hỏi về địa chỉ sơn 33 tân ấp.

MerSLK200

Xe tải
Website
galuoc.vn

Hieu.bi1988

Xe hơi
Thấy bọn thợ cũng hay mang đồ xuống đó sơn :)
Hoặc bác qua trần phú đoạn đường ray tàu điện ý hỏi thử xem :)
Ngày xưa em sơn trên đó khá ưng !!!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bẩm

Tiện thợ và công nghệ sơn ô tô, em định mở một quầy sơn xe máy phục vụ bà con, bác nào biết giá sơn xe cho em hỏi làm sơn cả xe những xe sau đây thì họ lấy bao tiền ạ

- SH, PS, Dylan
- LX, Liberty, Lead . .

+ Để nguyên xe bọc kín những chỗ không sơn và sơn chỗ cần sơn kiểu ô tô và tháo các miếng rời ra sơn rồi lắp lại thì giá có khác nhau không ạ

Cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

cupheu

Xe tăng
Bẩm

Tiện thợ và công nghệ sơn ô tô, em định mở một quầy sơn xe máy phục vụ bà con, bác nào biết giá sơn xe cho em hỏi làm sơn cả xe những xe sau đây thì họ lấy bao tiền ạ

- SH, PS, Dylan
- LX, Liberty, Lead . .

+ Để nguyên xe bọc kín những chỗ không sơn và sơn chỗ cần sơn kiểu ô tô và tháo các miếng rời ra sơn rồi lắp lại thì giá có khác nhau không ạ

Cảm ơn các cụ
xong cụ giảm 50% OF cho nhà em nhé :)) em tưởng là xe máy thì mình nên tháo ra để sơn từng miếng chứ ạ,vì dù sao cũng dễ tháo lắp cụ nhỉ,cơ mà e cũng chả biết giá tiền ntn

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
xong cụ giảm 50% OF cho nhà em nhé :)) em tưởng là xe máy thì mình nên tháo ra để sơn từng miếng chứ ạ,vì dù sao cũng dễ tháo lắp cụ nhỉ,cơ mà e cũng chả biết giá tiền ntn
Cảm ơn cụ em đã mở gian hàng, kính cụ qua chơi (xem chữ ký) cảm ơn các cụ đã quan tâm

trinhtron

Xe hơi
đã có bác nào sơn xe ở chỗ 11 trần phú chưa nhỉ? ngay đầu lối vào đường tôn thất hiệp
không biết ở đó chất lượng sơn tốt ko?

Alituti

Xe tải
K/g Bác Garage VIETVOIZ: Em đã từng mang xe đi đổi màu và sơn lại cả xe (Piagio LX và GT). Sơn xe máy cũng như Oto đổi màu, tháo toàn bộ máy để sơn lòng trong ( xe đổi màu, xe sơn lại ko cần nhưng vẫn tháo hết ra để tránh sơn bụi bám vào dây điện và các rắc cắm, nếu không sẽ bị lộ là xe đi sơn lại :)) ). Vì dòng Piagio phải sử dụng 1 số dụng cụ chuyên dụng để tháo nên em thuê luôn 1 đ/c bên PI tháo + lắp + dầu phanh (chi phí là 500k). Còn sơn xe chi phí là 1 củ (em cũng sơn của gara sơn Oto, đây là chỗ quen nên em nhờ sơn, không biết giờ khó khăn họ có làm thêm xe máy không nữa?!).
Đối với sơn xe máy thì mất công hớn chút, tháo toàn bộ phần cần để sơn ra rồi xử lý thì đẹp nhất. Bác mà để nguyên xe rồi dán che các chi tiết khác thì vừa mất công, mất thời gian mà xe không được đẹp ạ! Mất công tháo lắp nhất là chỉ mấy ông LX và GT thôi, còn lại là tháo đơn giản mà bác.
Chúc bác luôn đắt hàng :-bd

Quang kon

Đi bộ
Hnay lọ mọ vào OF để nghiên cứu về việc sơn lại em SH đời đầu (2004) của em thì được biết khá nhiều thông tin. Tựu chung lại thì thì em đang quan tâm đến xưởng sơn Xgraphic gì đó ở An Dương và xưởng của bác nemo_0501.
Mong các OF-er cho em thêm ý kiến để em lựa chọn sớm được địa chỉ tin cậy để gửi gắm em nó ạ.
Cảm ơn các bác nhiều!

Các cụ cho em hỏi bây giờ sơn chỗ nào thì tốt. Em ở khu vực Hoàn Kiếm ạ

Tịt Át Cụ

Xe đạp
Xin các cụ địa chỉ ở Hà Nội sơn lên chrome màu trắng bạc chỗ nào tốt vậy các cụ nhỉ ... tks các cụ ợ !

walletaaa

Xe tải
Bẩm

- SH, PS, Dylan
- LX, Liberty, Lead . .

Cảm ơn các cụ
Em ko biết nhưng thấy có thớt bình loạn thế này:
“Thế cụ k nắm bắt giá thị trường rồi. E nói thế này nhé. Nếu cụ sơn xe piagio ở tiệm sơn xe máy thì rơi 1tr7-2tr. Cụ mang ra tiệm sơn oto nó rơi 1tr8-2tr2. Giá toàn hà nội luôn nhé.( còn giá thợ thì rẻ hơn 2-4lit) => nhà em trước buôn xe máy. Ok”

Nếu Cụ mở thêm cả dịch vụ sơn xe máy cho e xin đc e mang cái xe cổ của e qua cụ để cụ khoác áo mới cho e nó