Chi hội Hỏi thủ tục làm ủy quyền sử dụng oto

thaidh

[Tịch thu bằng lái]
Dear cc,
Em đi con Super đc hơn 1 năm roài. Mua chỗ lạ nhưng tin tưởng, giờ để đảm bảo em muốn làm thủ tục ủy quyền sử dụng 20 năm chẳng hạn :). Em muốn giữ lại cái biển 4 số.
Các cụ cho em hỏi các bước làm thế nào và chi phí ra sao
Tks,

pajero v6

Xe tải
cụ mang ra phòng công chứng làm ủy quyền mua bán bao gồm giấy tờsau sổ hộ khẩu cmt nd giấy đăng ký kết hôn ( nếu đẵ có gia đình) còn chưa thì phải có giấy xn độc thân tất cả cùng ra để ký kết. thuận thì 30 p là xong. em vừa làm hôm qua nhé . chú ýyscmtnd ko quá hạn 15 năm nhe. o thì mệt đấy

thaidh

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là phải gọi vợ chồng chủ xe, đem theo CMND, sổ hộ khẩu, giấy đăng ký kết hôn.
Còn em thì sẽ đi 1 mình, đem theo CMND + số hộ khẩu đúng không ạ ?
Total hết bao nhiêu phí cụ ơi và cụ là ủy quyền bao nhiêu năm ạ.

mrQuick8x

Xe điện
Em ủn vì em chả có kinh nghiệm, trước em mua về đi sang tên luôn.

huanmorning

Xe tăng
Vậy là phải gọi vợ chồng chủ xe, đem theo CMND, sổ hộ khẩu, giấy đăng ký kết hôn.
Còn em thì sẽ đi 1 mình, đem theo CMND + số hộ khẩu đúng không ạ ?
Total hết bao nhiêu phí cụ ơi và cụ là ủy quyền bao nhiêu năm ạ.
chuẩn rồi cụ phí ở dưới HP thì làm hết 400k nếu trưc tiếp ra phòng công chứng , còn HN hết 500k , còn nếu gọi phòng công chứng đến hết từ 600k đến 800k cụ ợ, còn nếu muốn an tâm thì cụ nên làm hợp đồng mua bán hiệu lực thì em không nắm rõ,

bong07

Xe container
chuẩn rồi cụ phí ở dưới HP thì làm hết 400k nếu trưc tiếp ra phòng công chứng , còn HN hết
500k , còn nếu gọi phòng công chứng đến hết từ 600k đến 800k cụ ợ, còn nếu muốn an tâm thì cụ nên làm hợp đồng mua bán hiệu lực thì em không nắm rõ,
HĐ mua bán phải sang tên ngay,hình như quá 2 tháng ko sang tên bị phạt thì phải

huanmorning

Xe tăng
HĐ mua bán phải sang tên ngay,hình như quá 2 tháng ko sang tên bị phạt thì phải
Hợp đồng mua bán : có tác dụng trong 1 tháng kể từ ngày ký , nếu không sang tên vẫn làm mua bán cho người mua tiếp theo bình thường. Còn nếu sau 1 tháng muốn sang tên sẽ bị phạt 1,5 triệu! Hợp đồng mua bán an toàn hơn hợp đồng uỷ quyền .
- Hợp đồng uỷ quyền : nếu trên hợp có ghi được toàn quyền mua bán sử dụng thì được ủy quyền tiếp cho người tiếp theo nhưng không làm hợp đồng mua bán được, và cccm lưu ý hợp đồng uỷ quyền khi ra phòng cảnh sát không sang tên được ! Và nếu chủ đứng trên đăng ký mà đòi lại xe vẫn được ! Nên các cụ các mợ lưu ý trọn hình thức

loicuagio1978

Xe tải
Hợp đồng mua bán : có tác dụng trong 1 tháng kể từ ngày ký , nếu không sang tên vẫn làm mua bán cho người mua tiếp theo bình thường. Còn nếu sau 1 tháng muốn sang tên sẽ bị phạt 1,5 triệu! Hợp đồng mua bán an toàn hơn hợp đồng uỷ quyền .
- Hợp đồng uỷ quyền : nếu trên hợp có ghi được toàn quyền mua bán sử dụng thì được ủy quyền tiếp cho người tiếp theo nhưng không làm hợp đồng mua bán được, và cccm lưu ý hợp đồng uỷ quyền khi ra phòng cảnh sát không sang tên được ! Và nếu chủ đứng trên đăng ký mà đòi lại xe vẫn được ! Nên các cụ các mợ lưu ý trọn hình thức
Ghi là toàn quyền mua bán, sử dụng mà lại ko làm đc HĐ bán cho người tiếp theo là sao cụ nhể