[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Thank cụ đã nhắc nhở, em rút kinh nghiệm. tại đọc thấy bảo Bác Thản ăn cả phần chênh lên em có hơi quá.
Nói thật là k biết cụ hiểu biết về BDS đến đâu hoặc hiểu biết đc gì về tập đoàn Mường Thanh mà cụ lại nói vậy, nghiệp mà quật thì sẽ quật những kẻ như cụ trc tiên vì k biết gì lại nói ác cho ng khác

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ "... thậm trí giá bán ghi trên HĐ rất thâp so với giá bán thực tế và ông Áy thu hết phần chênh mà ..." em cũng viết trên quan điểm cá nhân. biết thì nói, ko biết thì đừng, oan người ta lắm.
Đã k biết thì nên cầu thị và học hỏi chứ đừng nói bậy bạ ? Tầm cụ chưa biết gì về Mường Thanh đâu, còn em thì đã mua của Mường Thanh cách đây khoảng 16 năm rồi

nhatscn

Xe tăng
Đã k biết thì nên cầu thị và học hỏi chứ đừng nói bậy bạ ? Tầm cụ chưa biết gì về Mường Thanh đâu, còn em thì đã mua của Mường Thanh cách đây khoảng 16 năm rồi
Cụ mua bao lâu em ko quan tâm. Nhưng cụ cho em hỏi ở TH này bác Thản thu hết phần chênh chỗ nào so với HĐ. Nếu cụ ko chỉ ta đc thì cụ đừng nói. Em ko hiểu Mường Thanh bằng cụ các nơi khác, nhưng ở Thanh Hà có lẽ khác.

Kaka1984

Xe tải
Em nhiều lúc cũng đặt câu hỏi. Mường Thanh thấy khoe nhiều tiền mặt lắm, dự án TH thì cứ làm thủ tục pháp lý ngon lành đi. Bán mịa nó giá cao đi.
- Đây ông đi chia mịa nó lại nhiều chỗ phê duyệt 1/500. Vơ được thêm tý hệ lụy đến bây giờ ko giải quyết được.
- Vị trí như TH mà vào tay vin nó vừa bán vừa cho cũng 100 tr/ m.
- Đúng là tham thì thâm. Chết cũng có mang đc đi đâu. Làm ảnh em trên otofun mở hết thớt này đến thớt khác, ko biết bao giờ có hồi kết đây.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em nhiều lúc cũng đặt câu hỏi. Mường Thanh thấy khoe nhiều tiền mặt lắm, dự án TH thì cứ làm thủ tục pháp lý ngon lành đi. Bán mịa nó giá cao đi.
- Đây ông đi chia mịa nó lại nhiều chỗ phê duyệt 1/500. Vơ được thêm tý hệ lụy đến bây giờ ko giải quyết được.
- Đúng là tham thì thâm. Chết cũng có mang đc đi đâu.
Mỗi người một cách làm mà cụ, cả Việt Nam cũng chỉ cố một ông Vin chứ lấy đâu ra ông thứ 2. Hơn nữa khi bác Thản mua Thanh Hà của Cienco5 Land cũng có một phần phải kế thừa nghĩa vụ với khách hàng các sản phẩm mà Cienco5 Land đã bán trước đây. Mặt khác giá thời điểm 2016 cũng là giá thị trường rồi có hấp dẫn chút thôi vì mới đang triển khai hạ tầng. Đến 2017 - 2018 Vin bán bên Thăng Long khi làm đường, hồ đẹp rồi giá cũng chỉ loanh quanh chưa nổi 50tr/m2 mà.

túc sơn

Xe tải
- Đúng là tham thì thâm. Chết cũng có mang đc đi đâu. Làm ảnh em trên otofun mở hết thớt này đến thớt khác, ko biết bao giờ có hồi kết đây.
Như ô vin thì ô thích chia như nào thì chia thích xây như nào thì xây, có vỡ hết mật độ thì vẫn đc duyệt 1/500 hết nhé :D:D

Koka2015

Xe tăng
Như ô vin thì ô thích chia như nào thì chia thích xây như nào thì xây, có vỡ hết mật độ thì vẫn đc duyệt 1/500 hết nhé :D:D
Nói nhảm quá, Vin đợi được duyệt mới xây & bán hàng. Ông Thản làm láo, chưa được duyệt đã xây, chưa đủ điều kiện đã mở bán.

túc sơn

Xe tải
Nói nhảm quá, Vin đợi được duyệt mới xây & bán hàng. Ông Thản làm láo, chưa được duyệt đã xây, chưa đủ điều kiện đã mở bán.
Cụ có chắc vin nó đợi đc duyệt xong mới xây và bán ko. Mà ko chỉ mỗi vin nhé, cả sun và nova chả ô nào đi ngồi chờ duyệt điều chỉnh xong mới xây cả :D

Koka2015

Xe tăng
Cụ có chắc vin nó đợi đc duyệt xong mới xây và bán ko. Mà ko chỉ mỗi vin nhé, cả sun và nova chả ô nào đi ngồi chờ duyệt điều chỉnh xong mới xây cả :D
Vin luôn luôn đủ điều kiện mới mở bán, các khu điều chỉnh quy hoạch đợi được duyệt mới xây.

