp 2 sẽ thi vào trường trung học cao đẳng FPT. Trường này em seach thông tin thì thấy ko có bằng trung học, ít lựa chọn ngành đào tạo, cơ sở đào tạo lại quá xa... Em phân vân quá! Ko biết lựa chọn trường tư nào vừa với sức học của cháu ( nếu cháu ko thi đỗ đc vào trường công) mà môi trường trong lành, ko phức tap, học phí cũng vừa phải? Nếu cụ đã đi trước, có kinh nghiệm, cho em xin một chút chia sẻ. Em đội ơn cụ!

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Kỳ tuyển sinh đến em đưa thớt lên xin thêm thông tin của cccm. Nay em cũng vừa vào trường mua mã số đăng ký thi tuyển cho con gái không biết con thi được không. Con nhà em học đc nhưng không thích thi vào đây lắm và luôn sợ không thi được

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Kỳ tuyển sinh đến em đưa thớt lên xin thêm thông tin của cccm. Nay em cũng vừa vào trường mua mã số đăng ký thi tuyển cho con gái không biết con thi được không. Con nhà em học đc nhưng không thích thi vào đây lắm và luôn sợ không thi được
Trường tổ chức thi thử lần 2 cho học sinh LTV và các bạn trường ngoài hôm chủ nhật vừa rồi, còn 1 lần thi thử nữa. Mợ cho F1 thi thử xem thế nào, nhưng xét điểm thi tốt nghiệp thường dễ hơn là thi thẳng vào trường. LTV cấp 3 ổn hơn cấp 2, môi trường học tập tốt, cơ mà vẫn phải lấy học thêm là chính.

dogach

Xe tải
Em
cũng vừa mua hồ sơ, nộp tiền thi thử hy vọng F1 đỗ học cho gần nhà

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Trường tổ chức thi thử lần 2 cho học sinh LTV và các bạn trường ngoài hôm chủ nhật vừa rồi, còn 1 lần thi thử nữa. Mợ cho F1 thi thử xem thế nào, nhưng xét điểm thi tốt nghiệp thường dễ hơn là thi thẳng vào trường. LTV cấp 3 ổn hơn cấp 2, môi trường học tập tốt, cơ mà vẫn phải lấy học thêm là chính.
Hôm qua em đến cô văn thư nói đã qua 2 lần thi thử, còn 1 lần nữa thi lấy xét tuyển điểm vào luôn ạ.

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Em cũng vừa mua hồ sơ, nộp tiền thi thử hy vọng F1 đỗ học cho gần nhà
Mua hồ sơ như nào hả cụ? Hôm qua e đến chỉ được hướng dẫn mua mã số xong về đăng nhập và điền thông tin. Thế là hết chưa thấy bán hồ sơ như nào.

newmanhn

Xe điện
Website
Hôm qua em đến cô văn thư nói đã qua 2 lần thi thử, còn 1 lần nữa thi lấy xét tuyển điểm vào luôn ạ.
Đúng rồi mợ, thi thử lần 3 có lấy điểm để xét tuyển luôn nhưng điểm xét tuyển này không thấp hơn điểm xét tuyển khi thi tốt nghiệp. Với lại đề thi thử riêng này thường khó hơn đề thì tốt nghiệp nên để trúng tuyển bằng đề thi thử này là tương đối khó. Hàng năm LTV vẫn làm như vậy, không biết năm nay có gì khác hay không?

dogach

Xe tải
Mua hồ sơ như nào hả cụ? Hôm qua e đến chỉ được hướng dẫn mua mã số xong về đăng nhập và điền thông tin. Thế là hết chưa thấy bán hồ sơ như nào.
Mợ vào đây có hướng dẫn đăng nhập mã nhé: http://luongthevinh.com.vn/home/?p=3007 quên em mua mã số :D lần 3 thi thử lấy kết quả xét tuyển, hôm đó thấy vợ em bảo trùng với thi thử 1 trường tư khác cũng đang lăn tăn quá

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Mợ vào đây có hướng dẫn đăng nhập mã nhé: http://luongthevinh.com.vn/home/?p=3007 quên em mua mã số :D lần 3 thi thử lấy kết quả xét tuyển, hôm đó thấy vợ em bảo trùng với thi thử 1 trường tư khác cũng đang lăn tăn quá
Trường tư khác là trường gì đấy cụ? Bạn nhà em ko thích LTV cứ muốn theo các bạn thi trường công gần nhà cho có bạn mà em nói nếu vào cấp 3 các con cũng ko học cùng lớp đâu, đều học các lớp khác nhau hết, và e cũng muốn con học LTV cho nó mở mang.

