Hỏi về bảo hiểm thân vỏ xe ô tô (nhờ mod ạ,e không biết đúng chuyên mục không nữa)

boysoma9999

Xe máy
Xe em mới hết bảo hiểm thân vỏ của hãng Libety,và đang định làm làm bảo hiểm mới,nhưng em tham khảo thêm có bảo hiểm PVI và Bảo việt. Hiện tại thì e thấy hãng Liberty thì làm dịch vụ tốt,những mỗi lần làm là mất 1 triệu,còn tham khảo thì e thấy hãng PVI( BH dầu khí) thì mất 500k,còn Bảo việt thì mỗi lần làm lại xe thì không mất đồng nào. Vì thế em muốn hỏi các Cụ xem nên sử dụng dịch vụ của hãng nào ạ,các hãng rẻ kia có gây khó khăn khi mình báo xảy ra xự cố để mình làm lại xe ko ạ,thủ tục có nhanh ko ạ? em cảm ơn!

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
cụ mua bảo việt thì hú em...cam kết chuẩn như lê duẩn....chữ ký em ở dưới nhá
Xe em mới hết bảo hiểm thân vỏ của hãng Libety,và đang định làm làm bảo hiểm mới,nhưng em tham khảo thêm có bảo hiểm PVI và Bảo việt. Hiện tại thì e thấy hãng Liberty thì làm dịch vụ tốt,những mỗi lần làm là mất 1 triệu,còn tham khảo thì e thấy hãng PVI( BH dầu khí) thì mất 500k,còn Bảo việt thì mỗi lần làm lại xe thì không mất đồng nào. Vì thế em muốn hỏi các Cụ xem nên sử dụng dịch vụ của hãng nào ạ,các hãng rẻ kia có gây khó khăn khi mình báo xảy ra xự cố để mình làm lại xe ko ạ,thủ tục có nhanh ko ạ? em cảm ơn!

khoctham24113

Xe tải
500k hay 1000k là mức miễn thường, cụ tham gia gói miễn thường không khấu trừ là ok

ạc má nì

Xe tải
Website
vietlife.com.vn
Nếu cụ không muốn mức miễn thường 1 triệu thì cụ có thể chọn mức miễn thường bậc thang ( tri trả 100% đối với 2 vụ đầu tiên,miễn thường 1 triệu với vụ 3,4.Từ vụ 5 miễn thường 2 triệu ),tuy nhiên phí bảo hiểm sẽ cao hơn đấy .Còn dịch vụ thì cụ dùng cụ biết rồi
Còn cụ đang phân vân có nên thay đổi từ Liberty sang Bảo Việt hay PVI hay không thì cụ tham khảo :
Thứ nhất : Phí bảo hiểm ( không chênh nhau là mấy đâu ạ )
Thứ hai : " Phạm vi bảo hiểm " và " Điều khoản loại trừ " ( cái này rất quan trọng và cụ nên tìm hiểu kỹ nhé )
Thứ ba : Dịch vụ bồi thường và chăm sóc khách hàng ( Liberty thì cụ đã trải nghiệm,còn Bảo Việt và PVI thì cụ có thể hỏi bác google nhé )
Chúc cụ tìm được cơ sở Spa tốt để chăm sóc và làm đẹp cho mợ trong những ngày nắng mưa nhé

Jerry Minh

Xe tăng
E thì bây giờ chả mua bảo hiểm nữa ... Cứ mang theo ảnh Bác ra ga ra cho nhanh ... :-"

khoctham24113

Xe tải
Cụ nói rõ hơn cho em biết gói miễn thường không khấu trừ là như nào ạ,e vẫn chưa hiểu lắm?
Bên PTI bọn em, tất cả đơn bảo hiểm thì đều có mức miễn thường không khấu trừ là 500k/1 vu. Nếu cụ tham gia , lựa chọn miễn thường có khấu trừ thì phí sẽ giảm tương ứng
Về miễn thường không khấu trừ 500k/1 vụ: với mỗi vụ tổn thất dưới 500k thì khách hàng tự sửa chữa, không thuọc phạm vi của bảo hiểm( trường hợp này rất hiếm khi áp dụng), thường thì hiếm có cụ nào đi sơn sửa <500k cảddvis dụ: cụ đi làm sơn 1 cái ốp gương, hoặc vỡ đèn xi nhan gương- đa phần đèn xi nhan gương đều rẻ......)
Về miễn thường có khấu trừ: vỡi mỗi vụ tổn thất đều trừ số tiền miễn thường theo hợp đồng bảo hiểm

