[Funland] Hỏi về bảo hiểm nhân thọ

gzelka

Xe tải
Em được Manulife chào bán gói bảo hiểm nhân thọ đầu tư, theo đó có cả phần bảo hiểm sức khoẻ khi nằm viện và phẫu thuật phức tạp. Ngoài ra có thể nhận lại số tiền đã đóng kể từ năm thứ ba. Có cụ nào đã dùng, đã nhận lại được tiền chia sẻ em ít kinh nghiệm. Xin cảm ơn.

harrynh

Xe điện
Đội này giỏi sale vãi, em bảo ko mua mà vk em cứ mua , hic

agrimeco

Xe lăn
Em đã nhận gần 30tr tiền viện phí cho 1 lần nằm viện, xác định phòng rủi ro thì mua chứ quên khẩn trương cái giá trị đầu tư đi cụ :D

hm.tuan

Xe điện
Mua BH viện phí giống như kiểu tham bát bỏ mâm. Gốc ko giữ đi giữ ngọn, bịt ... bỏ ...

thientudolong

Xe container
manulife dính phốt bán qua bank xong không chịu trả tiền dân nó còn đốt vàng bắc loa đòi ở trụ sở kia kìa =))

Discord

Xe đạp
Em đang dùng của MBageas những cũng chỉ chủ yếu phòng đi viện vs bệnh hiểm nghèo, k kỳ vọng về đầu tư mấy.

gzelka

Xe tải
Em cũng chỉ dự định dùng phòng đi viện và bệnh hiểm nghèo thôi. Nhưng mình vẫn lấy lại được tiền đã đóng. Ý em muốn hỏi có cụ nào bị quỵt không trả lại không ? Uy tín của công ty này thế nào?

hatatthanh2008

Xe buýt
Làm gói đi viện cho lành, đầu tư làm gì cho nó mệt ra cụ ơii

Chicken113

Xe hơi
Gì chứ BHNT nước ta thì cháu cứ say "NO"

Grandtouring

Xe điện
Mua được là tốt, khi gặp sự cố lớn về sức khoẻ thì mới thấy nó giá trị.
Còn mong nó sinh lời như gửi tiết kiệm, thì đừng mua.

duahauuu195

Xe đạp
Bảo hiểm nhân thọ (Life Insurance) là loại hình bảo hiểm mang ý nghĩa kinh tế - xã hội, đây là sản phẩm của các công ty bảo hiểm với mục đích bảo vệ tài chính cho người hưởng bảo hiểm trước các rủi ro về sức khỏe, thân thể và tính mạng. Bên cạnh đó, việc tham gia bảo hiểm nhân thọ cũng được coi như một hình thức tiết kiệm kèm mức lãi suất khá ổn định.

VIKO L

Xe điện
Em cũng chỉ dự định dùng phòng đi viện và bệnh hiểm nghèo thôi. Nhưng mình vẫn lấy lại được tiền đã đóng. Ý em muốn hỏi có cụ nào bị quỵt không trả lại không ? Uy tín của công ty này thế nào?
Mua BHNT nào chả lấy lại đc tiền gốc. Còn khoản ĐT thì là mình ủy thác cho họ đầu tư hộ mình thôi (đầu tư cổ phiếu, trái phiếu, ...), may thì lãi, rủi thì lỗ, ít khi mất hết lắm

manhcuong83

Xe đạp
Thứ nhất, BHNT khác BH thông thường là đóng phí sau 1 time nhất định có thể đc hoàn lại cả gốc & chút lãi. Với sp đầu tư thì sẽ đc lãi riêng, lợi nhuận cao hơn các gói truyền thống. BHNT thực chất là bảo vệ thu nhập của người trụ cột, với số tiền lớn nhiều lần so với BH thông thường. Bạn có thể tham khảo vụ chi trả cho vụ cháy chung cư mini tại HN của Manulife lớn cỡ nào. Thêm nữa, nếu là sp đầu tư thì bạn có thể tìm hiểu thêm Manulife là đại gia thế nào trên thị trường, là cổ đông lớn của các tập đoàn thế nào & mức chi trả lãi cho các năm gần đây là hiểu.
Thứ 2, mọi điều khoản chi trả trong HĐ đều đc duyệt bởi Bộ Tài chính. Bạn nên tham khảo Luật KD BH để tìm hiểu thêm xem có lừa đảo ko khi hình thức này tồn tại hàng trăm năm trên toàn cầu & Manulife đc đích thân Nguyên Thủ tướng Phan Văn Khải đưa về VN. Manulife đc Thủ tướng đầu tiên của Canada thành lập & Manulife VN là cty 100% vốn nước ngoài tại VN đầu tiên.
Qua câu trả lời này bạn tự hiểu uy tín cty ntn. Còn các vụ liên quan bank là bank lừa dân, Manulife làm đúng Quy trình của pháp luật & Bộ Công an đã xác thực. Còn dân ko chịu tìm hiểu luật, cứ ký vào rồi đòi tiền thì ko bao giờ đc. Cty theo luật nhà nước chứ ko theo Luật rừng mà muốn rút là rút, mọi thứ tuân theo Điều khoản.

manhcuong83

Xe đạp
Em được Manulife chào bán gói bảo hiểm nhân thọ đầu tư, theo đó có cả phần bảo hiểm sức khoẻ khi nằm viện và phẫu thuật phức tạp. Ngoài ra có thể nhận lại số tiền đã đóng kể từ năm thứ ba. Có cụ nào đã dùng, đã nhận lại được tiền chia sẻ em ít kinh nghiệm. Xin cảm ơn.
Cái nhận lại từ năm thứ 3 là sai. Nguyên là đóng đầy đủ tới năm thứ 3, sau là linh hoạt đóng phí. Với sp đầu tư thì tách ra tài khoản đầu tư riêng. Với tài khoản này bạn đóng vào & rút ra thoải mái, ko mất phí gì ở bất kỳ thời điểm nào, với lãi đc tính theo 2 phiên giao dịch trong tuần, đc công bố công khai trên website & số tiền cụ thể trong tk ở trang web qly HĐ của KH. Ở trang này, KH có thể tự xin rút về tk ngay mà ko cần đến cty. Vậy tvv cho bạn là ng ko có chuyên môn, dễ làm BHNT bị mang tiếng lừa đảo bởi những tvv chất lượng kém thế này. Bạn nên tìm hiểu từ những tvv lâu năm, có kinh nghiệm, còn hỗ trợ bạn lúc làm thủ tục bồi thường.
BHNT là kế hoạch tài chính dài hạn. Bạn xác định cả đời đúng nghĩa "nhân thọ" thì tham gia, ko thì tự lo khi có sự cố hoặc mất khả năng tạo ra thu nhập. Còn lo cho bản thân, gđ ko chịu gánh nặng tài chính thì tham gia nhưng với tvv chuyên nghiệp.

Chỉnh sửa cuối:

butchidentrang

Xe hơi
Hạn chế mua dính dáng tới sản phẩm đầu tư cụ nhé

manhcuong83

Xe đạp
Hạn chế mua dính dáng tới sản phẩm đầu tư cụ nhé
Vậy là cụ chưa hiểu về sản phẩm đầu tư thế nào đã phán vậy rồi. Khi nào cụ tìm hiểu từ các tvv & hiểu quy trình đầu tư của sp BH thế nào thì hẵng phán bậy cụ nhé. Ko phải ngẫu nhiên mà thế giới triển khai lâu rồi mà giờ VN mới dần chuyển & sắp bỏ dần các sp BH truyền thống đâu cụ.

butchidentrang

Xe hơi
90% cụ bán bhnt, đấy là quan điểm của em, bảo hiểm là bảo hiểm và đầu tư là đầu tư ko thích lẫn lộn. Thế giới phát triển lâu nhưng ko có nghĩa đã hoàn thiện mà về ta biến tướng thì mn tự tìm hiểu. Mua bhnt để an vui chứ ko phải lúc nào cũng lo lãi lỗ cái khoản đầu tư còm cõi bị cắn xé gần hết phí 😆

manhcuong83

Xe đạp
90% cụ bán bhnt, đấy là quan điểm của em, bảo hiểm là bảo hiểm và đầu tư là đầu tư ko thích lẫn lộn. Thế giới phát triển lâu nhưng ko có nghĩa đã hoàn thiện mà về ta biến tướng thì mn tự tìm hiểu. Mua bhnt để an vui chứ ko phải lúc nào cũng lo lãi lỗ cái khoản đầu tư còm cõi bị cắn xé gần hết phí 😆
Vậy bạn tìm hiểu thế nào mà nói là biến tướng? Nếu bạn tìm hiểu thực sự thì các cty BHNT đứng đầu có bên quản lý quỹ riêng, đc giám sát bởi UBCK nhà nước, có đội ngũ chuyên gia đầu tư thế nào, hoạt động theo Luật ra sao. Có những cty chiếm cổ đông lớn của các tập đoàn lớn. Họ đều là tập đoàn lớn, làm ăn đàng hoàng, theo luật thì biến tướng thế nào bạn? Mọi thứ đều minh bạch, có cty đc nhóm Big 4 kiểm toán của thế giới kiểm toán độc lập thì lừa gì bạn? Bạn đưa ra chứng cứ biến tướng thế nào để mọi người tham khảo nhé.
Thêm vào đó, BH đầu tư giúp gia tăng tích luỹ, đóng & rút linh hoạt thì thiệt hại gì cho người tham gia mà bạn sợ lẫn lộn trong khi nó minh bạch?