[Funland] Hỏi về Các lý do dẫn đến nồi cơm hở điện - Nồi Elmich hẳn hoi

Trongtruong

Xe đạp
Các cụ thảo luận cho tôi biết với,
Gia đình mua nồi cơm elmich, loại rẻ rẻ tầm 1 triệu đổ lại (các hãng khác cũng tầm giá đó) Xuất xứ thì nhần mạnh là TQ, nấu cơm cũng ngon thôi nhưng mấy nay dùng bút thử điện dí vào thì nó sáng đèn, Vợ thì bị giật tung cả nảy. Mua hàng siêu thị xịn. Bên CSKH bảo là do nồm trời, e hỏi nhà các bác có bị ko. Mất an toàn quá nên hơi run, có bảo hành cho cũng chả dám dùng nữa vì nhỡ mai nó nồm trời lại bị giật ah. Vậy nếu bị hở điện như này thì do đâu nhỉ - Nồi mới mua được 3 tháng.

ho dien.png

boyboy1990

Xe điện
Gia đình mua nồi cơm elmich, loại rẻ rẻ tầm 1 triệu đổ lại (các hãng khác cũng tầm giá đó) Xuất xứ thì nhần mạnh là TQ, nấu cơm cũng ngon thôi nhưng mấy nay dùng bút thử điện dí vào thì nó sáng đèn, Vợ thì bị giật tung cả nảy. Mua hàng siêu thị xịn. Bên CSKH bảo là do nồm trời, e hỏi nhà các bác có bị ko. Mất an toàn quá nên hơi run, có bảo hành cho cũng chả dám dùng nữa vì nhỡ mai nó nồm trời lại bị giật ah. Vậy nếu bị hở điện như này thì do đâu nhỉ - Nồi mới mua được 3 tháng.

ho dien.png
Elmich là thương hiệu lởm khởm thôi cụ. Cụ xem phích cắm nồi có chân tiếp đất ko? Nếu có thì là do cụ dùng ko đúng cách thôi:D

hbu082

Xe container
Ko có nối tiếp địa rồi

Trongtruong

Xe đạp
:( thì biết đâu đấy, Cứ bảo công nghệ Châu âu mà, nhưng chắc sau vụ Asanzo thì có dán thêm cái tem be bé ghi chữ Trung Quốc (3d) trên tem chính luôn. Vẫn biết TQ nhưng cũng hơi tin tưởng nhưng mà bị điện giật thế này thì ghê quá
Cụ hbu082 ơi, nó là cái dây kiểu dây cắm máy tính ấy thì tiếp địa ở đâu, chỉ biết cắm vào điện thôi chứ

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
elmich là hàng rẻ thôi mà cụ

hàng đức dùng atm riêng, có 3 dây tiêp địa

Trongtruong

Xe đạp
Nhà e chọn mua nồi stupid cơ học, vì không muốn lỗi mạch này nọ, nên chọn giá tầm đó bên Pana hay Kang kiếc các kiểu đều giá đó đổ lại. có cái nào đắt hơn ở siêu thị đâu. Nhưng mà ý đang ý nói là nhiễm điện với hở điện thế thì sợ bỏ mẹ. Công nghệ kiểu gì k biết. Rẻ hay đắt thì cũng phải an toàn chứ

ar3a

Xe điện

ho dien.png
Nếu giắc cắm nồi không có chân tiếp địa cụ thử đảo chiều phích cắm xem có hết không? Ngoài ra kiểm tra thêm chỉ có nồi này bị mát hay các thiết bị khác (máy giặt, máy bơm, v.v...) cũng bị?

sieurua

Xe tăng
Elmich là hàng linh kiện tầu lắp ráp tại Hà nam, Cụ tưởng châu âu à? Elmich ở châu âu nói chung Czech nói riêng nó giống như Asanzo, về việt nam nó hô to là công nghệ châu âu là dân hoắng hết cả lên :))

sieurua

Xe tăng
Thấy dân mình cuồng quá nó đẻ luôn ra mấy đồ điện tử gia dụng bán cho dân Việt, bên kia làm gì có mấy món này.

NNS

Xe ngựa
Elmich là thương hiệu của mấy thằng Việt Nam lộn sang Sec đăng kí 1 cái tên rồi thửa hàng khựa về dán mác quảng cáo EU chứ danh giá “hàng đầu châu Âu” éo gì đâu=))

maymua

Xe máy
Giống lũ bếp từ Napoli, Muchen, chef hay khỉ mẹ gì đó các cụ :))

Trongtruong

Xe đạp
Kỹ thuật lăng xê cao nhỉ. Nhưng vấn đề là nó k an toàn chứ xuất xứ ở đâu chả quan trọng . Hãng thì cứ bảo mang đến nơi bảo hành nhưng sợ chết đi đc ấy. Vứt nồi đi thôi

Trongtruong

Xe đạp
Thấy dân mình cuồng quá nó đẻ luôn ra mấy đồ điện tử gia dụng bán cho dân Việt, bên kia làm gì có mấy món này.
Phải có cái quy chuẩn an toàn điện chứ nhỉ. Hàng mới cóng mà còn bị giật

wave-tau

Xe container
Elmich là công ty TẠI châu âu nhưng do ông đầu đen đứng tên, hàng đổ buôn chủ yếu cho dân vn mua đi bán lại từ chợ vn tại séc. Mật khẩu là "em anh Hiếu chợ đổ hàng Brno" sẽ được giảm giá. =))

Trongtruong

Xe đạp
Nếu giắc cắm nồi không có chân tiếp địa cụ thử đảo chiều phích cắm xem có hết không? Ngoài ra kiểm tra thêm chỉ có nồi này bị mát hay các thiết bị khác (máy giặt, máy bơm, v.v...) cũng bị?
Đảo thì hết đó cụ ơi, nhưng bác giúp việc hay ng già làm sao biết mà đảo. Với cả bà cụ đang bế cháu mà bị điện giật thì toang. Chẳng qua hở điện sẽ có cực này cực kia nhưng nói tóm lại: mua nồi Elmich này bị điện giật giờ e mua nồi nào đây các cụ nhỉ.

ar3a

Xe điện
Đảo thì hết đó cụ ơi, nhưng bác giúp việc hay ng già làm sao biết mà đảo. Với cả bà cụ đang bế cháu mà bị điện giật thì toang. Chẳng qua hở điện sẽ có cực này cực kia nhưng nói tóm lại: mua nồi Elmich này bị điện giật giờ e mua nồi nào đây các cụ nhỉ.
Mua nồi nào có dây tiếp địa cụ nhé.

Trongtruong

Xe đạp
Elmich là công ty TẠI châu âu nhưng do ông đầu đen đứng tên, hàng đổ buôn chủ yếu cho dân vn mua đi bán lại từ chợ vn tại séc. Mật khẩu là "em anh Hiếu chợ đổ hàng Brno" sẽ được giảm giá. =))

Có tem bổ sung là China cụ ạ. Gớm cứ công nghệ châu âu với châu phi làm gì đâu. Thằng Nhật vẫn ngon và an toàn nhỉ. E chỉ nghĩ hôm nay mà bác giúp việc đang bế con mà bị giật chắc e này đào mả tổ lên. CSKH thì k 1 lời xin lỗi về sp kém chất lượng. Chỉ chăm chăm điều hướng khách mang sp đi đến Trung tâm bảo hành.

Trongtruong

Xe đạp
Vất đi mua nồi mới ngon ngon dùng cụ ạ, an toàn là trên hết
Thì vứt đi cụ ạ. Nhà e trộm vía có cái nồi pana dùng 5 năm mà giá đợt mua có hơn 800. Dùng lâu nó rụng mâm. K thì vẫn ngon:D giờ dùng tạm chờ mua mới

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhà em ít tiền nên khi mua đồ gì cũng tìm hiểu khá kỹ nhưng vẫn dính chấu vì tham rẻ mấy phát.
1. Vào siêu thị điện máy và cả Vinmart... nếu nv bán hàng cứ định hướng mua thương hiệu nào đấy mà tên k phải là quen thuộc như Pana, Samsung mà cứ kiểu Elimich, Chelf... thì khả năng vì các hãng giả cầy này chiết khấu cao. Siêu thị và nhân viên mà bán được sẽ ăn khẳm hơn.
2. Đồ k cần quá thông minh dẫn đến mạch điện, thao tác loằng ngoằng hay gây lỗi. Mà đã muốn thông minh thì phải chi đậm cho các thương hiệu xịn. Cái nồi Pana 1 củ chỉ toàn cơ khí trong khi 1 củ Elimich lại nhiều tính năng gọi là thông minh hơn (k quá cần thiết). Cứ theo 2 ý sau: Càng đơn giản càng ít hỏng và Không có cái gì mà vừa ngon vừa bổ mà lại rẻ.