[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Vina369

Xe máy
Các bác yên tâm là rồi sẽ đc xây thôi, cc nhà ở xã hội thì sẽ làm để phân cho bên công an vì khu đó xây trung tâm thẩm vấn của BCA. Bên chủ đầu tư còn phải làm đường vào T16 nữa mà

giangthu1998

Xe buýt
Em thấy B1.3 mà xây trước thì bộ mặt đô thị tổng quan sẽ đẹp hơn.
Các cụ đánh giá phản ứng của thị trường TH sẽ ra sao nếu B1.4 xây trước? Liệu có hạ giá vì áp lực đóng tiền xây cực nhanh từ chủ đầu tư.

lenhaque2

Xe hơi
Các cụ đánh giá phản ứng của thị trường TH sẽ ra sao nếu B1.4 xây trước? Liệu có hạ giá vì áp lực đóng tiền xây cực nhanh từ chủ đầu tư.
nếu đúng xây thật thì tăng chứ hạ sao đc cụ, ít nhất có nhà là đã đc sử dụng, pháp lý thế nào chưa biết :))

volvo.XC90

Xe tăng
Khu B1.4 có nhiều căn thấp tầng nhất với tổng ước chừng 800 căn liền kề và 80 căn biệt thự, trong đó có khoảng gần 60 căn đã tự xây

Khu B1.4 tổng thể khoảng gần 900 căn được triển khai xây sớm tiếp sau gần 400 căn ở khu B1.1 là ngon rồi, xấu xây trước đẹp xây sau mới đúng chiến lược

volvo.XC90

Xe tăng
nếu đúng xây thật thì tăng chứ hạ sao đc cụ, ít nhất có nhà là đã đc sử dụng, pháp lý thế nào chưa biết :))
Cụ muốn pháp lý ngon quy hoạch bài bản cứ vác tiền mà tham gia đấu giá, vào thớt này giờ dùng bài pháp lý yếu để ép giảm giá để tìm cơ hội nhảy vào là khó lắm đấy vì người vẫn giữ và theo đuổi đến giờ đa số họ điếc và lác hết rồi :))

Tiêu kiêu

Xe tải
Khu B1.4 có nhiều căn thấp tầng nhất với tổng ước chừng 800 căn liền kề và 80 căn biệt thự, trong đó có khoảng gần 60 căn đã tự xây

Khu B1.4 tổng thể khoảng gần 900 căn được triển khai xây sớm tiếp sau gần 400 căn ở khu B1.1 là ngon rồi, xấu xây trước đẹp xây sau mới đúng chiến lược
Về chiến lược thì bác nói ngược. Phải là đẹp xây trước để bán cho dễ thu hút khách, xấu xây sau vì xấu nhưng để càng lâu đất càng lên giá, đến lúc đó hết các căn đẹp thì xấu cũng thành hoa hậu, bán đc giá cao chứ xấu mà xây trước thì lấy đâu ra người thèm mua mà có tiền xoay vòng vốn?

volvo.XC90

Xe tăng
Về chiến lược thì bác nói ngược. Phải là đẹp xây trước để bán cho dễ thu hút khách, xấu xây sau vì xấu nhưng để càng lâu đất càng lên giá, đến lúc đó hết các căn đẹp thì xấu cũng thành hoa hậu, bán đc giá cao chứ xấu mà xây trước thì lấy đâu ra người thèm mua mà có tiền xoay vòng vốn?
TH bán hết đất rồi nên lợi nhuận chỉ còn từ việc xây dựng thôi, cứ xấu xây trước, đẹp xây sau đơn giá xây thô giá mới tăng dần. Sau đó mở bán MH nớ mới thúc được mặt bằng giá mới vì MH là hàng sản phẩm bds được phân phối từ CĐT theo từng đợt mở bán =))

