Hỏi về camera lùi wifi

qhhp

Xe điện
Thưa các cụ,

Em đang muốn lắp 1 camera lùi kết nối được với máy tính bảng, điện thoại (Android, iOS) qua đầu phát WIFI của chính camera.

Lý do em ko lắp các loại camera khác là tính em thích vọc vạch công nghệ, muốn quản lý tất cả mọi thứ trong máy tính bảng của mình (all in one), ví dụ như: camera hành trình, navigation, video, music, email, facebook, chat chít ....

Cụ nào cung cấp thiết bị này thì nhắn giúp em.

Cụ nào đã từng lắp thì tư vấn giúp em ạ.

Để các cụ dễ hình dung và tư vấn giúp em, cái em cần là cái có tính năng như cái này ạ.

[video=youtube;bPZ6Q6CLxeA]http://www.youtube.com/watch?v=bPZ6Q6CLxeA[/video]

http://www.youtube.com/watch?v=bPZ6Q6CLxeA

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Thưa các cụ,

Em đang muốn lắp 1 camera lùi kết nối được với máy tính bảng, điện thoại (Android, iOS) qua đầu phát WIFI của chính camera.

Lý do em ko lắp các loại camera khác là tính em thích vọc vạch công nghệ, muốn quản lý tất cả mọi thứ trong máy tính bảng của mình (all in one), ví dụ như: camera hành trình, navigation, video, music, email, facebook, chat chít ....

Chia s­ẻ niềm đam mê công nghệ với cụ chủ :)

Bộ như video cụ Show chắc dùng công nghệ kiểu như Smart share thông qua Wifi thì phải. Em vẫn hay dùng cái Samsung S3 để phát nhạc, video hoặc phát cam trực tiếp trên TV Samsung Smart. Chất lượng rất ổn tất nhiên phải thông qua bộ 1 phát Wifi.

Theo em được biết thì hiện nay một số cụ đã dùng cam lùi không dây lắp cho oto. Nguyên lý là khi được cấp nguồn thì cam hoạt động, ghi hình và mã hóa thành sóng radio rồi truyền đến bộ nhận tín hiệu và bộ này có nhiệm vụ chuyển tín hiệu đó thành tín hiệu video cung cấp cho màn hình trong xe qua cổng AV Video in. Máy tính bảng làm gì có cổng Video để dùng hả cụ. Mà loại này thì thà rằng dùng loại có dây sẽ ổn định hơn nhiều, giá lại rẻ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

qhhp

Xe điện
Chia s­ẻ niềm đam mê công nghệ với cụ chủ :)
Theo em được biết thì hiện nay chỉ có cam lùi không dây lắp cho oto thôi. Nguyên lý là khi được cấp nguồn thì cam hoạt động, ghi hình và mã hóa thành sóng radio rồi truyền đến bộ nhận tín hiệu và bộ này có nhiệm vụ chuyển tín hiệu đó thành tín hiệu video cung cấp cho màn hình trong xe qua cổng AV Video in. Máy tính bảng làm gì có cổng Video để dùng hả cụ.
Cảm ơn cụ đã chia sẽ. Em đã quản lý được hầu hết vào tablet của em rồi. Giờ chỉ còn thiếu mỗi camera lùi. Em luôn suy nghĩ về nó hơn tháng nay rồi mà vẫn chưa tìm được ra giải pháp.

Rất mong được các cụ chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Em cũng rất khoái món cam quýt này :D
Trên xe em lắp tới 3 cam ( không tính cam hành trình ): 1 cái cam lùi bật tắt theo cần số; 2 cái soi 2 bánh trước lắp trên gương chiếu hậu lắp công tắc bật tắt chủ động. Mỗi cái hiển thị 1 màn hình riêng biệt có thể đồng thời xem hình ảnh 3 cam. Tất nhiên là nhiều cam như vậy thì giải pháp chọn cam có dây là hiệu quả nhất, em thấy cam Hàn quốc chất lượng bảo đảm dù giá hơi cao so với hàng tàu.

