[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

HuongCrv

Xe điện
Văn bản do con người lập, quy định do con người soạn thảo. Mọi vướng mắc đều có cách giải quyết hết cụ ơi. Nói thế thì dự án bỏ hoang mãi ak? 😂 Tích cực lên! Khó khăn ko đồng nghĩa với việc không xử lý được. Nhìn rộng thì Thanh Hà cũng chỉ là 1 dự án cỏn con thôi, mà trục phía nam giờ cần đẩy hạ tầng thì tất lẽ mọi việc tương lai gần sẽ được khơi thông.
Ô hay, tôi đưa vấn đề thực trạng, nội dung vướng cần tháo gỡ ở các cấp thẩm quyền thực thi báo cáo cấp thẩm quyền cao hơn biết để xử lý. Bạn đang hàm ý điều gì?
Quy định là do con người tạo ra và có thể thay đổi nhưng phạm trù thời gian thay đổi nó phụ thuộc vào mức độ quy mô đại chúng: Tức là cấp nhà nước sẽ lâu hơn cấp địa phương cơ sở và ngược lại.
Sao bạn tư duy ngắn hạn vậy? chẳng lẽ chỉ có ông NĐT kia làm được phần còn lại của đường trục phía nam à? Thiếu gì cách nhỉ? Nếu BT vướng, chưa có lộ trình làm tiếp được thì căn cứ tính chất cấp bách của việc cần thiết đầu tư, hiệu quả đầu tư Hà nội có thể điều chuyển sang vốn ngân sách được chứ có gì đầu. Tổng vốn mà trung ương đang cố đưa ra các chính sách đặc thù cho hà nội để thu hút huy động vốn gđ trung hạn 2021-2025 là 650 ngàn tỷ, gđ 2025-2030 là 750 ngàn tỷ. Vậy phần còn lại của dự án này nếu như thực hiện bằng ngân sách thì là muỗi.
Ngoài ra, văn bản trên cũng ngầm hiểu rằng:
+ Đối với phần thi công mà chưa quyết toán h các dự án Quyết toán thì sẽ tính theo thuế mới và giá trị quỹ đất sẽ thấp đi, từ đó NĐT phải nộp bù thuế cho nhà nước. Như vậy với các Dự án NĐT đã bán cho khách hàng rồi thì phần chênh phải nộp bổ sung h phải ngồi lại với khách hàng mà đàm phán để triển khai tiếp.

+ Bổ sung thêm quy định ở nghị định 69 cho việc dừng chấm dứt hợp đồng với các phần còn lại của dự án BT chưa thi công?

Chẳng qua các bạn có lợi ích ở đây, tuy nhiên mức độ tường minh thủ tục, hiểu thủ tục, các thông tin ở mức hạn chế nên cứ cố đấm ăn xôi và đôi khi xù lông với những người phản biện thôi.

nhatscn

Xe tăng
Sao ko lôi luôn mấy cái văn bản dừng xây dựng mấy năm trước ra cho NÓNG, hay vụ gỡ công viên nước, bác Thản bị khởi tố, thay đổi tên,... Cái ae trong GR mong muốn giờ cũng hòm hòm, giờ cổng chào đang lên hình (mấy hôm trước có bác bảo chiêu trò). Gần đây rất nhiều tín hiệu tích cực, các tín hiệu này mà xuất hiện cuối 2021 thì... Keke

