[Funland] Hỏi về bác sĩ/cơ sở tái khám đột quỵ não tốt

Loe_hờ lú

Xe điện
Xin chào các cụ mợ.
Em xin trình bày 1 vấn đề sau ạ. Năm ngoái mẹ em bị tai biến não đã điều trị 10 ngày ở Viện 103 (cũng may bà mới chỉ ở thể nhẹ). Về thì sau đó có tái khám 1 lần sau 1 tháng.
Hiện tại sức khỏe của mẹ em yếu hơn trước, tay bị cứng cầm nắm khó và có vẻ không được minh mẫn như trước, hay quên, nghe khó....

Nay em muốn khám kĩ ở cơ sở và bác sĩ uy tín, giỏi để từ đó được tư vấn các cách phòng tránh, điều trị tiếp theo. Đồng thời xin thuốc thang để uống nhằm duy trì, kéo dài sức khỏe.

Cụ mợ nào có kinh nghiệm về món này cho em xin chút tư vấn và liên lạc của bác sĩ hoặc cơ sở y tế ạ. Em cảm ơn các cụ mợ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cụ đưa xuống Bạch Mai hoặc 108 nhé!
Sau tai biến hoặc đột quỵ nhẹ thì người già sẽ yếu đi rõ rệt, thể hiện ở khả năng vận động và trí nhớ nên ngoài việc thăm khám để có phương án điều trị thì gia đình cụ nên bố trí để có người bên cạnh hỗ trợ bà thường xuyên sẽ tốt hơn

toxic82

Xe điện
Cho e hóng với!
Giờ bố, mẹ bắt đầu già, những thông tin này cần lưu lại.

Loe_hờ lú

Xe điện
Vâng cảm ơn các cụ

vnhn

Xe tăng
Bạch Mai khoa thần kinh cụ nhé. Bạn em là bác sĩ điều trị trong đấy. Cần thì em đọc pass cho cụ 😂😂

phuongmit

Xe cút kít
Bạch Mai là đầu ngành rồi cụ. Chúc bà gặp thầy gặp thuốc và cải thiện được tình trạng

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Xin chào các cụ mợ.
Em xin trình bày 1 vấn đề sau ạ. Năm ngoái mẹ em bị tai biến não đã điều trị 10 ngày ở Viện 103 (cũng may bà mới chỉ ở thể nhẹ). Về thì sau đó có tái khám 1 lần sau 1 tháng.
Hiện tại sức khỏe của mẹ em yếu hơn trước, tay bị cứng cầm nắm khó và có vẻ không được minh mẫn như trước, hay quên, nghe khó....

Nay em muốn khám kĩ ở cơ sở và bác sĩ uy tín, giỏi để từ đó được tư vấn các cách phòng tránh, điều trị tiếp theo. Đồng thời xin thuốc thang để uống nhằm duy trì, kéo dài sức khỏe.

Cụ mợ nào có kinh nghiệm về món này cho em xin chút tư vấn và liên lạc của bác sĩ hoặc cơ sở y tế ạ. Em cảm ơn các cụ mợ
Đưa bà vào bạch mai khám bsi hướng dẫn thôi ạ. Bệnh này ngoài thuốc thang còn phải chú ý thêm sinh hoạt. Như mấy hôm nay nắng nóng đừng để bà ra ngoài ko sock nhiệt. Ông cụ nhà e cũng bị đột quỵ ( nhồi máu cơ tim, đặt 5 stent ) tí chết. Cứ 6th lại đi kiểm tra 1 lần. Trộm vía 7 năm rồi stent vẫn ngon.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Nhà em đang theo 1 bác sỹ Hải ở 103,cứ tiêm bổ não theo đợt bs kê,ông cụ nhà em cũng vẫn đi bộ vài km vẽ tranh ạ

Xin chào các cụ mợ.

