[Funland] Hỏi về dự án chung cư CT3 Nghĩa Đô

mebebim

Xe đạp
Chào các cụ.

Em đang quan tâm dự án CT3 Nghĩa Đô đang mở bán theo hình thức chuyển nhượng HĐMB. Tầm tài chính phù hợp với nhà em nhưng không hỗ trợ vay NH, thanh toán trả thẳng 1 lần. Nhà mới bàn giao chưa qua sử dụng.

Em chỉ băn khoăn cái hình thức nhà ở tái định cư phục vụ mục đích thương mại này có vấn đề gì về mặt pháp lí hay không? Các cụ rành tư vấn em với.

Tư vấn của bạn Sales

"Tên gọi: CT3 Nghĩa Đô hay còn được gọi Chung cư CT3 khu đô thị Nghĩa Đô Vị trí : Lô đất CT3, Khu đô thị mới Nghĩa Đô, Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy, TP. Hà Nội. (Ngõ 106 Hoàng Quốc Việt đi vào) Chủ đầu tư: Công ty Cổ phần Đầu tư và Xây dựng Số 1 Hà Nội (HICC1). Đơn vị thiết kế: Công ty Cổ phần Đầu tư và Thiết kế Xây dựng Việt Nam (CDC). Đơn vị tư vấn giám sát: Công ty CP Tư vấn Xây dựng Công nghiệp và Đô thị Việt Nam (VCC). Đơn vị thi công: Công ty CP Xây dựng và Quản lý Dự án Số 1 (PCM1). Phục vụ: chung cư Ct3 Nghĩa Đô là chung cư Thương Mại, phục vụ cho công tác tái định cư đường vành đai 1 đoạn Voi Phục - Hoàng Cầu của Thành phố Hà Nội. chủ nhà được đền bù bằng căn hộ nhưng không có nhu cầu ở thì họ bán theo hình thức thương mại.
Quy mô: 21 tầng, 02 tầng hầm, 02 tầng thương mại.Các căn hộ từ tầng 03 - 21 Diện tích:
• căn 1 PN 1 Wc: 44m2
• căn 2 PN 1WC: 47 - 54m2
• căn 2 PN 2WC: 64 - 69m2
Năm hoàn thiện: 6/2020
Pháp lí: sổ hồng lâu dài.
chủ nhà kí hd vs cdt , sau khi có hd mua bán chủ nhà ki chuyển nhượng vs khách mới

nhà tái định cư thì có sổ rồi vs đk chuyển nhượng, nhung ct3 nó là nhà thương mại nên chuyển nhượng hdmb bình thương

ct3 là dự án được tp hà nọi ki hd vs chủ đầu tư để phục vụ cho công tác giải tòa mặt bằng đường vanh đai 1 đoạn đê la thành,nên bản chất nó là nhà thương mại phuc vụ tái định cư chứ ko phải là nhà tái định cư"

tàu

Xe hơi
cứ thấy sale đăng bàn giao cách đây mấy tháng văn mẫu y nhau , 2020 hoàn thiện mà 2023 chưa bán thì từ từ cho chắc gạch

Thutrangbui

Xe đạp
Em cũng tìm hiểu và thấy rủi ro nên quyết định không xuống tiền. Về giá thì giá nhà nước là 23tr/m nhưng sale đẩy giá lên tầm 38-40tr. Trong khi các toà bên cạnh ko phải tái định cư thì tầm 45tr. Tuy nhiên sổ thì không biết khi nào mới có. Nhà tái định cư thường ko có ban quan lý nên cũng chưa biết chất lượng vận hành toà nhà như nào. Nên nếu giá tầm 30-33 thì có thể chấp nhận rủi ro chứ giá kia em cố tý mua nhà tm mấy toà bên cạnh còn hơn ạ

