[Funland] Hỏi về bảo hiểm nhân thọ

butchidentrang

Xe hơi
T
Vậy bạn tìm hiểu thế nào mà nói là biến tướng? Nếu bạn tìm hiểu thực sự thì các cty BHNT đứng đầu có bên quản lý quỹ riêng, đc giám sát bởi UBCK nhà nước, có đội ngũ chuyên gia đầu tư thế nào, hoạt động theo Luật ra sao. Có những cty chiếm cổ đông lớn của các tập đoàn lớn. Họ đều là tập đoàn lớn, làm ăn đàng hoàng, theo luật thì biến tướng thế nào bạn? Mọi thứ đều minh bạch, có cty đc nhóm Big 4 kiểm toán của thế giới kiểm toán độc lập thì lừa gì bạn? Bạn đưa ra chứng cứ biến tướng thế nào để mọi người tham khảo nhé.
Thêm vào đó, BH đầu tư giúp gia tăng tích luỹ, đóng & rút linh hoạt thì thiệt hại gì cho người tham gia mà bạn sợ lẫn lộn trong khi nó minh bạch?
Tôi có trên 1 hđ và quen biết nhiều người có trên dưới 20 hđ bhnt; họ là những người có hiểu biết nhất định về luật, y, đầu tư; chúng tôi đã từng phải chầy trật đi đòi quyền lợi bhnt, có những hđ đòi được quyền lợi, có hđ chưa vì sự chây ì cố tình của cty bhnt đặc biệt nhà xanh lá. Bản chất bh ko xấu nhưng thực tế còn nhiều bất cập lắm bạn ko gặp thực tế như chúng tôi nên ko hiểu được đâu

manhcuong83

Xe đạp
Tôi có trên 1 hđ và quen biết nhiều người có trên dưới 20 hđ bhnt; họ là những người có hiểu biết nhất định về luật, y, đầu tư; chúng tôi đã từng phải chầy trật đi đòi quyền lợi bhnt, có những hđ đòi được quyền lợi, có hđ chưa vì sự chây ì cố tình của cty bhnt đặc biệt nhà xanh lá. Bản chất bh ko xấu nhưng thực tế còn nhiều bất cập lắm bạn ko gặp thực tế như chúng tôi nên ko hiểu được đâu
Vậy để làm rõ vấn đề hiểu hơn thì bạn có thể cho mình biết những điều sau:
1. Tvv của bạn là ai? Người thân hay nhân viên ngân hàng hay tvv chuyên nghiệp, đạt các chức danh & chứng chỉ, làm việc lâu năm?
2. Bạn & những người có quen đó có hiểu hết thực sự HĐ của mình có quyền lợi gì, loại trừ gì hay ko? Vì có người từng là Luật sư nhiều năm nhưng nói ko hiểu hết nổi HĐ của BHNT. HĐ của BHNT bản chất ko quá khó hiểu nếu có sự tư vấn từ các tvv chuyên nghiệp, làm việc lâu năm. HĐ của BHNT ko phải tự các cty muốn đưa gì vào cũng đc, mà đều do Bộ Tài chính phê duyệt.
3. Khi bạn cùng những người bạn biết đó làm thủ tục yêu cầu bồi thường có trợ giúp từ tvv hay tự làm?
4. Như bạn nói là có quen những người đó thì trong đó có người có hiểu biết nhất định về đầu tư thì bạn hiểu đầu tư trong BHNT là như thế nào? Tvv của bạn có giải thích khái niệm đầu tư là những hoạt động mang tính lâu dài hay còn gọi là kế hoạch tài chính từ trung hạn & dài hạn, thường từ 10 năm trở lên ko? Nó tách biệt quyền lợi bảo vệ ra sao ko?
Mình làm việc với rất nhiều tvv chuyên nghiệp, đạt chuẩn Pro từ Bạc trở lên của nhà xanh lá, họ đều tư vấn chuẩn chỉ, hỗ trợ KH làm bồi thường đầy đủ. Trong đó cũng có cả những người từng là Luật sư, Bác sĩ, y tá, điều dưỡng, Kế toán trưởng,...
Chỉ khi nào tvv của bạn tư vấn đúng, đủ, hỗ trợ hết mọi thủ tục thì bạn sẽ làm thủ tục bồi thường dễ dàng & nhanh chóng. Vì bản chất của quá trình bồi thường là cần giấy tờ có các yếu tố sau:
- Hợp pháp.
- Đẩy đủ chứng cứ chứng minh đc nguồn gốc bệnh tật qua các xét nghiệm, chiếu chụp, đơn thuốc, phác đồ (phương pháp) điều trị, kết luận của bác sĩ.
- Hóa đơn VAT.
- Bản tường trình (dùng cho trường hợp bị tai nạn).
- Bản kết luận của cơ quan CA (nếu là tai nạn giao thông).
=> Tóm lại là hồ sơ hợp pháp, đủ chứng cứ để tránh KH kết hợp với đội ngũ y tế trục lợi như nhiều đường dây trục lợi BH hiện nay bị phát giác.

zaiwaz123

Xe điện
Mua BHNT thì cứ chọn mấy em trên 30, có chồng rồi, MBBG càng hay...Chưa mua có khi đã lãi rồi.

butchidentrang

Xe hơi
Vậy để làm rõ vấn đề hiểu hơn thì bạn có thể cho mình biết những điều sau:
1. Tvv của bạn là ai? Người thân hay nhân viên ngân hàng hay tvv chuyên nghiệp, đạt các chức danh & chứng chỉ, làm việc lâu năm?
2. Bạn & những người có quen đó có hiểu hết thực sự HĐ của mình có quyền lợi gì, loại trừ gì hay ko? Vì có người từng là Luật sư nhiều năm nhưng nói ko hiểu hết nổi HĐ của BHNT. HĐ của BHNT bản chất ko quá khó hiểu nếu có sự tư vấn từ các tvv chuyên nghiệp, làm việc lâu năm. HĐ của BHNT ko phải tự các cty muốn đưa gì vào cũng đc, mà đều do Bộ Tài chính phê duyệt.
3. Khi bạn cùng những người bạn biết đó làm thủ tục yêu cầu bồi thường có trợ giúp từ tvv hay tự làm?
4. Như bạn nói là có quen những người đó thì trong đó có người có hiểu biết nhất định về đầu tư thì bạn hiểu đầu tư trong BHNT là như thế nào? Tvv của bạn có giải thích khái niệm đầu tư là những hoạt động mang tính lâu dài hay còn gọi là kế hoạch tài chính từ trung hạn & dài hạn, thường từ 10 năm trở lên ko? Nó tách biệt quyền lợi bảo vệ ra sao ko?
Mình làm việc với rất nhiều tvv chuyên nghiệp, đạt chuẩn Pro từ Bạc trở lên của nhà xanh lá, họ đều tư vấn chuẩn chỉ, hỗ trợ KH làm bồi thường đầy đủ. Trong đó cũng có cả những người từng là Luật sư, Bác sĩ, y tá, điều dưỡng, Kế toán trưởng,...
Chỉ khi nào tvv của bạn tư vấn đúng, đủ, hỗ trợ hết mọi thủ tục thì bạn sẽ làm thủ tục bồi thường dễ dàng & nhanh chóng. Vì bản chất của quá trình bồi thường là cần giấy tờ có các yếu tố sau:
- Hợp pháp.
- Đẩy đủ chứng cứ chứng minh đc nguồn gốc bệnh tật qua các xét nghiệm, chiếu chụp, đơn thuốc, phác đồ (phương pháp) điều trị, kết luận của bác sĩ.
- Hóa đơn VAT.
- Bản tường trình (dùng cho trường hợp bị tai nạn).
- Bản kết luận của cơ quan CA (nếu là tai nạn giao thông).
=> Tóm lại là hồ sơ hợp pháp, đủ chứng cứ để tránh KH kết hợp với đội ngũ y tế trục lợi như nhiều đường dây trục lợi BH hiện nay bị phát giác.
Thế bạn quen ai ở trên giới thiệu cụ thể giúp mình 1 người, cần mình giới thiệu khách luôn hoặc đòi hộ mình, đòi được chia %. Còn vấn đề đầu tư mình nói luôn nếu có thể được nên tách bạch, gắn vào chỉ có bị trừ phí mà thôi. Vẫn có nhiều tvv giỏi, và tốt ở góc độ nào đó nhưng cty thì ko phải tất cả. Tốt nhất ai mua bhnt nên tự nghiên cứu thêm thay vì quá phụ thuộc vào tvv dù họ có đạt cấp độ giám đốc cấp cao đi chăng nữa. T biết nhiều người bán bhnt ở vị trí cao, mạng lưới rộng khá nhiều người tung hô và thậm chí viết sách, bán khóa học nhưng thực tế í ẹ lắm 😆

manhcuong83

Xe đạp
Thế bạn quen ai ở trên giới thiệu cụ thể giúp mình 1 người, cần mình giới thiệu khách luôn hoặc đòi hộ mình, đòi được chia %. Còn vấn đề đầu tư mình nói luôn nếu có thể được nên tách bạch, gắn vào chỉ có bị trừ phí mà thôi. Vẫn có nhiều tvv giỏi, và tốt ở góc độ nào đó nhưng cty thì ko phải tất cả. Tốt nhất ai mua bhnt nên tự nghiên cứu thêm thay vì quá phụ thuộc vào tvv dù họ có đạt cấp độ giám đốc cấp cao đi chăng nữa. T biết nhiều người bán bhnt ở vị trí cao, mạng lưới rộng khá nhiều người tung hô và thậm chí viết sách, bán khóa học nhưng thực tế í ẹ lắm 😆
Cám ơn bạn đã tin tưởng.
Thứ nhất, mình hiểu tương đối về BHNT nên giúp mọi người hiểu thêm về loại hình ưu việt này của thế giới.
Thứ 2, mình giúp ko quan tâm đến tiền nong lắm. Bạn ở đâu nhỉ? Nếu ở Hà Nội, có thể gặp mình trực tiếp. Nếu ở tỉnh thành khác thì có thể hỗ trợ online.
Thứ 3, vấn đề đầu tư nghe bạn nói là biết tvv ko nói rõ cho bạn rồi. Nó hoàn toàn tách bạch, sp nào khi đóng phí cũng đưa vào các quỹ quản lý của HĐ. Ưu điểm của dòng sp đầu tư liên kết đơn vị là: phí rẻ, bảo vệ lâu, tài khoản bảo vệ & tài khoản đóng thêm (đầu tư) tách bạch rõ ràng. KH nào thích đầu tư thì đưa thêm vào tk Đóng thêm đó, đóng & rút miễn phí, chuyển đổi quỹ miễn phí, ko giới hạn số lần. Các quỹ đc thiết kế dựa theo khẩu vị đầu tư của KH, tvv bắt buộc phải kê khai Phiếu chấp nhận rủi ro theo Quy định của Bộ Tài chính mới đc phép thiết kế quỹ đầu tư cho KH.
Thứ 4, KH tự tìm hiểu thêm thì ko có chuyên môn là điều rất khó vì đây gọi là đầu tư nhưng thực chất là bạn ko đầu tư trực tiếp mà là ủy thác đầu tư. Ở khía cạnh này, với sp liên kết đầu tư thì tvv bắt buộc phải học có chứng chỉ riêng với sp này, 3 tháng đào tạo 1 lần, ko học là rớt. Để hiểu về nó cần kiến thức về Luật, Tài chính & hiểu quy trình đầu tư trong lĩnh vực BHNT ntn. Ở đây thì có thể bạn chưa gặp đc tvv có tâm rồi. Mình gặp thì rất nhiều ng tvv tốt bên nhà xanh lá này, hỗ trợ đồng nghiệp, KH (có khi ko phải của mình) vẫn rất ok. Tuy nhiên, con ng ở đâu cũng vậy, có ng nọ ng kia, thậm chí con sâu làm rầu nồi canh là điều khó tránh, ko có cái gì là tuyệt đối.
Do vậy, nếu bạn đã chọn tvv nào thì trước hết là phải tìm hiểu tvv đó làm lâu năm ko, có tập trung học hành gì ko, đạt chức danh gì là điều đầu tiên, để đảm bảo tvv đó đồng hành lâu dài với mình, có trách nhiệm với HĐ của mình. Từ đó, mọi vấn đề phải liên kết chặt chẽ với tvv này, ko nên tự ý làm vì tất cả các quy trình nếu ko có chuyên môn xử lý là rất phức tạp. Nhiều khi ngay cả tvv lâu năm cũng học từ những ng ít năm hơn vì họ va chạm thực tế làm bồi thường nhiều hơn.

