[Funland] Hỏi về chung cư Rivera Park 69 Vũ Trọng Phụng Hà Nội

Moon.lSd

Xe đạp
Website
awpspace.net

Liam 11

Đi bộ
Cụ cho em hỏi ngu, soi đèn là để kiểm tra nước sơn à cụ ?
Đèn này là kiểm tra cái gì vậy cụ
Cái này chắc đèn sấy cho nhanh khô chỗ bị ẩm kia cụ ạ
Yep, sấy khô chân tường bị ẩm. Đúng như cụ wine nói: thấy bề ngoài đẹp đẹp là lao vào thôi, mờ hết mắt.

Dự án nào thế cụ?
Căn mẫu đẹp lung linh, còn căn em như ảnh. Các căn khác thì em cũng không rõ. Theo em thấy thì cđt đang học theo mô hình của vin nhưng đang ở level tập nói :(

Moon.lSd

Xe đạp
Website
awpspace.net
Yep, sấy khô chân tường bị ẩm. Đúng như cụ wine nói: thấy bề ngoài đẹp đẹp là lao vào thôi, mờ hết mắt.

Căn mẫu đẹp lung linh, còn căn em như ảnh. Các căn khác thì em cũng không rõ. Theo em thấy thì cđt đang học theo mô hình của vin nhưng đang ở level tập nói :(
Cụ ơi căn của cụ bàn giao đợt 15/1 ạ? Với là dạng bàn giao cơ bản điều hoà phải không ạ?

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Các cụ còn quan tâm Rivera Park ới em
Đang khuyến mại mạnh lắm ạ :)
CHỈ 30% NHẬN NHÀ Ở NGAY ĐÓN TẾT
TẶNG NGAY GÓI NỘI THẤT
TRỊ GIÁ LÊN ĐẾN 240.000.000 NHÂN DỊP BÀN GIAO NHÀ

Happyten

Xe máy
Nhà em thì đang hậm hực với chủ đầu tư, chúng nó đúng là một lũ mất nết, đặt cọc xong là rơi vào bẫy, lúc này nó không coi em là khách hàng nữa mà xem như con mẻ đến xin ăn, trịch thượng lạnh lùng, bắt nhà em phải đi đi lại lại kg cần nói lý do,nó kg thèm ra mặt,khiến em phải đi tìm để hỏi ký vào hd,sơ ý để bạn ngân hàng cầm đi mất 1 bộ hs chưa ký, bảo nó in lại giúp nó thẳng thừng đòi 1 triệu, làm nhà em phải chạy xuống đường đi photo copy,đấy là em chưa thèm kể lợi dụng sơ suất của em, chúng nó không thiện chí giúp đỡ đòi ăn khống tiền cọc của em, nếu kg thì 30% cọc nữa,chất lượng thì em chưa nói ở đây nhưng em thật kg muốn sống ở đây mang tên lũ chúng nó, em khinh... e vì tiếc tiền đã đặt vào đó nhiều lên cố lấy xong em bán...

sorciere_vn

Xe buýt
Nhà em thì đang hậm hực với chủ đầu tư, chúng nó đúng là một lũ mất nết, đặt cọc xong là rơi vào bẫy, lúc này nó không coi em là khách hàng nữa mà xem như con mẻ đến xin ăn, trịch thượng lạnh lùng, bắt nhà em phải đi đi lại lại kg cần nói lý do,nó kg thèm ra mặt,khiến em phải đi tìm để hỏi ký vào hd,sơ ý để bạn ngân hàng cầm đi mất 1 bộ hs chưa ký, bảo nó in lại giúp nó thẳng thừng đòi 1 triệu, làm nhà em phải chạy xuống đường đi photo copy,đấy là em chưa thèm kể lợi dụng sơ suất của em, chúng nó không thiện chí giúp đỡ đòi ăn khống tiền cọc của em, nếu kg thì 30% cọc nữa,chất lượng thì em chưa nói ở đây nhưng em thật kg muốn sống ở đây mang tên lũ chúng nó, em khinh... e vì tiếc tiền đã đặt vào đó nhiều lên cố lấy xong em bán...
Nếu đúng cung cách làm việc như này thì có vẻ không tương xứng với giá trị của dự án này lắm nhỉ, cá nhân cảm quan e thấy dự án này khá được, dù chưa vào trong xem trực tiếp.

