[Funland] Hỏi về đồng hồ Garmin

Ếch

Xe tăng
Trước em chạy bộ toàn dùng run keeper trên điện thoại, bật lên chờ bắt tín hiệu GPS (khoảng 1 phút ở ngoài trời) là chạy vô tư. Giờ mới sắm con Garmin S60 đầu tư cho sức khỏe chút, có chức năng cuốc đất, chạy, bơi, đạp xe... Nhưng em thấy con này bắt tín hiệu GPS kém xa điện thoại, chờ mãi vẫn chưa xong 5-7 phút, nguội hết cả người. Mà quãng đường chạy lại có sai số lớn so với điện thoại, làm kết quả ko chính xác.
Cụ nào có kinh nghiệm về Garmin thì cho em chút chia sẻ với ạ.

hanhpn

Xe tải
Cháu dùng Garmin 735XT, 3 môn đủ luôn. Pin GPS đủ ultra 14h chạy. Sync sang runkeeper hoặc strava giống kết quả trên điện thoại.

Ếch

Xe tăng
Cháu dùng Garmin 735XT, 3 môn đủ luôn. Pin GPS đủ ultra 14h chạy. Sync sang runkeeper hoặc strava giống kết quả trên điện thoại.
Pin thì ok cự ạ, nhưng thời gian chờ nhận tín hiệu GPS lâu quá. Em bật chức năng chạy bộ rồi chờ 5-7 phút mà vẫn cứ báo đợi, chưa thấy sẵn sang. Nếu đứng trong nhà thì chịu chết luôn ko có tín hiệu GPS. So với điện thoại thì kém xa, ngồi trong nhà các cụ vẫn xem vị trí GPS trên bản đồ được. Con garmin của cụ có bị thế ko ạ, cụ bật bao nhiêu phút thì tín hiệu vị trí sẵn sang. hay cái của em lởm. Em mua store ở Spore, chắc ko phải hang đểu.

Huthasa

Xe container
Pin thì ok cự ạ, nhưng thời gian chờ nhận tín hiệu GPS lâu quá. Em bật chức năng chạy bộ rồi chờ 5-7 phút mà vẫn cứ báo đợi, chưa thấy sẵn sang. Nếu đứng trong nhà thì chịu chết luôn ko có tín hiệu GPS. So với điện thoại thì kém xa, ngồi trong nhà các cụ vẫn xem vị trí GPS trên bản đồ được. Con garmin của cụ có bị thế ko ạ, cụ bật bao nhiêu phút thì tín hiệu vị trí sẵn sang. hay cái của em lởm. Em mua store ở Spore, chắc ko phải hang đểu.
Của em F5 mất khoảng 10s để nhận GPS.

Ếch

Xe tăng
E cũng ko biết có bảo hành toàn cầu ko, hôm e mua thấy nó bảo chỉ ở spore thôi, nhưng e tin hãng lớn mấy khi hỏng nên mới mua. E vừa gọi cho bọn fpt, nó bảo cập nhật lại firmware qua máy tính, nếu ko đc chắc phải mang qua spore akak.

hanhpn

Xe tải
Chip GPS của cụ có vấn đề rồi. Của em mất <10s nhé

Alexandre Ciskob

Xe điện
garmin 235 của em cũng thế, lúc thì 10s đã thấy nhận GPS rồi, có lúc khởi động xong vẫn chưa thấy GPS đâu, chờ 1 lúc rồi lại khởi động lại, xong 2 lần warm up thì đi bộ về :D

Ếch

Xe tăng
E vào báo cáo các cụ là e cập nhật phần mềm qua garmin express trên máy tính và giờ ngon rồi ạ.

Dogmatix

Xe tăng
Chỗ em bôi đậm kia em e là cụ hiểu chưa đúng về cái GPS trên ĐT. ĐT sử dụng cả 3G và wifi để định vị, vì vậy cụ có trong hầm, trong lô cốt thì vẫn xem được vị trí GPS trên bản đồ thôi mà, miễn là còn wifi hay 3G.

Bọn đồng hồ có GPS độc lập nó khác, yếu hơn ĐT là lẽ bình thường thôi cụ. Và nhất là những hôm nhiều mây để đợi được nó bắt GPS thì phải cực kỳ kiên trì.

VipLand

Xe buýt
Trước em chạy bộ toàn dùng run keeper trên điện thoại, bật lên chờ bắt tín hiệu GPS (khoảng 1 phút ở ngoài trời) là chạy vô tư. Giờ mới sắm con Garmin S60 đầu tư cho sức khỏe chút, có chức năng cuốc đất, chạy, bơi, đạp xe... Nhưng em thấy con này bắt tín hiệu GPS kém xa điện thoại, chờ mãi vẫn chưa xong 5-7 phút, nguội hết cả người. Mà quãng đường chạy lại có sai số lớn so với điện thoại, làm kết quả ko chính xác.
Cụ nào có kinh nghiệm về Garmin thì cho em chút chia sẻ với ạ.
Dùng apps trên đthoaij tiện hơn nhiều cụ ak. Đh lích kích lắm. E dùng apps uswing mất phí tiện lắm

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Việc nhận tín hiệu lâu hay nhanh nó còn phụ thuộc vị trí của cụ nữa. Cụ ngồi trong nhà hoặc ở ngoài trời nhưng tứ phía đều là chung cư, nhà cao tầng... thì nó bắt tín hiệu lâu hơn là bình thường mà.
Em dùng máy gps chuyên dụng mà ngồi trong nhà cũng mãi mới bắt đc 1-2 vạch sóng. Còn cái hay của đồng hồ hay máy gps chuyên dụng thì nó đi vào vùng đồi núi ko có sóng điện thoại thì vẫn hoạt động được bình thường.

emlamoon15

[Tịch thu bằng lái]
Em du gd hứ gt1 thấy định vị ổn