sieunhancutchan

Xe tăng
Sao ko lôi luôn mấy cái văn bản dừng xây dựng mấy năm trước ra cho NÓNG, hay vụ gỡ công viên nước, bác Thản bị khởi tố, thay đổi tên,... Cái ae trong GR mong muốn giờ cũng hòm hòm, giờ cổng chào đang lên hình (mấy hôm trước có bác bảo chiêu trò). Gần đây rất nhiều tín hiệu tích cực, các tín hiệu này mà xuất hiện cuối 2021 thì... Keke
Em thấy những văn bản mà bác HuongCRV đưa ra cũng là các văn bản cập nhật mới đây chứ ko phải đưa ra các văn bản từ cách đây mấy năm nhằm ý vùi dập hi vọng của các bác đang đầu tư ở thanh hà. Em thấy cập nhật tình hình như vậy ổn mà, ít nhất cũng biết tình hình ở trên thế nào chứ ko phải kiểu nói bâng quơ úp úp mở mở tỏ vẻ biết nhiều nhưng thực tế chất lượng thông tin chẳng đến đâu.
Nếu thích nghe thổi lỗ tai thì em nghĩ bác huongCRV có thể dừng ko cập nhật tiếp, để các bác nghe thông tin 1 chiều toàn các tin theo chiều hướng có lợi, em nghĩ việc đó với bác ý cũng chả khó gì, thiệt hại thì chỉ có mọi người muốn nghe thông tin đa chiều sẽ mất đi 1 góc nhìn khác thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Em thấy những văn bản mà bác HuongCRV đưa ra cũng là các văn bản cập nhật mới đây chứ ko phải đưa ra các văn bản từ cách đây mấy năm nhằm ý vùi dập hi vọng của các bác đang đầu tư ở thanh hà. Em thấy cập nhật tình hình như vậy ổn mà, ít nhất cũng biết tình hình ở trên thế nào chứ ko phải kiểu nói bâng quơ úp úp mở mở tỏ vẻ biết nhiều nhưng thực tế chất lượng thông tin chẳng đến đâu.
Nếu thích nghe thổi lỗ tai thì em nghĩ bác huongCRV có thể dừng ko cập nhật tiếp, để các bác nghe thông tin 1 chiều toàn các tin theo chiều hướng có lợi, em nghĩ việc đó với bác ý cũng chả khó gì, thiệt hại thì chỉ có mọi người muốn nghe thông tin đa chiều sẽ mất đi 1 góc nhìn khác thôi.
Em thấy mục 1.4 văn bản cụ kia đưa ra chỉ là nghiên cứu đề xuất bổ sung, rà soát các dự án có vướng mắc. TH bị dừng do chuyện mua bán dự án, thuế chưa đóng hết, chớ dự án bán hít rồi, đường cũng xong gần 100% rùi. Còn MH thì em ko quan tâm lắm.

Trà đặc

Xe buýt
Khà khà, sáng ra đã có xôi nóng. Các cụ chuẩn bị thêm ít chả, thịt là vừa rồi. Ta lại đếm ngược thôi, kaka :)) Còn 27 ngày là tới ngày liên hoan cỗ
Thế là đã vào đến vòng đếm ngược thứ hai r..:D:))=)) Đợt này có gì ko mà nghe nói họp suốt thế, hay là tính thay chữ ký..:D

Tungtunghunghung

Xe tăng
Thế là đã vào đến vòng đếm ngược thứ hai r..:D:))=)) Đợt này có gì ko mà nghe nói họp suốt thế, hay là tính thay chữ ký..:D
3 vòng thì chốt hạ nha khà khà nói chung vẫn phải rốt ráo chuẩn bị cho đoạn đường chưa hoàn thiện kia. Giờ trên này tập trung vấn đề đó chứ xây xón là việc đương nhiên sau khi xong vụ kia nên không bàn nữa nhé. Bà con cứ bình tâm sắp có nhà ở :)

HuongCrv

Xe điện
Em chả chấp mấy cái còm dở hơi ấy (đôi lúc cũng thấy khó chịu thật), vì xin lỗi phải nói thật là bạn ý chưa đủ tầm, kiến thức chuyên môn trong lĩnh vực này để hiểu rõ vấn đề?

Tiến độ 31/3 mà một số bạn trên này đang Pr nói chung lại trượt thôi, đây là văn bản mới nhất của Bộ kế hoạch đầu tư yêu cầu các tỉnh, cơ quan trung ương, bộ gửi báo cáo nêu rõ phương án các dự án BT dở dang để bộ báo cáo thủ tướng để xây dựng các gói giải pháp xử lý cho dự án BT (tiến độ gửi báo cáo của các tỉnh gửi về Bộ kế hoạch đầu tư trước ngày 31/3/2023) sau đó bộ tổng hợp để báo cáo tiếp:

Tungtunghunghung

Xe tăng

Michael J

Xe điện
Còn 21km chưa xong. Tháng 3.2023 mời chào thầu hai gói thi công, mỗi gói 2km chưa gồm thảm nhựa...
Dự kiến xong toàn tuyến không ít hơn 3 năm nữa.

qazwsxedc

Xe tăng
Chất lượng công trình bác T kém nhưng tốc độ thì vô địch.

hienmy2010

Xe tải
Nhìn nó cứ ntn ý cụ nhỉ, sao họ ko làm thành cái đảo nhỏ nhỏ như các bên làm cho đẹp.
Nay lại thấy trồng thêm mấy cây hoa giấy nhỏ xíu; và vài cây vạn tuế

qazwsxedc

Xe tăng