[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Michael J

Xe điện
Tầm 5 năm nữa may ra xong đường BT, lúc đó hãy hay, giờ thì ngồi chờ

hienmy2010

Xe tải
Cái vườn hoa cổng chào bên A ko biết dính tranh chấp gì mà cứ động làm là có mấy cụ già trong làng ra căng lều ko cho làm

one.one

Xe đạp
Hôm trc trên face thấy đăng ảnh đi biểu tình um sùm k biết có ăn thua gì không

Tungtunghunghung

Xe tăng
Các cụ chuẩn bị nguồn tiển tới đâu rồi? Chứng khoán chính thức đi qua đầu tới cổ cá rồi. Tới thân cá thì chiến mạnh. Bds thì cũng đã qua đáy với 1 số khu, dự án. Bắt đầu thấy tăm của cá mập đi săn đó, hehe :)) Chúc All may mắn :D Fed chỉ còn tối đa 1 lần tăng 0,25% nữa thôi

sieunhancutchan

Xe tăng
Các cụ chuẩn bị nguồn tiển tới đâu rồi? Chứng khoán chính thức đi qua đầu tới cổ cá rồi. Tới thân cá thì chiến mạnh. Bds thì cũng đã qua đáy với 1 số khu, dự án. Bắt đầu thấy tăm của cá mập đi săn đó, hehe :)) Chúc All may mắn :D Fed chỉ còn tối đa 1 lần tăng 0,25% nữa thôi
Bác mà đưa nhận định thế này vào thớt bđs đã đạt đỉnh, chính thức chốt lời ở ngoài box bđs thì chắc bị các chờ thủ bên đó gõ cho u đầu =)) bên đó nhiều ông vẫn giữ quan điểm là cả thị trường bđs sập toàn diện, mất thanh khoản, nhanh nhất cũng phải sang năm mới có đáy :))

Tungtunghunghung

Xe tăng
Bác mà đưa nhận định thế này vào thớt bđs đã đạt đỉnh, chính thức chốt lời ở ngoài box bđs thì chắc bị các chờ thủ bên đó gõ cho u đầu =)) bên đó nhiều ông vẫn giữ quan điểm là cả thị trường bđs sập toàn diện, mất thanh khoản, nhanh nhất cũng phải sang năm mới có đáy :))
Tôi ko nói tất cả, hehe nhưng nhiều dự án qua đáy rồi đấy. Đội ôm tiền bắt đầu nóng ruột dần vì nó không giảm. Tất nhiên vẫn luôn có các dự án cần tính theo 2-3 năm nữa mới qua đáy :D

Trà đặc

Xe buýt
Tôi ko nói tất cả, hehe nhưng nhiều dự án qua đáy rồi đấy. Đội ôm tiền bắt đầu nóng ruột dần vì nó không giảm. Tất nhiên vẫn luôn có các dự án cần tính theo 2-3 năm nữa mới qua đáy :D
Cc ý lói thế là đúng rồi còn gì, tất cả phải cùng xuống mới công bằng chớ...:))

sieunhancutchan

Xe tăng
Vấn đề nó lại nằm ở chỗ đó, đội mà đang ôm tiền chờ thì cứ muốn dự án là phải ởcác khu đã phát triển đầy đủ cơ sở hạ tầng rồi dân ở cũng đông đông rồi hoặc trong nội đô thì mới mua nhưng vấn đề là các khu này thì nó ko có giảm nhiều hoặc nó chỉ đi ngang. Chứ còn bảo cầm tiền lên vùng ven hay mua đất tỉnh những chỗ đã sập xuống giảm rất nhiều thì chả ông nào chịu đâu, bây giờ và sau này cũng vẫn sẽ như vậy :D

Trà đặc

Xe buýt
Thấy bảo cá voi đang bận săn sell ở hy r...=))

Tungtunghunghung

Xe tăng
Vấn đề nó lại nằm ở chỗ đó, đội mà đang ôm tiền chờ thì cứ muốn dự án là phải ởcác khu đã phát triển đầy đủ cơ sở hạ tầng rồi dân ở cũng đông đông rồi hoặc trong nội đô thì mới mua nhưng vấn đề là các khu này thì nó ko có giảm nhiều hoặc nó chỉ đi ngang. Chứ còn bảo cầm tiền lên vùng ven hay mua đất tỉnh những chỗ đã sập xuống giảm rất nhiều thì chả ông nào chịu đâu, bây giờ và sau này cũng vẫn sẽ như vậy :D
Vụ chứng đó, tôi lấy làm dẫn chứng (vì nó còn lưu ở đây và nhận định chứng/ bds/ vàng…) nó liên quan nhau. Toàn dân hô sập, về 700-800, bục đáy, khingr hoảng… tôi nói rõ đã tạo đáy và cứ cộng dần đáy lên. Giờ trời có sập chứng khoán cũng không sập hiiii =)) và bds 1 số dự án đã qua đáy như chứng ấy, kaka còn tất nhiên vẫn còn nhiều “cắm cổ viên; bất động đậy viên…) :D

volvo.XC90

Xe tăng
2 năm covid đến giờ riêng Thanh Hà thì không thấy đáy là đâu nhỉ

ruou_nep_17

Xe tải
2 năm covid đến giờ riêng Thanh Hà thì không thấy đáy là đâu nhỉ
Đất ở TH đã lên bằng 80% giá đỉnh các khu lân cận khác đâu mà thấy đáy, 3 năm qua nó chỉ nhúc nhắc mỗi năm lên được 10% thôi chứ chưa có điều kiện cần và đủ để x2 x3 như đại đa số các khu dự án khác

maximax903

Xe điện
Bác cứ nghĩ thế. Cụ Điếu còn xây cả toà chung cư trên đất cây xanh bán cho dân, trong trường hợp này liệu hợp đồng mua bán có đúng luật ? Hay như VP6 Linh Đàm xây thêm 8 tăng không phép, vậy hợp đồng của những người mua ở các tầng không phép này có đúng luật không mà cụ Điếu đã vào lò chưa.

Mà em được biết vụ VP6 này giờ đang làm hơi căng đấy ạ, trước em đã tưởng thôi rồi, không hiểu sao lại khuấy lên nên không biết thế nào đâu các cụ ah!
Hôm nay đọc báo em thấy tin này cụ ah.

Thuantrung

Xe buýt
Sao vụ này Ông cựu Giám đốc lại bị bắt trước các bác nhỉ.

Thuantrung

Xe buýt
Ông này chuyển nhượng dự án cho cụ điếu, gián tiếp tiếp tay cho cụ Điếu sai phạm. Kiểu một ông bán cho người khác ô tô, người mua ô tô đi buôn hàng cấm hay gây tai nạn … cuối cùng lại bắt ông bán ô tô trước. Haiz ~o)
Kiểu này thì chắc là vượt tầng đã có từ thời Cựu Giám đốc rồi bác ạ.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thôi em xoá còm không các cụ ở đây lại bảo lọ chai ~o)