[Funland] Hỏi về chung cư Home City

Fanlivbay

Xe buýt
Em tìm bên Mĩ Đình mà chả được toà nào cả. Cụ có gợi ý nào cho e với tc khoảng 3 đồng đổ lại cho căn 2n2vs không cụ ?
3 tỏi 2 ngủ mạn mỹ đình cụ thử xem iris garden, ct8 emerald, Vin GreenBay, Vin Gardenia, Florence, Mon City, Goldmark, An Bình, An Bình Plaza, The Garden Hill, Bonanza Duy Tân, Center point 110 cầu giấy,Mỹ Đình Pearl, Hà Nội Paragon, Golden Palace ( khu này xây lâu rồi, nhg em thấy đầy đủ tiện ích & chất lượng tạm ổn),... Hoặc cụ có thể đợi đến tháng 9 năm nay thì có thêm Mipec Rubik 360.

Chỉnh sửa cuối:

RealHomes

Xe tải
Em xưa tìm nhà em chỉ tìm ở phố Trung Kính để gần ông bà nội. Thời 2017 em tìm nhà thì chỉ có Home City, 219 Trung Kính, với tòa Sunrise ở Vũ Phạm Hàm thì phải. Không đâu hơn nên em chốt Home City. Chốt xong em cũng không đi tham khảo nữa nên cũng không biết chỗ khác. Cơ mà cụ đã mở sang đến Mỹ Đình em tưởng nhiều option mới hơn chứ như kiểu The zei, Emerald chẳng hạn?
Đúng là sang Mĩ Đình cũng có nhiều nhưng giá toàn vượt tc e cụ ạ. Khu Gardenia , Greenbay , Mon hay Plaza 2 bây giờ đều toàn 4x đồng/m cụ ạ. Chưa nói đến cc mới như Mipec , The Zei còn 50đồng/m. Haizz đúng là thời buổi khó thật

funfunfun

Xe buýt
Tòa này hình như đường vào tranh chấp nhau hay sao ấy
Kiện tụng suốt

BMW X5

Xe buýt
Đúng là sang Mĩ Đình cũng có nhiều nhưng giá toàn vượt tc e cụ ạ. Khu Gardenia , Greenbay , Mon hay Plaza 2 bây giờ đều toàn 4x đồng/m cụ ạ. Chưa nói đến cc mới như Mipec , The Zei còn 50đồng/m. Haizz đúng là thời buổi khó thật
Thế thì cụ nghiên cứu tóa Emerald của Vimefulland ở Mễ Trì xem. Có lần bạn e dẫn đi ăn sáng ở quán phở gà Thao dưới chân tòa đấy em nghó nghiêng cũng đẹp phết. 2 ngủ trong đấy thì chắc không đến e đồng đâu chứ.

RealHomes

Xe tải
Thế thì cụ nghiên cứu tóa Emerald của Vimefulland ở Mễ Trì xem. Có lần bạn e dẫn đi ăn sáng ở quán phở gà Thao dưới chân tòa đấy em nghó nghiêng cũng đẹp phết. 2 ngủ trong đấy thì chắc không đến e đồng đâu chứ.
Toàn 3 đồng mốt cụ ạ :(

RealHomes

Xe tải
Cuối tháng 4 cụ thể là 28, em mới thấy có bạn MG ở trên FB em post căn 96m2, không view nghĩa trang ở Emerald có 3,330 mà nhỉ@@.
Chào e toàn hơn 3 đồng r ấy . Nay Home e hỏi 50tr/m haizz
Loanh quanh lại quay về mĩ đình tìm vậy

Lafuture

Xe máy
khu này bao giờ cái cv đối diện xây xong các cụ nhỉ?

BMW X5

Xe buýt
Cụ có số không cho e xin
Bạn ý tên là Ban sdt 0936.198.379. Bạn này chuyên bán nhà ở Home city, với Emerald. Cụ gọi hỏi thử xem bán chưa? Nhà e mua 2 căn ở Home City đều qua Ban. Cụ mà tìm nhà ở Home city khéo gặp bạn này rồi.