Chỉnh sửa cuối:
Giải pháp dùng camera có dây thì đơn giản, nhưng wifi thì .... em chịu.
Theo em thìa cụ nên mua hai cái MTB loại có 3g, một cái lắp ở vị trí camera lùi, một cái để trong xe. Dùng phần mềm thoại video như viber, Zalo vv.... chẳng hạn kết nối hai MTB là được :)) :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng rất khoái món cam quýt này :D
Trên xe em lắp tới 3 cam ( không tính cam hành trình ): 1 cái cam lùi bật tắt theo cần số; 2 cái soi 2 bánh trước lắp trên gương chiếu hậu lắp công tắc bật tắt chủ động. Mỗi cái hiển thị 1 màn hình riêng biệt có thể đồng thời xem hình ảnh 3 cam. Tất nhiên là nhiều cam như vậy thì giải pháp chọn cam có dây là hiệu quả nhất, em thấy cam Hàn quốc chất lượng bảo đảm dù giá hơi cao so với hàng tàu.
Cụ show hàng em xem với.

2 cam gắn trên gương chiếu hậu của cụ, có thể kích hoạt khi xe đang tiến không?

qhhp

Xe điện
Giải pháp dùng camera có dây thì đơn giản, nhưng wifi thì .... em chịu.
Theo em thìa cụ nên mua hai cái MTB loại có 3g, một cái lắp ở vị trí camera lùi, một cái để trong xe. Dùng phần mềm thoại video như viber, Zalo vv.... chẳng hạn kết nối hai MTB là được :)) :))
Theo cách này thì có thể kết nối giữa 2 máy qua adhoc wifi cụ ạ (không cần phải 3G, wifi nhanh và ổn định hơn nhiều). Tuy nhiên vấn đề là phải giải quyết mấy vấn đề kỹ thuật:

- Android app hỗ trợ
- Làm sao để cam sau bật và truyền dữ liệu lên tablet khi cài số lùi.

Những vẫn đề kỹ thuật này đã được cái video của em nêu trên xử lý.

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Cụ show hàng em xem với.

2 cam gắn trên gương chiếu hậu của cụ, có thể kích hoạt khi xe đang tiến không?
Cam tiến em chế công tắc bật tắt chủ động như này cụ ạ. Lúc nào thích dùng thì bật lên, tất nhiên bật phát lên cả 2 cam tiến luôn.

- Cam tiến bên phụ em lắp loại này bên Long Thịnh dùng hơn năm rồi. Chất lượng rất tốt.

Hình ảnh hiển thị đây:

- Cam tiến bên lái em lắp loại Mobis Hàn Quốc dùng cũng rất tốt

Hình ảnh hiển thị như này:

Cam lùi thì không có gì đặc biệt, dùng loại Tàu 500 là OK rồi, hiển thị lên màn DVD. Ảnh này em chụp lúc đang nghe nhạc chứ không phải đang lùi :D

Chỉnh sửa cuối:

qhhp

Xe điện
Cam tiến em chế công tắc bật tắt chủ động như này cụ ạ. Lúc nào thích dùng thì bật lên, tất nhiên bật phát lên cả 2 cam tiến luôn.

- Cam tiến bên phụ em lắp loại này bên Long Thịnh dùng hơn năm rồi. Chất lượng rất tốt.
Hình ảnh hiển thị đây:
- Cam tiến bên lái em lắp loại Mobis Hàn Quốc dùng cũng rất tốt
Hình ảnh hiển thị như này:
Cam lùi thì không có gì đặc biệt, dùng loại Tàu 500 là OK rồi, hiển thị lên màn DVD. Ảnh này em chụp lúc đang nghe nhạc chứ không phải đang lùi :D
Cụ ơi em thấy hình như mấy ảnh cụ showed ko phải từ 1 xe? Ảnh cuối có hai màn hình sát nhau. Ảnh có bé gái thì lại ko thấy màn hình dưới. Còn có ảnh thì một cái màn hình đứng tách biệt. Như vậy có nhiều màn hình quá trên 1 xe ko?

