[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

haipn

Xe hơi
Nếu được thay đổi em thấy cách bố trí khoang giữa như thế này cũng hợp lý
Cau thang 1.png

Chỉnh sửa cuối:
Nếu được thay đổi em thấy cách bố trí khoang giữa như thế này cũng hợp lý: View attachment 8300192
Thế này là cầu thang bộ đi lên vướng cái dầm ngang trục C à cụ, dầm ngang chịu lực chính nên ko bỏ được nên bố trí thang bộ như hình vẽ là bất khả thi phi kết cấu

volvo.XC90

Xe tăng
Nếu được thay đổi em thấy cách bố trí khoang giữa như thế này cũng hợp lý: View attachment 8300192
Thế này là cầu thang bộ đi lên vướng cái dầm ngang trục C à cụ, dầm ngang chịu lực chính nên ko bỏ được nên bố trí thang bộ như hình vẽ là bất khả thi phi kết cấu
Cụ 23 zô 23 zô 23 uống nói chuẩn luôn 👍 bố trí cầu thang bộ kiểu như cụ haipn đưa ra là phải cắt bỏ cái dầm chính ngang nhà nhưng không ai cho phép bỏ dầm ngang như vậy được

noctisptit

Đi bộ
thế thì vẫn phải hóng xử lý điều chỉnh giải quyết sau này thế nào

volvo.XC90

Xe tăng

noctisptit

Đi bộ
Thoả thuận đặt cọc này mới chỉ ở yếu tố để đăng ký quyền mua đất phải không cụ, chứ chưa ghi rõ bên mua và bên bán và chưa có ghi giá đất là bao nhiêu phải không cụ?
e thấy cũng có ghi rõ thông tin bến bán bên mua, với giá trị đất r cụ

volvo.XC90

Xe tăng
e thấy cũng có ghi rõ thông tin bến bán bên mua, với giá trị đất r cụ
View attachment 8300463
Vẫn có nội dung chủ đạo của mục đích đặt cọc là đăng ký tham gia chọn mua tài sản là Nhà ở…sau khi dự án được mở bán theo thông báo của bên A
Không nói gì đến việc đăng ký mua Đất

naviestore

Xe tải

Cộng sơ sơ mặt bằng kinh doanh của 2 bên
Về lượng chung cư 2 bên thì có lẽ same sa
me

Chỉnh sửa cuối:

Đỏ vàng

Xe máy
Em hỏi thật các bác đang có nhà gần chung cư ở thanh hà làm ăn sao. E thấy không hiệu quả nhiều thì phải.

naviestore

Xe tải
Em hỏi thật các bác đang có nhà gần chung cư ở thanh hà làm ăn sao. E thấy không hiệu quả nhiều thì phải.
Cc hiệu quả làm nhà trẻ, lớp học, quán bia cỏ v.v. nói chung là các dv tiện ích hàng ngày
Còn nhà hàng, cafe cần nơi view đẹp, đường rộng, xa cc 1 chút

Đỏ vàng

Xe máy
Em quan sát các nhà gần chung cư ở thanh hà thì phần lớn là liền kề với diện tích bé (dưới 100m2 sàn) nên kinh doanh cũng hạn chế. Những hình ảnh hiện tại em nghĩ cũng phản ánh 1 phần tương lai thấp tầng ở TH gần căc chung cư. Sau nguồn cung nhiều thì còn khó khăn làm ăn nữa nên kỳ vọng vào liền kề gần chung cư để kinh doanh thì e cũng đến ạ.
nhìn sang vin OCP gia lâm, linh đàm với nguồn chung cư nhiều thì những sản phẩm đủ mặt bằng để kinh doanh phải là Biệt thự.
nhìn qua xa la thì nguồn cung liền kề nhiều thì thấy phần lớn làm văn phòng với giá thuê từ 15-20tr. Giờ hoàn thiện nhà cho thuê nhẹ cũng mất ngót cả tỷ để cho thuê thì đúng bỏ tiền chẵn thu tiền lẻ. Nhà e vừa có đất vừa có nhà ở thanh hà nhưng e đất là phải ôm BT chứ LK thì làm ăn khó lắm.

nhatscn

Xe tăng
Em quan sát các nhà gần chung cư ở thanh hà thì phần lớn là liền kề với diện tích bé (dưới 100m2 sàn) nên kinh doanh cũng hạn chế. Những hình ảnh hiện tại em nghĩ cũng phản ánh 1 phần tương lai thấp tầng ở TH gần căc chung cư. Sau nguồn cung nhiều thì còn khó khăn làm ăn nữa nên kỳ vọng vào liền kề gần chung cư để kinh doanh thì e cũng đến ạ.
nhìn sang vin OCP gia lâm, linh đàm với nguồn chung cư nhiều thì những sản phẩm đủ mặt bằng để kinh doanh phải là Biệt thự.
nhìn qua xa la thì nguồn cung liền kề nhiều thì thấy phần lớn làm văn phòng với giá thuê từ 15-20tr. Giờ hoàn thiện nhà cho thuê nhẹ cũng mất ngót cả tỷ để cho thuê thì đúng bỏ tiền chẵn thu tiền lẻ. Nhà e vừa có đất vừa có nhà ở thanh hà nhưng e đất là phải ôm BT chứ LK thì làm ăn khó lắm.
Tuỳ loại hình kd nữa cụ

Đỏ vàng

Xe máy
Tuỳ loại hình kd nữa cụ
Vâng cụ. Em dân vân phòng cung k biết gì kinh doanh nên cứ quan sát xong cảm nhận.
chứ gặp các bác nhậy bén thì chỗ chả ai thấy đẹp cũng có mô hình kinh doanh phù hợp phát triển ầm ầm.
em mong thanh hà dân ở thật nhiều chứ sang ocp nhìn thấp tầng rõ chán. Độ phủ vẫn chưa nhiều, tháng trước em định lấy 1 căn bên đó mà khảo sát lại thôi.

ruou_nep_17

Xe tải
Đúng luôn cụ, kinh doanh cà phê hay quán ăn quán nhậu hay cả siêu thị mini cứ nhìn Nguyễn Văn Lộc với khu Dương Nội thì thấy rằng mặt bằng phải là biệt thự. Các quán ăn nhà hàng các nơi khác cũng đa phần là trên mặt bằng biệt thự 250m2-300m2. Còn siêu thị mini cứ nhìn Winmart cũng toàn chọn lô góc rộng rãi
liền kề thanh hà giờ đang xây có cái dở nhất là để bước lên tầng 1 có lối đi rộng 1,5m qua 7 bậc mới lên được, làm văn phòng phù hợp hơn, chứ kinh doanh tạp hóa người ra người vào chạm nhau lối đi rộng 1,5m cũng vướng vì bên cạnh là cái dốc xuống hầm rộng 3m

naviestore

Xe tải
BT ở Thanh Hà chủ yếu ở đường nhỏ nên ko tiện kd, con BT đường lớn thì giá thuê sẽ rất cao kd khó có lãi, bởi vậy LK đường lớn vẫn là lựa chọn tối ưu trong tầm giá 30 tr/ căn

Xala riêng tầng 1 căn góc đường nhỏ gần cc thuê đã 20 tr/ tháng

Đỏ vàng

Xe máy
BT ở Thanh Hà chủ yếu ở đường nhỏ nên ko tiện kd, con BT đường lớn thì giá thuê sẽ rất cao kd khó có lãi, bởi vậy LK đường lớn vẫn là lựa chọn tối ưu trong tầm giá 30 tr/ căn

Xala riêng tầng 1 căn góc đường nhỏ gần cc thuê đã 20 tr/ tháng
Vị trí đẹp thì không nói bác ơi. E chỉ nhận định chung theo góc nhìn của em thôi.

manhtienwase

Xe hơi
Vị trí đẹp thì không nói bác ơi. E chỉ nhận định chung theo góc nhìn của em thôi.
Em cũng thấy TH chỉ để ở thì phù hợp, tiềm năng kinh doanh thấp, mua cho thuê chắc cũng ko được giá vì nguồn cung quá nhiều. Ngoài ra em cũng đang lo ko biết lúc về ở thì nguồn nước có đc xử lý ko hay lại toàn dùng nước bẩn thì chết dở

Chỉnh sửa cuối: