[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nhiều cụ cứ thắc mắc hoặc nói như đúng rồi là vậy những blook không điều chỉnh quy hoạch thì sao phải dừng, abc. Quy hoạch 1/500 là quy hoạch của dự án, điều chỉnh lại một phần trong dự án cũng là điều chỉnh lại 1/500, khi đó phải phê duyệt điều chỉnh xong mới được xây.

Nói nôm na như thế này để các cụ dễ hình dung. Các cụ chuẩn bị xây nhà, theo giấy phép nó là 3 tầng nhưng các cụ đang nộp hồ sơ xin điều chỉnh lên 5 tầng thì các cụ có được xây không ? Hoặc giả đang đổ khung đến tầng 4 họ xuống kiểm tra thây vi phạm rồi ra quyết định đình chỉ xây dựng, các cụ nghĩ là mai vẫn tiếp tục được làm xây trát, ốp lát hoàn thiện đối với 3 tầng theo giấy phép trước đây ah ? chỉ phải dừng xây dựng cái tầng 4 thôi sao ?

Tungtunghunghung

Xe tăng
Thực ra đi tìm chỗ để đầu tư mà x2 trong vòng 3 năm là khó đó, thế nên cơ hội rất ok đó, Còn nếu đột biến có thể nhanh hơn 3 năm, hoặc tăng nhiều hơn (x3-4 lần) chẳng hạn :) Ai chắc cú đợi tới lúc hoàn thành, vào thì ăn sóng sân bay chắc cũng tăng thêm được 30-50% nữa :D

minhduc6863

Xe tải
E chưa mua đâu đang vào đọc còm nhưng theo đánh giá của e là có 1 đội đang cố tạo sóng giả và thông tin ảo trong này các cụ nhé :)) Thông tin thật ra còn chưa ăn ai đằng này cứ mập mờ ảo ảo =))

nhatscn

Xe tăng
Nhiều cụ cứ thắc mắc hoặc nói như đúng rồi là vậy những blook không điều chỉnh quy hoạch thì sao phải dừng, abc. Quy hoạch 1/500 là quy hoạch của dự án, điều chỉnh lại một phần trong dự án cũng là điều chỉnh lại 1/500, khi đó phải phê duyệt điều chỉnh xong mới được xây.

Nói nôm na như thế này để các cụ dễ hình dung. Các cụ chuẩn bị xây nhà, theo giấy phép nó là 3 tầng nhưng các cụ đang nộp hồ sơ xin điều chỉnh lên 5 tầng thì các cụ có được xây không ? Hoặc giả đang đổ khung đến tầng 4 họ xuống kiểm tra thây vi phạm rồi ra quyết định đình chỉ xây dựng, các cụ nghĩ là mai vẫn tiếp tục được làm xây trát, ốp lát hoàn thiện đối với 3 tầng theo giấy phép trước đây ah ? chỉ phải dừng xây dựng cái tầng 4 thôi sao ?
Em ko đồng tình lắm, mỗi lần xin điều chỉnh QH 1 chút trong dự án lại dừng cả dự án thì sai sai. Thế CĐT xin điều chỉnh vài lần cho 1 dự án thì hết mấy chục năm à cụ. Như cụ nói thì QH cũ xin 3 tầng, giờ cụ muốn xin tăng lên 5 tầng thì cụ cứ xây 3 tầng như QH trước đi, ai cấm cụ đâu. Nhưng xây lên tầng 4 là khác ngay khi chưa đc duyệt.

thanh.long

Xe tăng
Tin tức im ắng ko tuồn mạnh ra càng dễ có đội tay to quay lại gom hàng, chứ có sóng thật gom hàng bằng mắt.

Hôm qua có cụ nào trong này tham gia nhặt hpx trong tổng số hơn 50% cổ bị tóm chưa?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em ko đồng tình lắm, mỗi lần xin điều chỉnh QH 1 chút trong dự án lại dừng cả dự án thì sai sai. Thế CĐT xin điều chỉnh vài lần cho 1 dự án thì hết mấy chục năm à cụ. Như cụ nói thì QH cũ xin 3 tầng, giờ cụ muốn xin tăng lên 5 tầng thì cụ cứ xây 3 tầng như QH trước đi, ai cấm cụ đâu. Nhưng xây lên tầng 4 là khác ngay khi chưa đc duyệt.
Em viết rõ như thế mà cụ vẫn còn hỏi ntn. Nhà cụ họ cấp giấy phép XD cho 3 tầng nếu cụ cứ thế xây xong 3 tầng rồi mới xin điều chỉnh thì ai cấm đâu. Nhưng cụ chưa xây mà xin điều chỉnh họ bảo mang hồ sơ (đơn và GPXD cũ) lên nộp thì mai về trong thời gian chờ họ điều chỉnh cụ có được xây ? Cụ đọc còm trên em viết về Thanh Hà tại sao dừng ấy, việc đình chỉ xây dựng tại TH vì 3 lý do:
- Xin điều chỉnh quy hoạch
- Vai trò, nghĩa vụ và trách nhiệm của nhà đầu tư (Cienco5) và doanh nghiệp dự án (cienco5) đang có một số vấn đề, mẫu thuẫn, bất cập cần làm rõ.
- Có sai phạm trong xây dựng LK, BT tại một số khu không đúng theo mẫu trong quy hoạch 1/500 đã được duyệt.
Với những lý do trên cụ thấy việc tạm đình chỉ xây dựng tại Thanh Hà của cơ quan quản lý vẫn chưa đúng, chưa phù hợp ah!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thanh.long