Happyten

Xe máy
Nhà em đang đợi nó trả hợp đồng ợ, hôm qua em đi ký thôi mất toi 1 ngày, hnay nó hẹn ra lấy hd nhưng báo lại chưa có để đến mai và thế là đến mai nữa em mất toi 3 ngày không đi xuống nhà máy được, quân và hàng hóa giáp Tết loạn hết cả lên,em là em ớn nhất cn nó quy cho tội trốn thưởng Tết không xuống rồi tinh thần lao đao hỏng hết cả cơ nghiệp của nhà em, nói đến đây em lại muốn chửi tổ sư chúng nó, phải đi làm chăm chỉ mới có tiền mà mua nhà chứ, nó phải hết sức tạo điều kiện cho khách hàng có hoàn cảnh như nhà em chứ, chủ nhà phải niềm nở khách mới năng đến chơi mà nó hành em thế này

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu lắm vì sao cụ bực mình. Chứ em thấy khách mua ở đây thì được các bạn sale hỗ trợ thủ tục ký cọc, ký hợp đồng, ngân hàng. Mấy việc như đi lại, photo sao cụ không nhờ các bạn ấy hỗ trợ.

Khách em mua ở đây nhà ở tận Hải Dương, ngại đi lại, em còn gửi giấy cọc về tận nhà cho khách ký. Khách gia hạn ngày nộp tiền tận 1, 2 tuần CDT cũng rất hỗ trợ.

Còn tiền đặt cọc, nguyên tắc là đã ký giấy cọc, ko mua nữa thì mất cọc, giấy trắng mực đen đàng hoàng nên ko thể nói ăn khống tiền cọc được.

Happyten

Xe máy
Em không hiểu lắm vì sao cụ bực mình. Chứ em thấy khách mua ở đây thì được các bạn sale hỗ trợ thủ tục ký cọc, ký hợp đồng, ngân hàng. Mấy việc như đi lại, photo sao cụ không nhờ các bạn ấy hỗ trợ.

Khách em mua ở đây nhà ở tận Hải Dương, ngại đi lại, em còn gửi giấy cọc về tận nhà cho khách ký. Khách gia hạn ngày nộp tiền tận 1, 2 tuần CDT cũng rất hỗ trợ.

Còn tiền đặt cọc, nguyên tắc là đã ký giấy cọc, ko mua nữa thì mất cọc, giấy trắng mực đen đàng hoàng nên ko thể nói ăn khống tiền cọc được.
Sale thì có thể hoàn toàn độc lập với cdt nhé, sale bên này cũng đi đặt cọc hộ đấy thây, nhưng khi đặt cọc đã nói là hộ rồi nhưng nó bắt sale phải nộp bằng tên sale kg được dùng tên nhà cháu,còn khi nhà cháu lên tới nơi thì cdt nó lại bảo đặt cọc ấy kg phải của nhà cháu mà là của sale,mặc dù nó biết mười mươi sự thật và nhà nó có ưng từ đầu rồi nhà cháu mới gửi tiền đi cọc chứ... nó mà bảo sớm thủ tục phải như thế thì có phải nó đỡ mang tiếng là quân khốn không

Happyten

Xe máy

Quân khốn ấy,lúc đến để ký hd,nó đã in hết hd ra mang tên nhà cháu ra rồi, xong nhà cháu yêu cầu trả các phiếu đã thu, nó mang ra kg có cái tiền đặt cọc và nói là huỷ vì không đúng tên, giờ 1 là mất 100tr sau là thôi 30tr để sang nhượng, ơ thế quy định vậy sao nó đã in sẵn hd ra tên mình bảo đến ký vì đã có cọc rồi, xong lằng nhằng kg ký được phải về chờ giải quyết, trong lúc nhập nhoạng nó thu hd về để sót mất 1 bản mà nó kg biết,một tuần sau nó bảo ok,nó sai nó nhận lỗi, lên ký lại thì bộ hd hôm trước thiếu mất 1 bản, gọi tìm chúng nó bảo hướng dẫn ký không sai, nó sang bảo nhà chị thiếu 1 bản, nhà cháu bảo vậy in lại giúp chị, nó bảo đưa 1 triệu đây thì in lại cho, không thì xuống đường mà photo và nhà cháu xuống đường đi photo mang về thật.
Nhà cháu hỏi,nhà cháu có xấu xí cỡ nào nhưng là khách hàng của nhà nó mà chúng nó cư xử như vậy mà được hả, đấy là nhà cháu còn là một gd công ty không đến nỗi xoàng xĩnh gì, chúng nó tử tế với nhà các bác như thế nào, cháu không tính nhưng với nhà cháu nó vẫn là đồ khốn từ lúc nó bảo đưa cho nó 1tr công in thêm 1 bản hd kia.
Hôm sau nó hẹn chiều đến lấy, đến giờ hẹn nó lại bảo chưa được, kết luận nhà cháu bảo, nếu hôm sau lên lấy nữa là nhà c mất nguyên 3 ngày ở HN kg xuống nhà máy làm việc được, năm hết tết đến, cn họ sẽ bảo sếp trốn Tết rồi, không cần làm nữa thì nhà c vỡ trận à,tiền đâu mà mua nhà cho các em đây> thế nên tânj 6h tối rồi nó mới bảo chị qua đi, sếp em ký rồi...gớm

