Hỏi về chống ồn xe CRV

Nhatminhtran

Xe hơi
Chắc bác đi mer với lexus quen rồi

haikhoi

Xe hơi
Chủ đề này em thấy bàn nhiều rồi, thực tế thì mấy em nhà Honda giờ cải thiện rồi. Như con top mới dán cách nhiệt rồi với trải thảm rồi cũng hiếm khi nào mà nghe tiếng từ bên ngoài quá lớn, trừ phi là cụ qua công trường đang thi công.

nghinguyen0101

Xe hơi
Đi đường như Việt Nam mà êm quá hoá ra lại chán cụ ạ, đi brừm tí cho biết mình đang lái xe vui hơn :)) tiếng Honda thuộc hàng vừa nghe, ý là vẫn nghe nhưng ko phải kiểu gây khó chịu gì. Nếu cụ lấy tiêu chuẩn khác như tiết kiệm, kinh tế để nhìn em nó thì đó lại là câu chuyện khác.

xehop_2209

Xe máy
Chủ đề này em thấy bàn nhiều rồi, thực tế thì mấy em nhà Honda giờ cải thiện rồi. Như con top mới dán cách nhiệt rồi với trải thảm rồi cũng hiếm khi nào mà nghe tiếng từ bên ngoài quá lớn, trừ phi là cụ qua công trường đang thi công.
Em thấy mấy cụ bảo dán cách nhiệt cũng chống ồn ko biết có thật ko ạ? bản thân em có ngồi Honda rồi và cũng thấy tiếng chấp nhận được, ko gây mệt cho tài xế là được.

haikhoi

Xe hơi
Em thấy mấy cụ bảo dán cách nhiệt cũng chống ồn ko biết có thật ko ạ? bản thân em có ngồi Honda rồi và cũng thấy tiếng chấp nhận được, ko gây mệt cho tài xế là được.
Cách nhiệt thì chủ yếu là chống nóng với chói, mấy cái của 3m hay v-kool em đánh giá là chống nóng chừng 40-50% thôi, nhưng chống chói khá tốt. Phim càng tốt thì sẽ có khoảng 2,3 lớp keo thì cũng có giảm âm thanh vọng từ bên ngoài vào. Em ko thích đụng quá nhiều về cấu tạo của xe, với cơ bản con hiện tại em thấy vẫn ổn.

cusao

Xe lăn
Việc này bàn nhiều lắm, nhưng những ai chưa thử thì vẫn băn khoăn là không biết làm xong thì nó dư lào. Em thì nhận thấy thế này
- Nếu làm xong mà vừa ý mình thì tốt quá.
- Nếu làm xong mà không vừa ý thì đ.ếch tháo ra đc.

Vậy vẫn cần lựa chọn tiếp nhể

giangttg89

Xe đạp
Đi đường như Việt Nam mà êm quá hoá ra lại chán cụ ạ, đi brừm tí cho biết mình đang lái xe vui hơn :)) tiếng Honda thuộc hàng vừa nghe, ý là vẫn nghe nhưng ko phải kiểu gây khó chịu gì. Nếu cụ lấy tiêu chuẩn khác như tiết kiệm, kinh tế để nhìn em nó thì đó lại là câu chuyện khác.
Theo em thì Honda kiểu ổn, mua đi công việc là vừa, còn đi gia đình thôi thì thiệt là em nó quá dư. Ba vụ tiếng này nọ em thấy mỗi người mỗi tai, các cụ áp tai mình vào tai người nhiều khi ko chính xác. Với cả xe h cải tiếng nhiều hơn, tính năng với mấy cái chống ồn cũng cải thiện. Dán thêm cách nhiệt cho đỡ nóng con, thế thôi.

linhcapo09

Xe máy
Từ con Civic gen 10 năm nay em thấy ít cụ than phiền tiếng của mấy ẻm rồi, cơ bản vẫn còn nhưng ở mức nhỏ hơn và chấp nhận được, nhiều cụ nhạy cảm thì có thể phun gầm, cách nhiệt rồi trải thảm một thể. Chứ đi xe mà êm quá thì lại mất cái cảm giác lái.

otocon2013

Xe hơi
Xe em vẫn thích nguyên bản, nguyên zin hơn, con CRV nhà em đi 2 năm cb bán để rước em CRV mới đi vẫn ổn. Bù lại không gian con này thuộc hạng "tướng" ngồi, nằm, duỗi, lăn gì em thấy vẫn sướng chán.
Cụ có crv bản nào vậy! Khi nào cụ bán hú em 1 tiếng em đang có nhu cầu tìm crv cũ.
Và cho em xin in thông tin vào inbox ạ.
Cảm ơn cụ

Hfun

Xe hơi
Em là người phải bán Crv Tg sau 2 tuần mua mới vì ồn.

Xe cũ em đi( giờ vẫn đang đi) Nissan Cefiro 3.0 đời 2003, ko phải mec, bmw ... gì mà êm ái hơn crv 1 trời 1 vực, Chưa nói đến cái khac.
Cái chết nhất của crv là nó ù ù làm em không chịu nổi, em không tin và không muốn tháo tung xe làm chống ồn nên bán cắt lỗ sớm.

Rõ ràng là hàng phổ thông nhưng giá hơn tỷ bạc đi ko sướng bằng con xe cũ, em hơi thất vọng tí..

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]

Xe cũ em đi( giờ vẫn đang đi) Nissan Cefiro 3.0 đời 2003, ko phải mec, bmw ... gì mà êm ái hơn crv 1 trời 1 vực, Chưa nói đến cái khac.
Cái chết nhất của crv là nó ù ù làm em không chịu nổi, em không tin và không muốn tháo tung xe làm chống ồn nên bán cắt lỗ sớm.

Rõ ràng là hàng phổ thông nhưng giá hơn tỷ bạc đi ko sướng bằng con xe cũ, em hơi thất vọng tí..
Cụ nào vớ được ocn TG của cụ thì sướng quá. Cụ yêu con xe cũ của cụ như thế thì cũng nên bán xe mới đi thật. Em đã ngồi cả Mer s400 rồi mà vẫn thấy ồn cụ ạ, tất nhiên cũng đỡ hơn CRV chút.

Bankho

Xe tăng
Tâmg 1 tỷ có lẽ chỉ có santafe với mit out là toàn diện nhất, theo ý e, hì

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,

Em cũng ghét việc ù tai. Ồn thì còn cố chấp nhận đc chứ ù tai, mà mẹ em lại say xe, thì e phải tìm cách khắc phục bằng đc

Bankho

Xe tăng
Chắc e tai trâu, ko thấy ù ạ, nhưng lên đến 80 tiếng lốp vọng vào to thật.

phongngominh

Xe hơi
Theo em thì Honda kiểu ổn, mua đi công việc là vừa, còn đi gia đình thôi thì thiệt là em nó quá dư. Ba vụ tiếng này nọ em thấy mỗi người mỗi tai, các cụ áp tai mình vào tai người nhiều khi ko chính xác. Với cả xe h cải tiếng nhiều hơn, tính năng với mấy cái chống ồn cũng cải thiện. Dán thêm cách nhiệt cho đỡ nóng con, thế thôi.
Nếu các cụ đặt ưu tiên việc tiết kiệm với đi lượn phố thì em này ổn và vừa đủ, h ko thiếu đồ giúp xe cụ chống ồn. Khoảng 3,4tr là có bộ cách âm thuộc hàng ngon rồi mà ko đụng tới máy.

Highstake

Xe hơi
Cách nhiệt thì chủ yếu là chống nóng với chói, mấy cái của 3m hay v-kool em đánh giá là chống nóng chừng 40-50% thôi, nhưng chống chói khá tốt. Phim càng tốt thì sẽ có khoảng 2,3 lớp keo thì cũng có giảm âm thanh vọng từ bên ngoài vào. Em ko thích đụng quá nhiều về cấu tạo của xe, với cơ bản con hiện tại em thấy vẫn ổn.
Nói chung tiếng của CRV em thấy ổn, cũng có nhưng vừa phải, mà đi xa quan trọng nhất là ghế lái với máy lành, đi đỡ mệt cho mấy cụ. Còn dán phim thì em chủ yếu dán để chóng chói với tăng sự riêng tư cho xe thôi.

quydanh

Xe hơi
Cụ dán có thể ko cách âm hoàn toàn nhưng cơ bản là cũng có, một phần là chống chói với cản lực. Còn vụ cách âm thì có làm nhưng đường VN xấu quá cũng nghe như thường thôi, xe phổ thông của anh Honda kể ra đi kinh tế với tiết kiệm là được.

mr_roger

Xe hơi
Con em cũng dễ say, mỗi lần đưa chỉ về quê nội ngoại là phải xách theo mền, gối cho có hơi. Nhưng lạ là chỉ lại thích nằm CRV hơn mấy em khác (nhà em trước đi em forte chừng gần 1 năm), leo lên là ngủ một mạch về quê. Em lái chạy 5,6 tiếng cũng ko thấy nhọc gì. Nói chung tuỳ mỗi nhà, mỗi cụ thôi.

kapsong

Xe máy
Nếu so với em CRV 2015 thì san với mít mâm trên, chạy có lý hơn là điều hiển nhiên. Nhưng nếu nói đến con 17 thì em chưa dám khẳng định, phải test drive, cặp kè với em CRV mấy hôm đã. Nhưng trước mắt em mới nội thất lên nhiều, thêm cái hệ thống chủ động kiểm soát tiếng ồn nữa thấy cũng có lý.

Chiennv.hn

Xe máy
Tiếng hát át tiếng bom :)).chống thế nào đc ồn hả cụ??vừa tốn xiền lại tháo bung bét xe ra mà giảm chả đáng bao nhiêu.hay cụ chạy cao tốc cứ phong tít lạng lách nhiều vào là đỡ ngay