mebebim

Xe đạp
310 và 2009 giá 39.5
818 giá 38
2019 giá 38.5

~39tr/m2ạ

• Vodka
Reactions: HMC

mebebim

Xe đạp
Em cũng tìm hiểu và thấy rủi ro nên quyết định không xuống tiền. Về giá thì giá nhà nước là 23tr/m nhưng sale đẩy giá lên tầm 38-40tr. Trong khi các toà bên cạnh ko phải tái định cư thì tầm 45tr. Tuy nhiên sổ thì không biết khi nào mới có. Nhà tái định cư thường ko có ban quan lý nên cũng chưa biết chất lượng vận hành toà nhà như nào. Nên nếu giá tầm 30-33 thì có thể chấp nhận rủi ro chứ giá kia em cố tý mua nhà tm mấy toà bên cạnh còn hơn ạ
Cảm ơn mợ.
Em chỉ thấy vị trí OK với tầm tiền OK thôi. Em mà mua cũng trúc trắc chỗ dòng tiền vì sales bảo không hỗ trợ vay NH mà cũng chưa có sổ nữa. Chứ tòa này về tiện ích thì ít thật mợ ạ.

Thutrangbui

Xe đạp
Cảm ơn mợ.
Em chỉ thấy vị trí OK với tầm tiền OK thôi. Em mà mua cũng trúc trắc chỗ dòng tiền vì sales bảo không hỗ trợ vay NH mà cũng chưa có sổ nữa. Chứ tòa này về tiện ích thì ít thật mợ ạ.
Vâng ban đầu em thích toà này lắm nên tìm hiểu rất kỹ ạ. Suýt nữa thì xuống tiền rồi nhưng tiền mình khó kiếm nên mình phải cân nhắc chắc chắn nên lại thôi ạ.

tàu

Xe hơi
Vâng ban đầu em thích toà này lắm nên tìm hiểu rất kỹ ạ. Suýt nữa thì xuống tiền rồi nhưng tiền mình khó kiếm nên mình phải cân nhắc chắc chắn nên lại thôi ạ.
thế xog mợ mua khu nào ạ , tầm dưới 3 tỉ giờ khó ghê

mebebim

Xe đạp
Tầm 1.6-1.8t như nhà em mới khó chứ 3t giờ em thấy nhiều lựa chọn mà cụ nhỉ ?
Em thấy bên Đất Xanh đang rộn ràng tòa Tecco tầm 3ty mà 18 tháng miễn lãi cam kết mua lại nhà sau 18t nếu khách không ưng í thì phải ạ.

Thutrangbui

Xe đạp
Tầm 3 tỷ nhiều ạ, em mua quanh Cầu Giấy, Nam, Bắc Từ Liêm thôi thì có Green Star, Iris Garden, Goldmark thì có vẻ mới mà ổn ạ. Em chưa cần gấp lắm nên em đợi cuối năm xem giá có xuống không. Hihi

Thutrangbui

Xe đạp
Tầm 1.6-1.8t như nhà em mới khó chứ 3t giờ em thấy nhiều lựa chọn mà cụ nhỉ ?
Em thấy bên Đất Xanh đang rộn ràng tòa Tecco tầm 3ty mà 18 tháng miễn lãi cam kết mua lại nhà sau 18t nếu khách không ưng í thì phải ạ.
Vâng tầm đấy khó ạ, phải ra xa hoặc mua cũ hẳn cơ. Em mua 2,3 tỷ mà tìm lòi mắt

mebebim

Xe đạp
Em cũng không gấp gì cả, tầm giờ tới cuối năm nghía từ từ thôi mợ. Có điều thấy giá chỉ có tăng không giảm nên hơi sốt ruột.

Thutrangbui

Xe đạp
Em cũng không gấp gì cả, tầm giờ tới cuối năm nghía từ từ thôi mợ. Có điều thấy giá chỉ có tăng không giảm nên hơi sốt ruột.
Em thấy có giảm mà, như khu Green star tháng 4 giá tầm 2,8 tỷ thì còn 2,68 tỷ giá tb thôi

tàu

Xe hơi
Greenstar như vậy còn rẻ hơn khu Mỹ Đình ấy chứ , ko rõ bên Green ổn ko , chứ vị trí Green giờ quá đẹp