nissanlover

Xe tải
Quân khốn ấy,lúc đến để ký hd,nó đã in hết hd ra mang tên nhà cháu ra rồi, xong nhà cháu yêu cầu trả các phiếu đã thu, nó mang ra kg có cái tiền đặt cọc và nói là huỷ vì không đúng tên, giờ 1 là mất 100tr sau là thôi 30tr để sang nhượng, ơ thế quy định vậy sao nó đã in sẵn hd ra tên mình bảo đến ký vì đã có cọc rồi, xong lằng nhằng kg ký được phải về chờ giải quyết, trong lúc nhập nhoạng nó thu hd về để sót mất 1 bản mà nó kg biết,một tuần sau nó bảo ok,nó sai nó nhận lỗi, lên ký lại thì bộ hd hôm trước thiếu mất 1 bản, gọi tìm chúng nó bảo hướng dẫn ký không sai, nó sang bảo nhà chị thiếu 1 bản, nhà cháu bảo vậy in lại giúp chị, nó bảo đưa 1 triệu đây thì in lại cho, không thì xuống đường mà photo và nhà cháu xuống đường đi photo mang về thật.
Nhà cháu hỏi,nhà cháu có xấu xí cỡ nào nhưng là khách hàng của nhà nó mà chúng nó cư xử như vậy mà được hả, đấy là nhà cháu còn là một gd công ty không đến nỗi xoàng xĩnh gì, chúng nó tử tế với nhà các bác như thế nào, cháu không tính nhưng với nhà cháu nó vẫn là đồ khốn từ lúc nó bảo đưa cho nó 1tr công in thêm 1 bản hd kia.
Hôm sau nó hẹn chiều đến lấy, đến giờ hẹn nó lại bảo chưa được, kết luận nhà cháu bảo, nếu hôm sau lên lấy nữa là nhà c mất nguyên 3 ngày ở HN kg xuống nhà máy làm việc được, năm hết tết đến, cn họ sẽ bảo sếp trốn Tết rồi, không cần làm nữa thì nhà c vỡ trận à,tiền đâu mà mua nhà cho các em đây> thế nên tânj 6h tối rồi nó mới bảo chị qua đi, sếp em ký rồi...gớm
Làm ăn láo nháo quá nhỉ. Chất lượng nhà nó ntn cụ? Hình như cụ mua giờ là được giao nhà ngay phỏng? Trước e cũng ngắm cái này mãi, sau không mua, phuzz

lehung89

Xe tải
Bọn này lôm côm thế à cụ. Nhìn quy hoạch đường mở rộng có vẻ ngon, đối diện công an quận thanh xuân an ninh tốt nhưng CDT lôm
Côm quá

longxuan

Xe hơi
Chết mẹ, mình và bạn bè cũng mua 3 căn ở đây, 28 này nhận nhà! bạn làm việc với ai vậy? để mình tránh cái mặt nó ra!

thuhienksnb

Xe máy
chung cư này thế nào các bác, giá cả như nào ạ?

LosBlancos90

Xe buýt
Các cụ còn quan tâm Rivera Park ới em
Đang khuyến mại mạnh lắm ạ :)
CHỈ 30% NHẬN NHÀ Ở NGAY ĐÓN TẾT
TẶNG NGAY GÓI NỘI THẤT
TRỊ GIÁ LÊN ĐẾN 240.000.000 NHÂN DỊP BÀN GIAO NHÀ
Cụ có căn nào 2 ngủ, cửa hợp tây tứ trạch thì inb e nhé

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Tổng hợp Các căn Hộ Tốt nhất về Giá, Chính sách tại Rivera Park hầu cccm đêm Giao Thừa
Hiện bảng hàng cuối cùng còn 48 căn, Tòa A còn 8 Căn và Tòa B còn 40 Căn

NHẬN THÔ - CÒN 2 CĂN - TÒA A

+ Tòa A - Tầng 5 - Căn số 11 - Diện tích thông thủy 69,6m2 - Hướng Ban công Đông Bắc, View về Royal City - Giá gốc 2 tỷ 845 triệu - Nhận THÔ, chiết khấu 555 triệu - Giá sau chiết khấu 2 tỷ 289 triệu