Xe tăng
Các cụ tranh luận làm gì mãi mấy vẫn đề liên quan đến điều chỉnh quy hoạch chi tiết + giải quyết các sai phạm liên quan TTXD + triển khai thi công trở lại. Ai chả biết thừa là nếu mọi thứ trôi chảy nhanh nhất phải chờ 6-9 tháng nữa mọi thứ mới rõ hàng hơn được.

Giờ cứ để nó nằm im như hiện trạng đừng có thò chân khuấy vũng nước lên làm nước đục khó vào bắt cá lắm, khi nào cá to lên thì thò kích điện dí vào kiểu gì nó chả nổi lềnh phềnh một cách tự nhiên

Tungtunghunghung

Xe tăng
Em viết rõ như thế mà cụ vẫn còn hỏi ntn. Nhà cụ họ cấp giấy phép XD cho 3 tầng nếu cụ cứ thế xây xong 3 tầng rồi mới xin điều chỉnh thì ai cấm đâu. Nhưng cụ chưa xây mà xin điều chỉnh họ bảo mang hồ sơ (đơn và GPXD cũ) lên nộp thì mai về trong thời gian chờ họ điều chỉnh cụ có được xây ? Cụ đọc còm trên em viết về Thanh Hà tại sao dừng ấy, việc đình chỉ xây dựng tại TH vì 3 lý do:
- Xin điều chỉnh quy hoạch
- Vai trò, nghĩa vụ và trách nhiệm của nhà đầu tư (Cienco5) và doanh nghiệp dự án (cienco5) đang có một số vấn đề, mẫu thuẫn, bất cập cần làm rõ.
- Có sai phạm trong xây dựng LK, BT tại một số khu không đúng theo mẫu trong quy hoạch 1/500 đã được duyệt.
Với những lý do trên cụ thấy việc tạm đình chỉ xây dựng tại Thanh Hà của cơ quan quản lý vẫn chưa đúng, chưa phù hợp ah!
Thực ra không sai thì ai dừng, dừng bị kiện ngay. Về cơ bản cái quan trọng nhất là tiền, BT cũng tạo ra tiền, mà có tiền sẽ dễ xử lý sai phạm dừng xây. Bản chất sai phạm mấy cái lớn đã được giải quyết: 1 là 2 bên bắt tay nhau ok, 2 là đã trả lại tên cho em. Về trật tự xây dựng thì 2 cái lớn là công việ nước và cây xăng đã xử lý xong. Còn 1 số chung cư áp mái xây chưa đúng tầng 9. Còn về LK Biệt thự chả đáng là bao hơn chục căn giữa tổng thể dự án hơn 3000 căn. Có tiền đàm phán các lô xây sai quy hoạch là nhanh nhất (còn không có tiền làm gì cũng khó). Và thực tế sàn đã nhập lại một số lô sai quy hoạch rồi đó. Quan trọng nhất là đường, cứ thông đường là ngon hết, thế nên cái mốc 2025 là quá ngon trong điều kiện hiện tại rồi. Chắc cú thì đợi bắt đầu máy móc lao ra đường thi công thì đếm lùi được. Thực ra để thông đường xây mới đẹp, nhưng khả năng xây khá sớm trong năm 2023. Hơn nữa việc điều chỉnh quy hoạch cơ bản là chỉ điều chỉnh vài cái tiểu khu thôi, chứ điều chỉnh lớn sẽ không ai duyệt đâu, thế nên cái quy hoạch 1/500 đã được duyệt là căn cứ tham khảo, trường hợp xấu nhất không điều chỉnh được quy hoạch các tiểu khu thì phải khắc phục trật tự xây dựng để tiến hành xây dựng theo quy hoạch đã duyệt. Và kể cả trưởng hợp xấu nhất này xảy ra thì để xử lý các tồn đọng cũng không tốn thời gian và tiền bạc nhiều đâu. Cái quan trọng nhất bây giờ vẫn là làm đường để đối ứng, quyết toán… sau này làm sổ đỏ. Chứ việc xây dựng chỉ là chuyện nhỏ

Chỉnh sửa cuối:
Bác Rồng con bé nhỏ lan đâu mất rồi, lên cập nhật tình hình máy xúc máy lu đi đến phùng xá chưa hay lại lao vào đa hội mịa nó rồi. Trước là người cũng rất hay chê TH chỉ lao vào ôm đất tỉnh, cuối năm vừa rồi sút được hết đất tỉnh thì ko hiểu đầu năm nay bị ma trêu quỷ hờn thế nào lại lao đâm đầu vào làm căn bt và sau đó lại làm căn nữa với suy nghĩ xác định rõ ràng để đắp chăn thêm 2-3 năm nữa cũng không sao vì 1 năm nữa mà xây là em không đủ tiền nộp là bỏ mại luôn đấy