dogach

Xe tải
Trường tư khác là trường gì đấy cụ? Bạn nhà em ko thích LTV cứ muốn theo các bạn thi trường công gần nhà cho có bạn mà em nói nếu vào cấp 3 các con cũng ko học cùng lớp đâu, đều học các lớp khác nhau hết, và e cũng muốn con học LTV cho nó mở mang.
Nghe loáng thoáng Đào Duy Từ chỗ KTX Mễ Trì

newmanhn

Xe điện
Website
Nó là trường THPT Khoa học giáo dục (trường HES, thuộc ĐHQGHN). Các cháu đang học LTV đăng ký thi trường này nhiều để dự phòng nên có thể LTV cho thi cùng ngày để hạn chế chảy máu học sinh. Vì trường HES yêu cầu giấy xác nhận từ LTV khi đăng ký HES nên LTV cho thi thử lần 3 cùng ngày thế là cả lũ đành chịu chết, không đứa nào dám bỏ thi thử lần 3 để sang HES thi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Theo tôi biết thì giám đốc trường cao đẳng FPT trước là chủ sở hữu Aptech Hải Phòng, là kẻ lừa đảo, báo có đăng ở đây
Chắc cụ nhầm chứ có phải đâu , em ngó danh sách lãnh đạo có phải đâu nhỉ . Ông Vũ chí Thành có làm ở aptech bao giờ đâu ạ !

nhanh33

Xe buýt
Nó là trường THPT Khoa học giáo dục (trường HES, thuộc ĐHQGHN). Các cháu đang học LTV đăng ký thi trường này nhiều để dự phòng nên có thể LTV cho thi cùng ngày để hạn chế chảy máu học sinh. Vì trường HES yêu cầu giấy xác nhận từ LTV khi đăng ký HES nên LTV cho thi thử lần 3 cùng ngày thế là cả lũ đành chịu chết, không đứa nào dám bỏ thi thử lần 3 để sang HES thi.
LTV đểu nhỉ, F1 nhà này cũng đã học LTV, nó bảo với đứa sau đừng có mà thi vào đấy, khổ lắm, hơi lỗi là đi rửa bát ngay

newmanhn

Xe điện
Website
LTV đểu nhỉ, F1 nhà này cũng đã học LTV, nó bảo với đứa sau đừng có mà thi vào đấy, khổ lắm, hơi lỗi là đi rửa bát ngay
Kinh doanh giáo dục mà cụ. Kiểu như học sinh phải đi ngoại khóa, không được nghỉ nhưng đóng tiền rồi thì có thể xin nghỉ 🤣. Nhưng thôi mấy cái lặt vặt với đấy với rửa bát, quên hoặc quẹt thẻ không thành công là phạt 50k, cho qua.

nowhereland

Xe điện
Thế thì cho nó học chuyên hoặc cận chuyên đi mợ.

Trên địa bàn thành phố Hà Nội có 7 trường chuyên hoặc có lớp chuyên:

- Trường THPT chuyên Ngoại ngữ: gồm lớp chuyên các môn Anh, Nga, Pháp, Trung, Đức, Nhật, Hàn. Trường tổ chức thi với 3 bài thi môn Ngoại ngữ (hệ số 2) + Toán và Khoa học Tự nhiên (hệ số 1) + Văn và Khoa học Xã hội (hệ số 1). Trường xét tuyển theo nguyên tắc lấy tổng điểm từ cao xuống thấp cho đến hết chỉ tiêu lần lượt từ hệ chuyên có học bổng, hệ chuyên, hệ không chuyên

- Trường THPT chuyên Khoa học Tự nhiên: gồm lớp chuyên những môn Toán, Tin, Lý, Hoá, Sinh. Điểm thi được tính bằng điểm Toán (hệ số 1) + điểm môn chuyên (hệ số 2), Văn có thi nhưng chỉ xét điểm qua liệt thôi. (điểm tất cả các môn thi phải trên 4)

- THPT chuyên Đại học Sư phạm Hà Nội: gồm lớp chuyên các môn Toán, Tin, Lý, Hoá, Sinh, Văn, Anh. Điểm thi được tính bằng điểm Toán (hệ số 1) + điểm Văn (hệ số 1) + điểm môn chuyên (hệ số 2). Ngoài chỉ tiêu vào lớp chuyên trường còn tuyển thêm các lớp cận chuyên. (số lượng lớp cận chuyên tùy vào các năm)

- THPT Hà Nội – Amsterdam, Trường THPT Chu Văn An, Trường THPT Nguyễn Huệ, Trường THPT Sơn Tây: 4 trường này đều thuộc Sở GD – ĐT, thi chung một đề của Sở, điểm xét tuyển được tính bằng điểm Toán + Văn + Ngoại ngữ (hệ số 1) + điểm môn chuyên (hệ số 2). Trường có lớp chuyên những môn sau: Toán, Văn, Anh, Lý, Hoá, Sinh, Sử, Địa, Tin, Trung (với riêng trường Ams) và Nga (với trường Ams và Nguyễn Huệ)
Cái này phải thi theo đề của trường tổ chức hay xét theo điểm thi vào 10 của bọn nhóc ạ?

Lang thang thôi

Đi bộ
4 năm trước em nhờ các bác trên diễn đàn để chọn Lương thế Vinh cho con, giờ hết 4 năm cấp 2 e định mở topic riêng để chia sẻ lại cho các bác có con nhỏ hơn con em nhưng tiện đây em chia sẻ luôn ạ. Quan điểm của em là không có trường tốt trường không tốt chỉ có trường phù hợp hay không phù hợp thôi ạ. e chỉ nêu ưu nhược điểm theo cảm nhận của cá nhân e, mời các bác đọc tham khảo thêm.
Ưu điểm: trường học phí khá rẻ so với các trường dân lập khác tầm 5-6tr. học phí minh bạch, rõ ràng. Các thầy cô đều là giáo viên dạy giỏi, con không bị trù dập, phân biệt đối xử, lễ tết quý cô thì đi không thì thôi túm lại là bỏ qua khâu muốn con hay chữ thì yêu lấy thầy. Các bác ở ngoài kêu trường cho học nhiều nhưng em lại thấy là trường ko khuyến khíc học thêm mà ko cần học thêm luôn con vẫn học tốt nên tính ra chỉ học ở trường về con em ko đi học thêm ở đâu nữa là e nhàn luôn khoản đưa đón. rất hợp với bố mẹ bận ạ. e ko biết ai chỉ dám so với hai hàng xóm, đi học về lại ăn vội ăn vàng rồi chạy sô đi học thêm tuần mấy buổi vất lắm luôn. Trường cũng có bạn này bạn kia nhưng đại đa số là ngoan, học tốt, nếu lên c3 muốn thi chuyên thì cần ôn chuyên trước chứ trường ko tổ chức học thêm hay luyện chuyên đâu ạ. nếu cứ thế học lên c3 của trường thì e đảm bảo đỗ đại học top đầu trong nước nhưng định hướng đi du học thì các bác nên tìm một trường khác.
Trường kỉ luật rất tốt, ko trang điểm, ko đầu xanh đầu đỏ, ko móng tay dài, bản cam kết chấp hành kỉ luật dài 9 trang bố mẹ phải kí ngay sau khi con vào trường. Vụ này e chia sẻ chi tiết tí vì có phụ huynh cùng lớp con em bảo nghiêm quá nhưng e thấy bình thường, con e có đọc và e bảo luôn không phải những điều khó như lên giời nên con nghiêm chỉnh chấp hành. trộm vía 4 năm e chưa đi uống nước chè lần nào, còn lớp con e cũng có bạn được tư vấn chuyển trường vậy nên các bác tự cân nhắc xem con mình như nào để chọn cho phù hợp.
Nhược điểm: trường kỉ luật nên các con cá tính sẽ vất vả, hoạt động ngoại khóa em ko dám bàn vì e ko nhiều kinh nghiệm, một năm có đôi ba lần đi dã ngoại, tết sẻ chia, trường có gói bánh từ thiện cho trường ở nà ngao gì đó nhưng ko ấn tượng lắm. nên nhìn chung các con ko năng động, sôi nổi.

Mt6366

Xe buýt
Trường như này là thể loại trường em ghét nhất (như cụ trên nói, e ghét thôi chứ k phải e chê nó k tốt hay gì, tuỳ).