Koka2015

Xe tăng
Đủ điều kiện mở bán thì phải ntn vậy cụ ?
Theo điều 55 của Luật kinh doanh bất động sản 2015, đối với các nhà thấp tầng như tại Thanh Hà phải xong hạ tầng và có văn bản thông báo của Sở xây dựng về việc dự án đủ điều kiện bán hàng, Thanh Hà hiện nay chưa có văn bản này.

ruou_nep_40

Xe buýt
Theo điều 55 của Luật kinh doanh bất động sản 2015, đối với các nhà thấp tầng như tại Thanh Hà phải xong hạ tầng và có văn bản thông báo của Sở xây dựng về việc dự án đủ điều kiện bán hàng, Thanh Hà hiện nay chưa có văn bản này.

View attachment 7182434
VOCP2 sao chưa xong hạ tầng mà bán rồi cụ nhỉ

Koka2015

Xe tăng
VOCP2 sao chưa xong hạ tầng mà bán rồi cụ nhỉ
Em ko tìm thấy quy định cụ thể thế nào là hoàn thành "cơ sở hạ tầng kỹ thuật dự án", nên không rõ là Vin đã hoàn thành chưa, nhưng Vin có văn bản của Sở xây dựng Hưng Yên về việc dự án đủ điều kiện bán hàng.

Chỉnh sửa cuối:
Nói thật là k biết cụ hiểu biết về BDS đến đâu hoặc hiểu biết đc gì về tập đoàn Mường Thanh mà cụ lại nói vậy, nghiệp mà quật thì sẽ quật những kẻ như cụ trc tiên vì k biết gì lại nói ác cho ng khác
Thằng em ất ơ có mảnh đất Thanh Hà nên cũng hay vào cà khịa các cụ mà, chấp làm gì. Nhà nó như nào e rõ trong lòng bàn tay, tính trẻ con mong cụ bỏ quá cho. Hiện đang ở khu nhà ở tái định cư 3M mà cũng lên giọng huênh hoang được mới lạ (đại khái nó như khu ổ chuột, nói thế cho cc dễ hình dung).

nhatscn

Xe tăng
Thằng em ất ơ có mảnh đất Thanh Hà nên cũng hay vào cà khịa các cụ mà, chấp làm gì. Nhà nó như nào e rõ trong lòng bàn tay, tính trẻ con mong cụ bỏ quá cho. Hiện đang ở khu nhà ở tái định cư 3M mà cũng lên giọng huênh hoang được mới lạ (đại khái nó như khu ổ chuột, nói thế cho cc dễ hình dung).
Hè hè, cứ chém thôi. có cái ổ còn hơn mấy bọn lang thang comment dạo. đến khổ.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Em thì cũng chả chê ai, nhưng nghe cái giọng nói như vậy là e đã biết tầm đến đâu rồi, do vâyh e cũng k cố chấp làm gì, còn ai đã từng mua bán đầu tư đất dự án chắc phải biết các dự án của Mường Thanh và quá rõ là luôn để giá trên HĐ thấp hơn giá thực tế để thu đc của khách hàng lần 1 đc nhiều hơn, và đỡ phải đóng thuế cho nhà nước nhiều, đây cũng là yếu tố có lợi cho các NĐT mỗi khi chuyển nhượng chỉ phải đóng thuế trên mức ghi trong HĐ

nhatscn

Xe tăng
Em thì cũng chả chê ai, nhưng nghe cái giọng nói như vậy là e đã biết tầm đến đâu rồi, do vâyh e cũng k cố chấp làm gì, còn ai đã từng mua bán đầu tư đất dự án chắc phải biết các dự án của Mường Thanh và quá rõ là luôn để giá trên HĐ thấp hơn giá thực tế để thu đc của khách hàng lần 1 đc nhiều hơn, và đỡ phải đóng thuế cho nhà nước nhiều, đây cũng là yếu tố có lợi cho các NĐT mỗi khi chuyển nhượng chỉ phải đóng thuế trên mức ghi trong HĐ
Tranh luận cơ bản cũng ko lợi gì cho em hay cụ. Nói bác Thản thu phần chênh so với giá trong hợp đồng ở dự án Thanh Hà thì bác cho em xin dẫn chứng. Còn tầm để đi chém gió thì em ko có, cũng sợ vạ miệng lắm.

Anh06

Xe đạp

View attachment 7182434
Thanh hà những chỗ không sai qui hoạch đều đủ điều kiện ra Hợp đồng mua bán rồi bạn nhé; về mặt pháp lý thì HĐMb là 70% phan viec của một dự án rồi; do DA này có tranh chấp nên cứ đì nhau phần xây dựng vậy ; khi nào thoả đáng lợi ích thì khó lại thành dễ