Hỏi về cung đường Hà Nội - Huế

dasaev

Xe buýt
Đúng vậy cụ ạ. Sau chuyến Hà Nội - Huế - Hà Nội với lượt đi bằng đường HCM, lượt về bằng QL1A, thì em thấy nên chạy hoàn toàn bằng QL1A.
Nhà em cũng nghĩ thế. Không biết có phải chuyên đi miền núi hay không chứ nhà em chạy đường HCM thấy buồn tẻ. Chưa kể hệ thống dịch vụ như ăn nghỉ, trạm xăng, sửa chữa xe...k thể bằng QL 1 được

valdal_5c

Xe tải
Đúng vậy cụ ạ. Sau chuyến Hà Nội - Huế - Hà Nội với lượt đi bằng đường HCM, lượt về bằng QL1A, thì em thấy nên chạy hoàn toàn bằng QL1A.
Cụ có nhớ lộ phí các trạm BOT khoảng bao nhiêu xèng không ạ?

quandicom

Xe buýt
Em đồng tình với bác. Bản chất anh em đã đi chơi xuyên Việt thì đâu có vội, và thường là lên kế hoạch rất chi tiết.
10 năm trở lại đây có lẽ em đã đi khoảng 7-8 chuyến xuyên chữ S bằng đường HCM, chủ yếu là đi đến Quảng trị rồi vòng ra QL1 vì đoạn từ Quảng trị vào miền Trung vòng quá xa và heo hút.
Em mới đi hồi tháng 7 thì đường vẫn thế, dù có xấu đi 1 chút. Đoạn từ Hà nội đi ra cho đến hết Chợ bến vẫn đông đúc xe cộ vì nhà dân đông và có 1 mỏ đá chỗ đoạn gần hết địa phận hà nội nên ben chở đá nhiều và bụi bẩn. Còn lại sau đó là đường khá thoáng.
Chỉ có 1 đèo đáng gọi là đèo là đèo Đá đẽo trước khi vào Quảng bình. Ai mà đi cung Tây bắc quen thì không nghĩ nó là đèo luôn :)

Tiện đây hỏi các cụ dán ETC ở đâu nhanh và tiện nhất nhỉ (khu vực Hà nội). Em cảm ơn
Dán thẻ thu phí không dừng cụ alo Viettel đến dán tận nhà cụ luôn

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ, các mợ.
Em đang có kế hoạch cuối tháng này chạy cung Hà Nội - Huế. Các bài về cung này em cũng tìm được nhiều, nhưng đa phần đã cũ. Vì vậy, em xin phép lập thớt mới để cập nhật thông tin mới nhất có thể ạ. Em đang tính đi đường HCM cho vắng: Ngày 1 chạy Hà Nội - Đồng Hới. Ngày 2 chạy Đồng Hới - Huế (ra khỏi đường HCM ở Quảng Trị rồi theo QL 1A đi Huế). Không biết dạo này chất lượng đường HCM có còn tốt không (em chạy cách đây khoảng 4 - 5 năm thì đường khá tốt). Các cụ, các mợ xem như thế này có ổn không ạ. Em xin cảm ơn.
Cứ cao tốc và QL1 mà đi cụ ạ, em năm nào cũng đi Huế 2 lần (trừ năm nay do covid).

z300

Xe điện
Tết Ta nghỉ dài này muốn chạy xuyên Việt mà ngại dịch khong biết các địa phương có đón tiếp, dịch vụ các thứ có như xưa khong? Hôm trước em có người quen đi Đà nẵng mà không thuê được phòng KS!

lacse_09

Xe tăng
Tết Ta nghỉ dài này muốn chạy xuyên Việt mà ngại dịch khong biết các địa phương có đón tiếp, dịch vụ các thứ có như xưa khong? Hôm trước em có người quen đi Đà nẵng mà không thuê được phòng KS!
E cũng đang hóng tết ta làm chuyến đây ạ. Ko biết các tỉnh có đón tiếp khách ko nữa. 2 năm cuồng cẳng quá rồi.