RealHomes

Xe tải
Dạ
Bạn ý tên là Ban sdt 0936.198.379. Bạn này chuyên bán nhà ở Home city, với Emerald. Cụ gọi hỏi thử xem bán chưa? Nhà e mua 2 căn ở Home City đều qua Ban. Cụ mà tìm nhà ở Home city khéo gặp bạn này rồi.
em cảm ơn nhé. Chúc cụ 1 buổi chiều vui vẻ

RealHomes

Xe tải
E vừa điện hỏi thì căn 2n 68.9m full đồ giá 3.4 =)))

NayruLove

Xe buýt
Em cũng không hiểu các cụ otofun PR mấy bạn này thế nào (bạn Ban với bạn nữ tên gì đó ở homecity này), đợt trước em tìm nhà vào of thấy có topic, lấy được số gọi hỏi thì bạn này kêu đang bận hẹn tối gọi lại, đến giờ nửa năm rồi vẫn chưa thấy cuộc gọi nào, không hiểu đạo đức nghề nghiệp của bạn này để đâu, hay là nghe giọng đoán hình dong chê mình : (. Đợt đó em chờ đến hôm sau không thấy gọi lại nên vào batdongsan thẳng bài viết đỏ đậm của sàn rồi gọi hỏi luôn bên đó. Tiếc là đợt đó hết căn 3 ngủ, em lại phải đi tìm nơi khác.

Chỉnh sửa cuối:

RealHomes

Xe tải
Em cũng không hiểu các cụ otofun PR mấy bạn này thế nào (bạn Ban với bạn nữ tên gì đó ở homecity này), đợt trước em tìm nhà vào of thấy có topic, lấy được số gọi hỏi thì bạn này kêu đang bận hẹn tối gọi lại, đến giờ nửa năm rồi vẫn chưa thấy cuộc gọi nào, không hiểu đạo đức nghề nghiệp của bạn này để đâu, hay là nghe giọng đoán hình dong chê mình : (. Đợt đó em chờ đến hôm sau không thấy gọi lại nên vào batdongsan thẳng bài viết đỏ đậm của sàn rồi gọi hỏi luôn bên đó. Tiếc là đợt đó hết căn 3 ngủ, em lại phải đi tìm nơi khác.
Nãy e gọi phát được luôn mà cụ

NayruLove

Xe buýt
Nãy e gọi phát được luôn mà cụ
Vâng cụ, em bức xúc lên đây xả thôi, chứ thấy nhiều cụ PR mấy bạn này tư vấn nhiệt tình, ... thì chắc cũng không đến nỗi nào. Có điều mỗi người mỗi cảnh, chắc là do giọng em qua điện thoại không hợp nên bị bơ, cũng gặp mấy ông cò như vậy rồi, chán.

BMW X5

Xe buýt
E vừa điện hỏi thì căn 2n 68.9m full đồ giá 3.4 =)))
Thế thì giá nhà đợt này quỳ thật cụ ạ. Xin lỗi cụ, tại em thấy bạn ý post trên FB dư thế và em khá tín nhiệm bạn này vì chưa thấy rao ảo hàng bao giờ( ít nhất là với em) nên chia sẻ thông tin đến cụ thôi.

BMW X5

Xe buýt
Keke. Chắc cụ đang nhắc đến cặp đôi song sát Ban - Bích. 2 chị em này khéo bán đến 20 30% nhà chuyển nhượng ở Home City đấy. Không biết cụ làm việc thế nào chứ em và người quen mua bán nhà ở Home đều nhờ 2 chị em này. Cụ khác em không biết, em đưa số chứ có đưa pass là ai đâu mà các cụ cứ lo iem Pr cho các bạn ý :D

RealHomes

Xe tải
Thế thì giá nhà đợt này quỳ thật cụ ạ. Xin lỗi cụ, tại em thấy bạn ý post trên FB dư thế và em khá tín nhiệm bạn này vì chưa thấy rao ảo hàng bao giờ( ít nhất là với em) nên chia sẻ thông tin đến cụ thôi.
Haizz buồn quá. K biết tc này đến tầm nào e mới tìm được nhà