Hỏi thông tin về chung cư Bohemia

zacknguyen255

Xe tải
Kính chào các cụ các mợ,
Tình hình là vợ chồng cháu đang nghiên cứu mua chung cư. Mục tiêu đề ra là ở trung tâm để thuận tiện đi lại, không ở ngoại thành. Sau khi vạch ra mục tiêu thì nhà cháu bắt đầu nghiên cứu và tìm hiểu ở chung cư Bohemia Residence ở số 2 Lê Văn Thiêm và Nguyễn Huy Tưởng của CĐT Vinaconex. Khi đến xem nhà thì cảm nhận thiết kế vuông vắn, mật độ số căn ít (8 căn 1 sàn) chất lượng khá ok và giá đang rẻ nhất khu đây. Tầm 32M/m2. Tuy nhiên cũng có 1 vài nhược điểm vợ chồng cháu chưa vừa ý:
1 - Rác thả (không hiểu sao chung cư mới 2019 rồi mà vẫn làm cái này, bó tay)
2 - không có khuôn viên bên dưới xuống cái là đường luôn (Sale và bản vẽ có vẽ cái vườn cây bên cạnh mà hiện tại cháu nhìn toàn nhà là nhà, mà quy hoạch thì k biết bao giờ mới làm, cái này cũng không hi vọng lắm), hơi buồn vì sau này con không có chỗ chơi
3 - Cuối cùng là trục đường Lê Văn Thiêm và Nguyễn Huy Tưởng đang rất nhiều chung cư, mật độ khá cao, tất nhiên cái này thì xác định ở trung tâm thì phải chấp nhận. Ông bạn đang bảo mua đó sau này c
Tuy nhiên hiện tại nó đang đáp ứng tiêu chí của gđ cháu về vị trí cũng như giá cả và chất lượng nhà. Vậy cccm ai có thông tin gì về dự án này cũng như ý kiến ở đây cho cháu xin ý kiến ạ. Mời beer các cccm.

Tiện thể cháu cũng đang ngắm nghía thêm ở Vinhomes Gadernia, đắt hơn xíu nhưng full đồ cũng như không gian sống thoáng, cơ mà vợ cháu đang không thích vị trí vì khá xa trung tâm. Ai có thông tin cũng cho cháu ý kiến luôn.

ndc_thailand

Xe tải
Mời cụ đi thuê, tiền để ngân hàng, mấy năm nữa lấy lãi vẫn đủ mua chung cư đang thuê và dư ra 1 ít.

trong quá trình ở sẽ biết nên mua hay ko?

zacknguyen255

Xe tải
Mời cụ đi thuê, tiền để ngân hàng, mấy năm nữa lấy lãi vẫn đủ mua chung cư đang thuê và dư ra 1 ít.

trong quá trình ở sẽ biết nên mua hay ko?
Đến giai đoạn cần ổn định nhà cửa rồi cụ ạ, ổn định còn để cái đầu nghĩ việc khác chứ loay hoay nghĩ chuyện nhà cửa chuyển đi chuyển lại tội vợ con mà mệt đầu lắm :D

ndc_thailand

Xe tải
Đến giai đoạn cần ổn định nhà cửa rồi cụ ạ, ổn định còn để cái đầu nghĩ việc khác chứ loay hoay nghĩ chuyện nhà cửa chuyển đi chuyển lại tội vợ con mà mệt đầu lắm :D
Mua nhà là 1 việc lớn, chung cư lại ko đơn giản tý nào. nhanh quá đôi khi hóa chậm

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Mua nhà là 1 việc lớn, chung cư lại ko đơn giản tý nào. nhanh quá đôi khi hóa chậm
Đi thuê chắc gì đã hay hơn hả cụ ? Em thấy nhiều nhà đầu tư tài ba cứ nói đi thuê để gửi tiết kiệm :)) Mặc dù có thể sinh ra lãi cho cụ, nhưng liệu có ổn định về tinh thần cụ được ko. Hay là lại vừa thuê, trong giờ làm việc vẫn đi tìm nhà mãi chẳng được ạ :))

Nam mysecondhome

Đi bộ
bên em đang triển khai cái dự án the legacy ngay gần đấy ,tất cả đều là căn 3 ngủ nếu các cụ nào quan tâm thì ib em .hoặc alo sdt 0836672915

ndc_thailand

Xe tải
Đi thuê chắc gì đã hay hơn hả cụ ? Em thấy nhiều nhà đầu tư tài ba cứ nói đi thuê để gửi tiết kiệm :)) Mặc dù có thể sinh ra lãi cho cụ, nhưng liệu có ổn định về tinh thần cụ được ko. Hay là lại vừa thuê, trong giờ làm việc vẫn đi tìm nhà mãi chẳng được ạ :))
Vì ko ai có thể trả lời cho cụ đc là chung cư nào tốt nên mới phải đi thuê và tự trải nghiệm. Còn những câu trả lời từ sales chỉ để bán hàng thôi.