Tốt nhất cụ không nên tham gia miễn thường có khấu trừ vì khá lằng nhằng trong việc tách vụ, tuy phí co rẻ hơn

boysoma9999

Xe máy
Nếu cụ không muốn mức miễn thường 1 triệu thì cụ có thể chọn mức miễn thường bậc thang ( tri trả 100% đối với 2 vụ đầu tiên,miễn thường 1 triệu với vụ 3,4.Từ vụ 5 miễn thường 2 triệu ),tuy nhiên phí bảo hiểm sẽ cao hơn đấy .Còn dịch vụ thì cụ dùng cụ biết rồi
Còn cụ đang phân vân có nên thay đổi từ Liberty sang Bảo Việt hay PVI hay không thì cụ tham khảo :
Thứ nhất : Phí bảo hiểm ( không chênh nhau là mấy đâu ạ )
Thứ hai : " Phạm vi bảo hiểm " và " Điều khoản loại trừ " ( cái này rất quan trọng và cụ nên tìm hiểu kỹ nhé )
Thứ ba : Dịch vụ bồi thường và chăm sóc khách hàng ( Liberty thì cụ đã trải nghiệm,còn Bảo Việt và PVI thì cụ có thể hỏi bác google nhé )
Chúc cụ tìm được cơ sở Spa tốt để chăm sóc và làm đẹp cho mợ trong những ngày nắng mưa nhé
Vâng,chắc phải tìm hiểu thêm về bảo hiểm bảo việt và PVI thôi. Chứ còn cái Lyberty vẫn ok,nhưng tiếc mỗi cái là mỗi lần làm bảo hiểm là mất 1 triệu,nên hơi xót ạ :D

ạc má nì

Xe tải
Website
vietlife.com.vn
Vâng,chắc phải tìm hiểu thêm về bảo hiểm bảo việt và PVI thôi. Chứ còn cái Lyberty vẫn ok,nhưng tiếc mỗi cái là mỗi lần làm bảo hiểm là mất 1 triệu,nên hơi xót ạ :D
Hì .Nếu cụ nhìn về tổng thể về quyền lợi và điều khoản loại trừ thì cụ sẽ thấy nhà bảo hiểm nào sẽ tốt hơn ạ
Chúc cụ tìm được ngôi nhà an toàn để gửi gắm vợ hai ạ ^^

anhthai1411

Xe đạp
Như trường hợp của cụ, thì trong bảo hiểm người ta gọi là miễn thường có khấu trừ, mỗi lần đi sửa nếu mất dưới 1tr thì cụ tự chịu còn trên 1 tr thì cụ chịu 1tr phần còn lại công ty bảo hiểm chịu. Vì vậy để muốn không bị chịu 1tr trong trường hợp sửa chữa lớn hơn 1tr cụ nên tham gia bảo hiểm với điều khoản miễn thường không khấu trừ. Khi đó nếu sửa dưới 1tr thì cụ vẫn phải chịu hết nhưng nếu trên 1tr thì cụ không phải chịu gì cả.
Để tư vấn cụ thể hơn, cụ cứ alo với e theo số điện thoại 0934 290 898. Em ở bên bảo hiểm quân đội MIC. em sẽ tư vấn và hỗ trợ cụ. Tks

noon8moon

Xe đạp
cụ nào làm li hay BV thì PM cho em cái báo giá cerato 2009 nhé, bản basic AT 1.6

với lại cho e hỏi ngủ cái là xe ko chính chủ có dc BH ko? mà xe em mua BH cho người khác lái gây tai nạn có dc BH k? cụ nào có điều khoản hợp đồng BH thì pm cho e tham khảo với

minhthang168

Xe tải
cụ nào làm li hay BV thì PM cho em cái báo giá cerato 2009 nhé, bản basic AT 1.6

với lại cho e hỏi ngủ cái là xe ko chính chủ có dc BH ko? mà xe em mua BH cho người khác lái gây tai nạn có dc BH k? cụ nào có điều khoản hợp đồng BH thì pm cho e tham khảo với
cụ mua bảo hiểm quân đội bên em phí thấp hơn BV với LI , bảo hiểm cho xe nên xe bị rủi ro thì sẽ được đền bù cụ nhé trừ các trường hợp lái xe ko có bằng lái hoặc xe hết đăng kiểm.

ducanhsa

Xe đạp
em vivic 2008 1.8AT các cụ tư vấn bảo hiểm em với 09..02.03.05..08