Hỏi về điện cho altis 2012 1.8at

truongbq

Xe đạp
Mình dùng màn hình DVD thời gian gần đây xảy ra hiện tượng nếu bật ngay DVD sau khi nổ máy thì không xem được hình, chỉ nghe được nhạc( có hiển thị menu ngoài cùng) nhưng nếu đi một lúc mới bật DVD thì lại ok. Xin hỏi có phải do điện áp ắc quy không đủ nên sau khi xe chạy một lúc ắc quy được sạc mới đủ điện áp. Mình khắc phục bằng cách lắp thêm tụ điện cho màn hình thì có được không( hệ thống âm thanh chưa độ, còn nguyên bản )

Bóng Chày

Xe lừa
Bác tháo ra cắm lại, chắc lỏng giắc nào đó. Tốt nhất nên mua hàng xịn chút

Sent from my iPhone using Forum Runner

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mình dùng màn hình DVD thời gian gần đây xảy ra hiện tượng nếu bật ngay DVD sau khi nổ máy thì không xem được hình, chỉ nghe được nhạc( có hiển thị menu ngoài cùng) nhưng nếu đi một lúc mới bật DVD thì lại ok. Xin hỏi có phải do điện áp ắc quy không đủ nên sau khi xe chạy một lúc ắc quy được sạc mới đủ điện áp. Mình khắc phục bằng cách lắp thêm tụ điện cho màn hình thì có được không( hệ thống âm thanh chưa độ, còn nguyên bản )
Cụ quay lại chỗ lắp màn hình nhờ thợ kiểm tra cho cái dây phanh tay xem có thiếu mát không

truongbq

Xe đạp
Mình đã kiểm tra rồi, dây mát đã được nối. Mình theo dõi một thời gian thấy nếu bật ngay DVD khi mới khởi động thì thỉnh thoảng không nên hình, nhưng khi đi được một lúc thì lại lên.

Trung già

Xe buýt
Lỗi phần mềm của DVD rồi cụ ạ . Thay đầu khác mới khỏi đc bệnh đấy .

truongbq

Xe đạp
Cái này mình lắp ở Minh Ngọc( ở Nguyễn Phong Sắc ). Mang ra bảo hành thì màn hình nó hiện lên( Do đi được một lúc thì màn hình lại hiện ) nên ông ta bảo được rồi , có bị làm sao đâu rồi chẳng thèm xem nó như thế nào. Lần sau xin cạch Minh Ngọc ra.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Cái này mình lắp ở Minh Ngọc( ở Nguyễn Phong Sắc ). Mang ra bảo hành thì màn hình nó hiện lên( Do đi được một lúc thì màn hình lại hiện ) nên ông ta bảo được rồi , có bị làm sao đâu rồi chẳng thèm xem nó như thế nào. Lần sau xin cạch Minh Ngọc ra.
Nếu bác thay ở Minh Ngọc thì đạp dấn ga lên một chút, mang ra Tô Hiệu em kiểm tra giúp bác.