+ Tòa A - Tầng 6 - Căn số 10 - Diện tích thông thủy 70,9m2 - Hướng Ban công Đông Bắc, View về Royal City - Giá gốc 3 tỷ 027 triệu - Nhận THÔ, Chiết khấu 567 triệu - Giá sau chiết khấu 2 tỷ 460 triệu

NHẬN NỘI THẤT CƠ BẢN, CÓ ĐIỀU HÒA ÂM TRẦN - TÒA B

+ Các căn hướng ban công Tây Nam, Căn số 10, 13 Tòa B - Diện tích 71,4m2 - Đang được chiết khấu NHIỀU NHẤT 388 triệu
Giá sau chiết khấu từ 2 tỷ 475 triệu - 2 tỷ 550 triệu
Hiện còn 4 Căn cuối cùng
Ưu điểm: Đây là các căn giá thấp nhất trên bảng hàng
Nhược điểm: Ban công Tây Nam, bị chắn view bởi tòa 60B Nguyễn Huy Tưởng bên cạnh.

+ Các căn hướng Ban công Đông Nam, Căn số 5, 6, 7 Tòa B - Diện tích 70m2 - Đang được chiết khấu 288 triệu
Giá sau chiết khấu từ 2 tỷ 650 triệu - 2,7 tỷ
Hiện trục căn Đông Nam còn khoảng 25 căn
Các cụ mợ lưu ý, trong 3 căn số 5, 6, 7 này thì căn số 06 sẽ đẹp hơn các căn còn lại, mặc dù giá thấp hơn hoặc bằng. Lý do gì thì mời các cụ inbox kín

+ Các căn Góc số 09 và 14, ban công Tây Nam. - Diện tích 70m2 - 72m2 - Đang được chiết khấu 288 triệu
Giá sau chiết khấu từ 2 tỷ 627 triệu - 2 tỷ 760 triệu
Ưu điểm các căn này là thiết kế rất tối ưu, vì là CĂN GÓC, 2 phòng ngủ, phòng khách, phòng bếp đều lấy ánh sáng trực tiếp.
Hiện còn lại 8 căn

Tất cả các căn này được hưởng thêm 1 trong 2 chính sách sau:
+ Chiết khấu 1% Không vay ngân hàng
+ Vay Ngân hàng Lãi suất 0% đến khi nhận nhà

Em xin phép phân tích một số ưu nhược điểm của Rivera Park để cccm cân nhắc:

Về nhược điểm:
+ Đường Vũ Trọng Phụng đang hơi bé, em để ý thì đường không tắc, mà sẽ di chuyển chậm vào các giờ cao điểm. Hiện đường Vũ Trọng Phụng đang được quy hoạch mở rộng 20m. Hiện tại các cụ mợ đi vào Vũ Trọng Phụng từ đường Nguyễn Trãi sẽ thấy nhà dân 2 bên đường đang đươc đập phá để giải tỏa rồi.

+ Về View, vi xung quanh tập trung khá nhiều tòa nhà như Hapulico, Thanh Xuân Comlex, Thống Nhất COmplex, 90 Nguyễn Tuân, Gold Season, các tòa nhà trục Lê Văn Lương .... nên nhiều căn view sẽ không được đẹp.

Về ưu điểm:
+ Chất lượng thi công: Chủ đầu tư Long Giang vốn là Nhà thầu thi công nền móng cho các dự án như THe Manor, BIDV Tower, Vinhomes Metropolis, VinCIty, Hà Nội Aqua Central nên dự án Rivera được CDT thi công rất tỉ mỉ, tinh tế, chất lượng xây dựng lâu dài. Đây là cảm nhận chung của nhiều khách hàng khi đến với Rivera Park

+ Nguyên vật liệu hoàn thiện căn hộ: Thiết bị vệ sinh Bravat, Điều hòa âm trần Daikin, Cửa gỗ chống cháy 120 phút, Cửa kính LowE ... đều là những thiết bị được sử dụng cho các công trình cao câp tại HN như Vihomes Sky Lake, Sky Park Residence.

+ Hành lang 1m75, thoáng rộng với hệ thống giếng trời đón gió, đón ánh sáng

+ Thiết kế căn hộ 2 ngủ có 2 lô gia, lấy ánh sáng cho cả 2 phong ngủ, phòng WC, phòng bếp.

+ Khuôn viên cây xanh, bể bơi, Quảng trường nhạc nước, Vườn nướng tầng 23 là điều hiếm các dự án ở quanh khu Thanh Xuân có được.

Số em dưới chữ ký hầu cccm
Chúc cccm đón giao thừa vui vẻ bên gia đình :-h:-h:-h

Chỉnh sửa cuối: