[Funland] Hỏi về độ bền của dàn mini Nhật và nơi sửa chữa đảm bảo?

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
hihi e biết bác qua hội linn vnav rồi ah, con cdp karik3 của e chết 3 con tụ rubycon mà e 2 ngày lọ mọ ms ra. bộ nguồn xung 2 tầng mạch nhìn ái ra quần. có xèng e cố lên bộ toàn linn nữa cdho nó máu
Thế là ngon rồi bác ạ, nguồn xung dùng thì ngon nhưng sửa rất mệt, khong nhu nguồn xuyến thường tháo mấy cái vòng dây là xong.

Em kính bác 1 li rồi, bác cũng rót em 1 ly chia vui với bác chứ nhỉ, nhìn hũ rượu của bác mà em phê quá.

htshiphang

Xe hơi
Thế là ngon rồi bác ạ, nguồn xung dùng thì ngon nhưng sửa rất mệt, khong nhu nguồn xuyến thường tháo mấy cái vòng dây là xong.

Em kính bác 1 li rồi, bác cũng rót em 1 ly chia vui với bác chứ nhỉ, nhìn hũ rượu của bác mà em phê quá.
Kính bác 1 ly

yeudesong87

Xe máy
Em thấy mắt đọc CD thường rất quan trọng, nhiều loại kô có mà thay. Hiện em đang chơi dàn trung khủng sony md919, md99 cũng đã từng qua tay, thì thấy mắt mấy con này rất trâu, đọc đĩa cỏ, xước ngang dọc băng băng. Mắt nếu hỏng thấy bảo dễ thay, tầm 250k. Nhưng em ít nghe CD, toàn chơi wav từ đầu HD thôi. Mấy cái dàn mini em kô thích vì nhìn loa kô thấy lực, bass 10-12 cm thì lấy đâu ra tiếng. Chỉ thấy dòng Victor là có lực, đáng nể chất âm từ đôi loa còi :)

Có người đã bị hỏng IC hay sò công suất thì phải, tìm mãi kô đc.

Em thấy còn cắm nhầm điện 220v (khá phổ biến), mất tầm 400-500k cho việc sưả chữa.
Mình có lần cũng cắm nhầm 220v thế mà ko sao. May vãi

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

thongnv

Xe điện
cháu đào mộ tí
Cháu cũng đang hóng và muốn mua 1 dàn mini Nhật các cụ ạ
Nghe nhạc vàng, trữ tình thì mua bộ nào với giá tiền 2 củ nhỉ?

So _chet

Đi bộ
Tý em PM cho cụ tên, điện thoại, địa chỉ nhé, nhưng cụ phải nói khéo chút vì bác cả này hơi cá tính, ko sửa mấy loại này, thích thì nhận, không thích ko nhận, nhận rồi rẻ có khi sửa xong chả lấy tiền, bữa rồi em giới thiệu 1 người bạn cũng sửa 1 bộ dạng như của cụ rồi.

Cụ thấy ổn thì cho em xin ly rịu nhé, thanks
Bác ơi cho em xin cái địa chỉ số đt em nhờ xem cái dàn nhà em, em nó giống hệt của nhà bác lâu rồi em mới sờ đên nó thì nó ko đọc được . Basc nhắn cho em vào số 0904 080 880

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

Xèng về là e xúc luôn cho nó nóng 1 bộ nhật cổ, 1 bộ ăng lê cụ ah, nghe mãi 1 thể loại nó cũng chán.

Chỉnh sửa cuối:

Huy Thiện

Xe máy
Em hong 1 bo dan nhug co trung 4thot roi a.ai chan de lai cho em0936861111

Pham Viet

Đi bộ
Tý em PM cho cụ tên, điện thoại, địa chỉ nhé, nhưng cụ phải nói khéo chút vì bác cả này hơi cá tính, ko sửa mấy loại này, thích thì nhận, không thích ko nhận, nhận rồi rẻ có khi sửa xong chả lấy tiền, bữa rồi em giới thiệu 1 người bạn cũng sửa 1 bộ dạng như của cụ rồi.

Cụ thấy ổn thì cho em xin ly rịu nhé, thanks
Cụ cho E xin chỗ sửa với. Em nhà E đọc đĩa cứ vấp

Huy Thiện

Xe máy
Ko co cu nao du dung a.em van cho a

tranhoangminh

Xe container
e nhờ các cao thủ, nhà e còn bộ dàn này mà bỏ mấy năm giờ cắm vào thấy tiếng loẹt xoẹt, bị kẹt đĩa, đang muốn tìm cao thủ để sửa, chứ lôm côm e sợ lắm, vì bộ này e vẫn còn nguyên tem sony việt nam luôn, giờ muốn sửa để nghe nhạc hoặc bầy phòng khách cho đẹp, tiện cụ nào có cái hoặc biết cái đk loại này ở đâu bán , vì e tìm mãi k thấy đk vứt đâu hix

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
Em vào xem có chỗ nào sửa mắt đọc cái Onkyo của em :)

Hình như trên này có bác rubythang chuyên hàng Nội địa
E kính cụ 1 ly .
===
Gửi cụ chủ thớt :
- Hàng cũ thì độ bền ko ai nói hay được, tuy nhiên cơ bản là ngon.
- Hỏng thì đi sửa vì đó là rủi ro ko may, cụ ko phải lo gì hết. Cụ đi mua hàng mới bảo hành 12 tháng ( bọn tư bản nó cộng tiền sửa vào đó rồi ). Sau 1 năm hỏng cụ lại đi sửa nhưng mất tiền.... tóm lại cụ là người dùng hỏng gì sẽ có người phục vụ cụ, cụ cứ lo công việc của cụ thôi. Mỗi người 1 việc.
- E làm hàng cũ web đây www.amthanhnoidia.com alo đây 098.369.8887
Cũng định làm cái kdcn trên này nhưng đó là kế hoạch tới vì hiện e vẫn chủ yếu đổ cho thợ tỉnh, e ko nuôi thợ sửa nên amly loa đài e bốc mớ về sống bán sống chết bán chết cho nhẹ đầu. Cụ nào tham khảo web đưa lên 1 vài sản phẩm thích gì thì lấy.
- Thêm 1 điều nữa là hàng cũ ko phải lúc nào cũng zin 100% được cụ nhé, tuỳ từng con cụ thể thôi.
- Có những cái sửa chấp nhận được như loa thay gân,amly chấm lại hàn vì đơn giản vận chuyển bị bong mối hàn...
- Bọn tây nó ko như mình hỏng đi sửa, sửa mãi ko sửa đc nữa mới vứt đi. Bọn nó ko hỏng có khi cũng ném, lỗi mode nó cũng ném, nghe ko hay ko hợp nó cũng ném.... cũng như dân chơi nhiều tiền bên mình thôi. Cũng có thằng tây nghèo nó sửa đấy nhưng sửa bên tây công đắt bỏ mịa, bán đi mua cái khác cho lành...
- Kinh nghiệm chọn mua thì nhiều lắm , cảm quan mắt thường, test thử gần như ngon là ngon. Tháo máy nhìn linh kiện.
- Bên e bốc mớ nhiều nên hay khuyến khích ae test kỹ, tháo luôn tại chỗ cho sướng. Chứ người bán có ai muốn khách hàng của mình không vừa ý mua đồ của mình bị lỗi đâu.
- Khuyên cụ chủ vẫn nên chọn đồ âm ly loa bãi cũ vì đơn giản là giá hợp lý và chất lượng ok hơn hàng mới nhiều.
- Mình làm bãi rác cho bọn tư bản còn lâu cụ yên tâm, với các tầm nhìn 2050 với 2070 của các cụ trên thì chắc 100 năm nữa mới đỡ thành bãi rác tư bản.

Chỉnh sửa cuối:

rubythang

Xe tăng
Website
www.amthanhnoidia.com

rubythang

Xe tăng
Website
www.amthanhnoidia.com
e nhờ các cao thủ, nhà e còn bộ dàn này mà bỏ mấy năm giờ cắm vào thấy tiếng loẹt xoẹt, bị kẹt đĩa, đang muốn tìm cao thủ để sửa, chứ lôm côm e sợ lắm, vì bộ này e vẫn còn nguyên tem sony việt nam luôn, giờ muốn sửa để nghe nhạc hoặc bầy phòng khách cho đẹp, tiện cụ nào có cái hoặc biết cái đk loại này ở đâu bán , vì e tìm mãi k thấy đk vứt đâu hix
cụ tả thế ko bắt bệnh đc đâu. Thợ thì nhiều lắm, cụ cần đồ zin thay có mấy bác thợ chuyên luộc đồ lỗi của e về lấy linh kiện chắc mấy bác ấy làm được đấy.

rubythang

Xe tăng
Website
www.amthanhnoidia.com
cháu đào mộ tí
Cháu cũng đang hóng và muốn mua 1 dàn mini Nhật các cụ ạ
Nghe nhạc vàng, trữ tình thì mua bộ nào với giá tiền 2 củ nhỉ?
tầm đó cụ mua bộ onkyo v5 ấy, có 1 bác ở mạn trường chinh hay có loại đấy nhiều.
Còn nhiều hơn chút thì qua e làm 1 bộ 4 thớt tầm 2.8tr kenwood hoặc pioneer về chơi.
www.amthanhnoidia.com alo e 0983698887 xưng hô đừng cụ nhé, vì cụ chỉ nên hữu dụng khi chát chữ thôi chứ ở ngoài cứ cụ với e người khác hiểu nhầm mất.

xmanvn

Xe buýt
Em nghe tạp, phòng rộng nhưng chỗ để hạn chế nên muốn mua bộ càng bé càng tốt, ưu tiên mid, treble (vì có thể sẽ dùng sub), có line in, hoặc coaxial càng tốt, hình thức đẹp, giá dưới 5tr. Các cụ tư vấn giúp em, thx!

djblack

Xe hơi
Nhà cháu lại khai quật mộ lên.
Các cụ cho nhà cháu hỏi ở Hà Nội các cụ biết ở đâu nhận sửa thớt Amply của dàn mini nhật không ạ? Cháu đã alo vài chỗ chuyên bán dàn mini nhật rồi mà không có chỗ nào nhận sửa chữa cả.
Chẳng là nhà cháu có bộ Sony MD919, bật lên nghe được khoảng 10 bài hát thì 1 bên loa phải có tiết lẹt xẹt, nhà cháu stop nhạc và rút hết các cổng kết nối nguồn vào của âm thanh và cho volum nhỏ hết cỡ thì vẫn có tiếng lẹt xẹt. Tắt dàn đi để lâu lâu bật lại thì lại bình thương nhưng nghe được 1 lúc lại bị. Tìm hiểu trên các diễn đàn thì có người bảo do triết áp, có chỗ bảo do Trasitor gì gì đó, cũng lại có người nói là do tiếp xúc mối hàn chân loa (dây loa cắm vào amply) bị bong lỏng mối hàn. Nhà cháu muốn cho đi khám sinh lý tổng thể để xem thực hư ra sao mà không có nơi nào mình thấy có uy tín nhận khám cả.
Nay lên đây cụ nào biết ở đâu nhận sửa chữa và có uy tín thì mách nhà cháu với.
Cảm ơn các cụ.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang hóng để sửa con sony md919 mua hộ ông anh ở quê đây. Một bên loa cứ đập phèn phẹt, là do amply :(

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng được thớt này bên vnav. Riêng ông Dũng - Trương Định khá nổi tiếng thì em đã từng mang amply đến sửa. Khi lấy về thì thấy ốc vít linh tinh, có chỗ mất ốc. :(

http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=27&t=44356