Tungtunghunghung

Xe tăng
Bác Rồng con bé nhỏ lan đâu mất rồi, lên cập nhật tình hình máy xúc máy lu đi đến phùng xá chưa hay lại lao vào đa hội mịa nó rồi. Trước là người cũng rất hay chê TH chỉ lao vào ôm đất tỉnh, cuối năm vừa rồi sút được hết đất tỉnh thì ko hiểu đầu năm nay bị ma trêu quỷ hờn thế nào lại lao đâm đầu vào làm căn bt và sau đó lại làm căn nữa với suy nghĩ xác định rõ ràng để đắp chăn thêm 2-3 năm nữa cũng không sao vì 1 năm nữa mà xây là em không đủ tiền nộp là bỏ mại luôn đấy
Quả mà nó bắt xây khối cụ lo kaka, ko phải ai cũng muốn xây sớm đâu, trừ các cụ cần nhà ở thực sự

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các vấn đề về Thanh Hà em nghĩ nếu đã thu xếp ổn thoả giữa C5 và C5 Land thì em nghĩ sẽ tốt, các tồn tại ở Thanh Hà sẽ được giải quyết. Nhưng hiện nay các sai phạm của cụ ấy tại các dự án khác đang xem xét căng phết, mấy người em quen có quan hệ làm ăn với cụ ấy giờ đang bị triệu tập, ung thủ đấy các cụ ah. Em không muốn post cụ thể lên đây vì cần thêm thời gian xem ntn đã!

Tungtunghunghung

Xe tăng
Các vấn đề về Thanh Hà em nghĩ nếu đã thu xếp ổn thoả giữa C5 và C5 Land thì em nghĩ sẽ tốt, các tồn tại ở Thanh Hà sẽ được giải quyết. Nhưng hiện nay các sai phạm của cụ ấy tại các dự án khác đang xem xét căng phết, mấy người em quen có quan hệ làm ăn với cụ ấy giờ đang bị triệu tập, ung thủ đấy các cụ ah. Em không muốn post cụ thể lên đây vì cần thêm thời gian xem ntn đã!
Sai đâu xử đó, như bầu Kiên bị tù mà ACB vẫn ngon bao năm, Nói chung làm căng lên thì khó ông nào sạch sẽ trong vắt được lắm :D

"BDS2019, post: 65636188, member: 618143"]
Cụ nào có cái phụ lục của vb này gửi lên
Em thấy còm của cụ trên post cái cv gì đấy thì thấy 2 thằng đã thống nhất đỏ choét rồi đấy cụ

Tungtunghunghung

Xe tăng
Em thấy còm của cụ trên post cái cv gì đấy thì thấy 2 thằng đã thống nhất đỏ choét rồi đấy cụ
Cái này không thống nhất thì Mỹ Hưng sang đầu tư công :)) Nên mặc dù chưa ưng cái bụng lắm nhưng vẫn phải trình ký chung làm BT nốt. Cũng may hạ tầng, vành đai 3,5 và 4 cũng được xúc tiến, thêm việc đô thị hoá đẩy giá mặt bằng chung lên cao nên ai cũng có miếng :D chứ như lúc cũ cãi nhau ỏm tỏi, thêm trục hướng tâm và dự phóng sân bay khiến cả 2 cũng mới có cái bắt tay

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thế ban đỏ chót 24/11 đó súc tích cô đọng như nào vậy cụ, hay mở bài gợi ý cũng được để vài năm tới xem có chuẩn ko
Nói thì dài dòng nhưng thế này cụ ah. Thanh Hà về cơ bản các tồn tại sẽ được tháo gỡ, chỉ có các tồn tại/sai phạm tại một số dự án khác (13 vấn đề nổi cộm) nếu làm căng có thể ảnh hưởng/tác động không tốt đến việc triển khai tại Thanh Hà cụ ah!

Nói thì dài dòng nhưng thế này cụ ah. Thanh Hà về cơ bản các tồn tại sẽ được tháo gỡ, chỉ có các tồn tại/sai phạm tại một số dự án khác (13 vấn đề nổi cộm) nếu làm căng có thể ảnh hưởng/tác động không tốt đến việc triển khai tại Thanh Hà cụ ah!
Vậy TH cơ bản được tháo gỡ và thế hệ F1 với F2 sẽ tổ chức triển khai nốt cho đúng nguyện vọng F0, còn các tồn tại một số dự án khác liên quan đến F0 thôi phải không cụ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vậy TH cơ bản được tháo gỡ và thế hệ F1 với F2 sẽ tổ chức triển khai nốt cho đúng nguyện vọng F0, còn các tồn tại một số dự án khác liên quan đến F0 thôi phải không cụ
Chuẩn cụ ah. Em còn mong và hóng F0 cũng không sao nốt để người quen của em được bình an cơ ạ!