Hi cụ, mẹ em trước cũng bị đột quỵ và qua giai đoạn vàng để xử lý. Mẹ em vào Bạch Mai cụ ạ, về nhà chịu khó tập tành, đạp xe tại chỗ. Cụ search giáo sư Phạm Gia Khải ạ, thầy già rồi nhưng kinh nghiệm thực sự trân quý. Trộm vía tỷ lần mẹ em giờ khá hơn nhiều lắm ạ. Chúc bà nhà cụ gặp thầy gặp thuốc ạ.

gnud_ht

Xe buýt
Cụ đưa xuống Bạch Mai khoa thần kinh gặp giáo sư bác sĩ Thính ạ!

bodoicuho8

Xe tải
Hi cụ, mẹ em trước cũng bị đột quỵ và qua giai đoạn vàng để xử lý. Mẹ em vào Bạch Mai cụ ạ, về nhà chịu khó tập tành, đạp xe tại chỗ. Cụ search giáo sư Phạm Gia Khải ạ, thầy già rồi nhưng kinh nghiệm thực sự trân quý. Trộm vía tỷ lần mẹ em giờ khá hơn nhiều lắm ạ. Chúc bà nhà cụ gặp thầy gặp thuốc ạ.
Thầy Khải là chuyên ngành tim mạch, có nhiều kinh nghiệm về điều trị tim mạch còn trường hợp người nhà cụ chủ thớt là cần tư vấn về điều trị hồi phục sau tai biến thì nên vào khoa thần kinh Bệnh viện Bạch Mai. Tuỳ tình trạng thực tế hiện tại của bệnh nhân sẽ có phác đồ dùng thuốc kết hợp vật lý trị liệu, tập luyện...

Loe_hờ lú

Xe điện
Em chân thành cảm ơn các cụ mợ ạ.
Em cũng dự tính vào Bạch Mai để cụ thăm khám kĩ, và đưa ra phác đồ theo dõi, điều trị và uống thuốc tại nhà.

barca6996

Xe container
Em tưởng là phải vào trung tâm chống đột quỵ nằm ngay bên cạnh trung tâm a9 bệnh viện Bạch Mai chứ nhỉ

psy

Xe buýt
Liên quan đến đột quỵ não, có 4 chuyên ngành mà cụ nên quan tâm. Đó là tim mạch, thần kinh, tâm thần và phục hồi chức năng. Trong 4 cái này, thường thì 2 ngành tim mạch và thần kinh là liên thông tốt, nghĩa là bác sĩ ngành này hiểu rõ ngành kia và phối hợp, các hướng dẫn quốc tế cho phối hợp là rõ rệt. 2 ngành còn lại thì mờ nhạt hơn, nhưng nếu cụ phục hồi chưa tốt thì nên khám, trong đó ngành tâm thần thì xác định vấn đề là chính, còn phục hồi chức năng thì sẽ theo hướng chăm sóc lâu dài.

SPL

Xe container
Bố vợ em bị đột quỵ, vỡ mạch máu não phải nằm dưới NB 10d rồi mới đưa lên A9 Bạch Mai được vì sợ đi xa dễ đi luôn, đưa ảnh phim chụp cho bác sĩ trên này xem. Sau nhờ quen biết bác sĩ Chi trưởng khoa A9 nên được giúp tận tình, nằm trong phòng đặc biệt của khoa 5d, cả khoa chỉ có 1p này thôi, có 6 giường, rồi chuyển sang phục hồi chức năng được mấy hôm nay rồi, cũng đỡ hơn nhưng có vẻ vẫn còn gian nan lắm, thấy bảo mạch xơ vữa hết rồi, cụ 83 tuổi, trước đó khỏe, vẫn đánh bóng bàn, năm ngoái dính K da ở gót chân phải đã mổ vét hạch ở bẹn nhưng không xạ hóa gì hết vì sợ có khi đi nhanh hơn. Theo em cụ vào Bạch Mai là chuẩn nhất, viện khác không chuyên lại mệt mỏi hơn khi cần chuyển viện

laichamchetcham

Xe buýt
Cụ qua trung tâm đột quỵ bệnh viện 108, người nhà em trước khám ở đấy rất oki

gautrucsg

Xe hơi
Em có sp cung cấp oxy cho tế bao hổ trợ đột quỵ rất tốt, thành phần hoàn toàn thiên nhiên, sử dụng công nghệ Đức, bác quan tâm thì em gửi Thoòng tin cho bác tìm hiểu ạ.
Sp sẽ đưa oxy đến nơi nào trong thiếu hụt nhiều nhất, khi oxy đến đi thì máu cũng sẽ đến nuôi dưỡng và phục hồi lại những tế bào đang yếu , Từ đó giúp cơ thể dần hồi phục ....1 số Bệnh nhân đột quỵ đã được phục hồi rất tốt nhờ sản phẩm này và em cũng đã sử dụng sp này rồi ạ