Tiêu kiêu

Xe tải
Xấu xây trước, đẹp xây sau giá mới tăng dần, sau đó mở bán Mỹ Hưng nớ mới thúc được mặt bằng giá mới vì Mỹ Hưng là hàng phân phối từ CĐT theo từng đợt mở bán
Đi bán hàng ko ai bán thế bác ạ, cái xấu thì khó bán nó sẽ để bán sau, đẹp dễ bán sẽ để bán trước. Xấu thì sau này giá lên cao và ko còn cái đẹp thì ngta sẽ chấp nhận mua cái xấu với giá cao. Chứ còn ngay từ đầu lấy cái xấu ra bán thì tâm lý ai cũng thích mua cái đẹp làm gì có ai chịu mua cái xấu. Ai cũng chờ mua cái đẹp thì lôi cái xấu ra bán từ trước thì cái xấu bán được cho ai?

volvo.XC90

Xe tăng
Đi bán hàng ko ai bán thế bác ạ, cái xấu thì khó bán nó sẽ để bán sau, đẹp dễ bán sẽ để bán trước. Xấu thì sau này giá lên cao và ko còn cái đẹp thì ngta sẽ chấp nhận mua cái xấu với giá cao. Chứ còn ngay từ đầu lấy cái xấu ra bán thì tâm lý ai cũng thích mua cái đẹp làm gì có ai chịu mua cái xấu.
Cụ phải xem TH là dạng đất nền phân lô rồi, khác với việc phân phối sản phẩm bds gồm cả đất và nhà, chiến lược nó khác nhau. Còn khu MH thì nó phải cách làm khác

Anto12d5cva

Xe hơi
Các bác tranh luận chiến thuật ra hàng xấu - đẹp làm gì, Thanh Hà đâu có quyền quyết định xây khu nào. Cơ bản là khu nào không sai phạm quy hoạch sẽ được chính quyền duyệt trước, ông Thản chạy theo xây lấy lợi nhuận thôi.

lenhaque2

Xe hơi
Các bác tranh luận chiến thuật ra hàng xấu - đẹp làm gì, Thanh Hà đâu có quyền quyết định xây khu nào. Cơ bản là khu nào không sai phạm quy hoạch sẽ được chính quyền duyệt trước, ông Thản chạy theo xây lấy lợi nhuận thôi.
đừng dại mua thanh hà sớm, nó nheieuf phốt lắm, lên đc 1-2 nhịp là lại có nhịp đánh xuống rất thảm, đội cò ở bên đấy cũng toàn thế, bán hết hàng xong rồi tung tin thất thiệt thê thảm cho anh em nhả hết hàng ra, 5 năm nay đội cò bên thanh hà sống bằng nghề bơm tin với lướt hàng kiểu đó rồi, e thấy ở bên đó môi giới kiếm tiền bất chấp quá, hơi tàn nhẫn, thà mình lướt chán chê chỗ khác rồi quay lại ôm thanh hà sau cũng đc, tầm 2 năm nữa may ra thanh hà mới ổn định về giá đc

Realty 2021

Xe tăng
đừng dại mua thanh hà sớm, nó nheieuf phốt lắm, lên đc 1-2 nhịp là lại có nhịp đánh xuống rất thảm, đội cò ở bên đấy cũng toàn thế, bán hết hàng xong rồi tung tin thất thiệt thê thảm cho anh em nhả hết hàng ra, 5 năm nay đội cò bên thanh hà sống bằng nghề bơm tin với lướt hàng kiểu đó rồi, e thấy ở bên đó môi giới kiếm tiền bất chấp quá, hơi tàn nhẫn, thà mình lướt chán chê chỗ khác rồi quay lại ôm thanh hà sau cũng đc, tầm 2 năm nữa may ra thanh hà mới ổn định về giá đc
lenhaque2 là cò vạc đất đấu giá rồi

lenhaque2

Xe hơi
lenhaque2 là cò vạc đất đấu giá rồi
trong số các cụ có những người chuyên bơm hàng, lướt hàng rồi dìm hàng kinh lắm, e gặp rồi, k tiện nói
có những cụ kiếm 100-200 tỉ mỗi đợt bơm thổi rồi tung tin thất thiệt kiểu í, thanh hà 5 năm nay vẫn vận hành như vậy, anh e nào chưa quen với những kiểu như thế khó vững tin mà cầm thanh hà lâu dài lắm, cầm đc 1 2 năm nó dọa cho k dám đi đái luôn

Ông cò đất Mê Linh này có cái còm này mà bê vác đi các thớt rải, khả năng đợt vừa rồi ông này bán mất hàng giờ ngồi xót kêu :))

lenhaque2

Xe hơi
Ông cò đất Mê Linh này có cái còm này mà bê vác đi các thớt rải, khả năng đợt vừa rồi ông này bán mất hàng giờ ngồi xót kêu :))
các cụ cò bên thanh hà này ác lắm :)) e thấy các cụ chém dânđầu tư gà mờđau lắm, 1 lúc bỏ cọc 50 lô là bình thường

nhatscn

Xe tăng
Tưởng cụ thế nào, phí công em ib với cụ. Là người đầu tư em ko bao giờ muốn gặp kiểu người như cụ. Đừng bao giờ nói xấu người khác vì mình ko hơn gì họ đâu. Comment cuối dành cho cụ!

Đỏ vàng

Xe máy
Tưởng cụ thế nào, phí công em ib với cụ. Là người đầu tư em ko bao giờ muốn gặp kiểu người như cụ. Đừng bao giờ nói xấu người khác vì mình ko hơn gì họ đâu. Comment cuối dành cho cụ!
Bác ấy nói có cái đúng đó bác. Nếu bác ở TH đủ lâu thì có lẽ cũng biết TH có những dịp bơm thổi tin để (đẩy hoặc dìm giá) rồi. Nhưng giai đoạn hiện tại thì khác. Tin nó khác tin ngày trc. E nghĩ kiểu gì cũng xây chỉ là bao lâu thôi và giá ok không. Chứ giờ B1.1 tính ra có đc cái nhà đường 25m cũng phải 18 tỷ (đất 13 tỷ, xây 30tr/m2, hoàn thiện tính ra cũng tầm 2-30tr/m2) thì vấn đề bỏ ra 18 tỷ với căn nhà, vị trí thế có hợp lý hay k là do mỗi người lựa chọn.
Nếu các bác có nhà quận trung tâm hay chung cư xịn nội đô thì k nói. Chứ như em e tiền đó chốt căn trung tâm (hoặc định công, đầm trấu, thái hà, huỳnh thúc kháng, đỗ quang dù diện tích bé hơn…) trước. Thừa tiền mới mua giá đó TH. Dù em có cả nhà TH và nhà nội đô. Nhưng đứng dưới góc nhìn nhu cầu cá nhân em là vậy.
TH tăng cao và nhanh quá. Nhưng e nghĩ xuống hơi khó. Nhưng chững giá thì có đó. Mua giờ và mua 1 năm tới có lẽ k khác nhau về giá đâu.
mọi người nghĩ bds tiếp tục tăng nhưng e nghĩ bds sẽ chỉnh khi bank tăng ls lại. Có lẽ 1 năm nữa.
góc nhìn cá nhân chia sẻ cho vui thôi. Chứ TH e có bán, vẫn có nhà, đất ngoài phố em cũng có nhà. Vẫn canh xem bán TH đc giá e mua ngoài phố tiếp. Nói gì thì nói nước chảy chỗ thấp. Đâu tập chung tiện ích, tiện học, tiện làm thì mua.

Vàng nhẫn 9999 mà làm phát tăng tiếp lên 80 triệu thì cầm tiền còn cái nịt

bigdatacoach

Xe đạp
Theo em, B1.4 xây trước vừa hợp tình, vừa hợp lý.
Khu A chưa xong hạ tầng em chưa bàn đến.
B1.4 so với các B khác với nguồn cung dồi dào, đa dạng ở tất cả các phân khúc: BT có, LK có, đường to có, đường nhỏ có, gần hồ có, gần miếu có, ...ngõ thông, ngõ cụt, nhìn trường, nhìn chung cư, vv
Chắc chắn sẽ tạo thành mặt bằng giá mới cho toàn thị trường Thanh Hà.
Việc số lượng lớn được xây giúp CDT thu về một khoản không nhỏ để dễ dàng triển khai các công việc.
Ngoài ra, sẽ tạo lên một Đại công trường thì còn tốt hơn nữa cho marketing :)