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Em được Manulife chào bán gói bảo hiểm nhân thọ đầu tư, theo đó có cả phần bảo hiểm sức khoẻ khi nằm viện và phẫu thuật phức tạp. Ngoài ra có thể nhận lại số tiền đã đóng kể từ năm thứ ba. Có cụ nào đã dùng, đã nhận lại được tiền chia sẻ em ít kinh nghiệm. Xin cảm ơn.
ờm, thôi bỏ qua phần đầu tư đi cụ, mua nhân thọ thì tập trung vào rủi ro mình được bảo vệ thôi. Em đưa cụ 1 ví dụ nhé:
+ Giả sử cụ đóng 20 chẹo/năm: trong đó 15 chẹo cho quyền lợi chính (VD: tử vong 1 tỷ) + BH sức khỏe 5 chẹo.
+ Thì số tiền đầu tư của cụ là x% trong cái 15 chẹo kia (x < 100% vì ngoài tiền đầu tư, sẽ có 1 khoản phí trả cho phí rủi ro chết 1 tỷ). 2 năm đầu x = 0.
+ Giá trị tài khoản của cụ sẽ phụ thuộc vào hoạt động đầu tư của quỹ (trong đó cụ lưu ý phí quản lý quỹ thường là 2%), có năm lãi nhiều có năm lãi ít (1 số sản phẩm dạng Unit Link thì còn lỗ). Nên là ko sales nào có nghiệp vụ sẽ cam kết sau ... năm là cụ có lãi. Cái bảng minh họa cụ đọc khi họ làm bản chào cho cụ, chỉ là "minh họa" ở các mức lãi suất khác nhau thôi.

Nguyencong.xd

Xe hơi
Em được Manulife chào bán gói bảo hiểm nhân thọ đầu tư, theo đó có cả phần bảo hiểm sức khoẻ khi nằm viện và phẫu thuật phức tạp. Ngoài ra có thể nhận lại số tiền đã đóng kể từ năm thứ ba. Có cụ nào đã dùng, đã nhận lại được tiền chia sẻ em ít kinh nghiệm. Xin cảm ơn.
nhà em đã dùng, trải nghiệm và đang tiếp tục dùng, nói chung bảo hiểm thì ai cũng cần trừ mấy ông nhiều tiền quá không tiêu hết

Nguyencong.xd

Xe hơi
bé nhà em may có gói BHNT nên mới can đảm qua Hồng Ngọc khám và điều trị, đi viện như đi nghỉ dưỡng ấy các bác, tiền giường 2,5tr/1nd , vào thấy toàn các bác đại gia đi ê tô, mỗi nhà em đi con máy cỏ. Ra viện thì thanh toán nhẹ tênh, được bảo lãnh viện phí hoàn toàn. các bác nào cứ dị ứng với BHNT đi, chỉ khi phải vào viện mới thấy nó đáng giá như thế nào

Huyhust

Xe đạp
Trước mình có đọc được 1 bài viết khá hay về ý nghĩa và cách chọn mua BHNT đúng. Mình cũng đã bỏ thời gian để tìm hiểu rất kỹ để chọn mua.
BHNT là tốt, với điều kiện ng bán phải nói rõ thoogn tin và người mua phải nắm hết các điều khoản.