Còn giờ tìm nhà thuê quá dễ. Cụ cứ trả cao 1 giá thì chủ nhà quý như vàng. Giá thuê đc 5% là cao.
Còn chủ nhà phá hd thì cụ có 1 mớ để tìm chỗ khác.

Cụ vẫn theo tâm lý đám đông của vn cố mua 1 căn cho có nên cắt lỗ hay treo biển phản đối chủ đầu tư đầy kia kìa. Sự lựa chọn đầu tiên thường là sai.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Vì ko ai có thể trả lời cho cụ đc là chung cư nào tốt nên mới phải đi thuê và tự trải nghiệm. Còn những câu trả lời từ sales chỉ để bán hàng thôi.

Còn giờ tìm nhà thuê quá dễ. Cụ cứ trả cao 1 giá thì chủ nhà quý như vàng. Giá thuê đc 5% là cao.
Còn chủ nhà phá hd thì cụ có 1 mớ để tìm chỗ khác.

Cụ vẫn theo tâm lý đám đông của vn cố mua 1 căn cho có nên cắt lỗ hay treo biển phản đối chủ đầu tư đầy kia kìa. Sự lựa chọn đầu tiên thường là sai.
Em thì chẳng theo tâm lý đám đông hay gì cả cụ ạ. Đơn gảin với em là em có nhu cầu thì em mua thôi ạ. Vì nhà đất em cũng có, bố mẹ em cũng cho em mảnh nhưng em chưa xây. Em vẫn thích trải nghiệm chung cư vì thấy nó khá văn minh lịch sự. Có những thứ nhà đất ko có được. Còn giờ ở mà 1,2 năm lại phải di chuyển 1 lần thì cụ có ngại ko ạ. Có thể cụ có nhà rồi nên cụ chưa chắc hiểu được hoàn cảnh các cụ đi thuê đâu ạ.

cuchuoi0509

Xe tăng
Em thì chẳng theo tâm lý đám đông hay gì cả cụ ạ. Đơn gảin với em là em có nhu cầu thì em mua thôi ạ. Vì nhà đất em cũng có, bố mẹ em cũng cho em mảnh nhưng em chưa xây. Em vẫn thích trải nghiệm chung cư vì thấy nó khá văn minh lịch sự. Có những thứ nhà đất ko có được. Còn giờ ở mà 1,2 năm lại phải di chuyển 1 lần thì cụ có ngại ko ạ. Có thể cụ có nhà rồi nên cụ chưa chắc hiểu được hoàn cảnh các cụ đi thuê đâu ạ.
Em nghĩ cụ nên ngâm cứu các chung cư cũ đã ở tầm 2-3 năm, điện nước, BQT ổn định các thứ rồi, giá cũng về giá trị thực có khi rẻ hơn giá chủ đầu tư "thổi" kha khá

thien.tn

Xe tải
Có đợt em thuê được 6 tháng thì chủ đòi nhà trong khi hợp đồng 1 năm. Trong vòng 2 tuần phải lo tìm nhà mới, trường mới cho con, e thì đang ở nn phải sắp xếp công việc để bay về chuyển cùng... nghĩ nó akay thực sự :D
Trừ khi cụ nào để tiền kinh doanh hay đầu tư thì em không nói, chứ tiền gửi NH rồi đi thuê em nghĩ hơi dở. Ở nhà mình thiệt tí nhưng đầu óc cụ thoải mái ủ mưu có khi còn kiếm được nhiều hơn vừa ở vừa lo chủ đòi nhà hoặc tiền mất giá.

vuduybka

Xe đạp
Bên Bohemia này đẹp cụ ạ. Nó có cái công viên bên cạnh quy hoạch mà ko biết bao giờ mới làm.

HuongCrv

Xe điện
Bên Bohemia này đẹp cụ ạ. Nó có cái công viên bên cạnh quy hoạch mà ko biết bao giờ mới làm.
Vị trí cụ nói là đất của công ty thủy tinh hà nội sẽ được chuyển đổi mục đích sử dụng đất thành cây xanh và bãi đỗ xe thành phố (theo quy hoạch phân khu). Không rõ sau này có điều chỉnh mục đích sử dụng đất thành chung cư+ bãi đỗ xe+ một chút khuôn viên cây xanh không.

vuduybka

Xe đạp

Quy hoạch thì vẫn có công viên cạnh toà Bohemia. Không biết là sau này có bị điều chỉnh gì ko nữa.

cuchuoi0509

Xe tăng
Cháu mà vào từ sớm thì cũng thành hàng xóm của các cụ rồi, nhưng giờ CĐT với dân tăng giá ác quá nên cháu lại có option khác ngon hơn

vuduybka

Xe đạp
Cháu mà vào từ sớm thì cũng thành hàng xóm của các cụ rồi, nhưng giờ CĐT với dân tăng giá ác quá nên cháu lại có option khác ngon hơn
Tưởng cụ vẫn máu khu này thì ới em nhé. Cụ mua khu nào đó? Khu này trung tâm nên ai cũng muốn về đấy ở, giá cao mà họ vẫn bán ầm ầm cụ ạ!