Mục tiêu của em vẫn là tối ưu hóa tất cả trong một. Đó sẽ là trung tâm vui chơi, giải trí và công việc.

DrHuy81

Xe tăng
Cụ ơi em thấy hình như mấy ảnh cụ showed ko phải từ 1 xe? Ảnh cuối có hai màn hình sát nhau. Ảnh có bé gái thì lại ko thấy màn hình dưới. Còn có ảnh thì một cái màn hình đứng tách biệt. Như vậy có nhiều màn hình quá trên 1 xe ko?

Mục tiêu của em vẫn là tối ưu hóa tất cả trong một. Đó sẽ là trung tâm vui chơi, giải trí và công việc.
Em có mỗi 1 cái xe Morning còi thôi cụ :D Em lắp mỗi cam ở một thời điểm và cửa hàng khác nhau mà cụ.
DVD Pioneer 1550 ở ảnh cuối cùng em mới lắp thêm và gần đây em cũng đã chuyển sang DVD Blaupunkt 830 rồi nhưng chưa chụp ảnh.
PS: Đúng là xe em hơi nhiều màn hình quá :))
http://www.otofun.net/threads/399348-em-xin-khoe-cai-xe-be-be-moi-mua-km-slx2010-va-khoe-cai-cam-ben-phu-moi-lap?highlight=

Chỉnh sửa cuối:

qhhp

Xe điện
Đốc tờ Huy đúng là siêu độ :)

Các cụ ơi, quay lại câu hỏi giúp em chút ạ.

Euro2012

Xe đạp
Haizza ! Ở VN mình chắc chưa có giải pháp cam lùi trên tablet! E dùng ipad mini gắn lên xe mà cũng nghĩ mãi chả có cách nào để làm thành màn hình cam lùi! Tìm mãi tìm mãi...!!!
Cụ chủ cho e hỏi cụ giải pháp sạc con tablet của cụ dư lào ạ! Chứ cứ bật chìa khoá nó lại sach tí thù e sợ nó chai pin???

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Thưa các cụ,

Để các cụ dễ hình dung và tư vấn giúp em, cái em cần là cái có tính năng như cái này ạ.

[video=youtube;bPZ6Q6CLxeA]http://www.youtube.com/watch?v=bPZ6Q6CLxeA[/video]

http://www.youtube.com/watch?v=bPZ6Q6CLxeA
Sáng kiến của cụ rất hay, em rất ủng hộ cụ.
Em nghĩ việc cụ cần sẽ sớm được đáp ứng cụ ạ. Mà cụ chủ đang chay xe gì đấy ạ?

Phonglantrang

Xe buýt
e hóng thớt để học hỏi kinh nghiệm

qhhp

Xe điện

qhhp

Xe điện
Haizza ! Ở VN mình chắc chưa có giải pháp cam lùi trên tablet! E dùng ipad mini gắn lên xe mà cũng nghĩ mãi chả có cách nào để làm thành màn hình cam lùi! Tìm mãi tìm mãi...!!!
Cụ chủ cho e hỏi cụ giải pháp sạc con tablet của cụ dư lào ạ! Chứ cứ bật chìa khoá nó lại sach tí thù e sợ nó chai pin???
Cái post vừa trên của em chắc giải quyết được vấn đề của Ipad Mini, nhân buổi trưa Noel ngồi lục lọi trên mạng :)
Sạc thì em nghĩ ko sao cụ ạ. Cụ cứ sạc chính hãng mà dùng thì ko ngại đâu. Em dùng thời gian tương đối rồi mà thấy pin vẫn OK.

thietkeinan

Xe buýt
E có thể mua cho cụ nhé dùng cho iphone, ipad và cả android

thietkeinan

Xe buýt
Giá 75 đồng mỹ chưa gồm phí và công cụ à, y hệt của cụ luôn

qhhp

Xe điện
Giá 75 đồng mỹ chưa gồm phí và công cụ à, y hệt của cụ luôn
Cảm ơn cụ, phí chuyển hay phí gì? công lắp đặt hay công gì ạ.

Cụ cho em cái giá cuối cùng ạ.

Thanks cụ.