[Funland] Hỏi về giày chạy bộ

Tony_Le

Xe container
Thì cứ chơi thôi, chơi rồi biết, xe đạp chục củ ngon rồi, đạp gióng suốt. Cụ hỏi thì nói chuyện vậy thôi.
Xác định ko HM hay 10 que ngày thì cứ làm đôi dép hay đôi 1 củ, 3 củ thì phí. Dân chạy chuyên cũng ko chơi vậy,dân chạy làm mầu mới thế
Xe đạp trên chục củ em có nha cụ, chỉ là em không máu môn này.

Chạy bộ em ngày 5km đều như vắt tranh.

Do em nhập môn muộn nên phải hỏi về giày dép cho rõ thôi chứ cụ dọa chạy tốn tiền lại nói xe đạp chục củ đạp tốt thì cũng tầm chém gió như em thôi. :D :))

P/S: Em không đủ sức cũng như đam mê nói đến 21 hay 42. Có đủ tài chính thì đầu tư cho mình cái gì tốt tốt để đỡ chấn thương. Chạy bằng dép thì..... vâng, cám ơn cụ.

NHA-MINH

Xe tăng

Do em nhập môn muộn nên phải hỏi về giày dép cho rõ thôi chứ cụ dọa chạy tốn tiền lại nói xe đạp chục củ đạp tốt thì cũng tầm chém gió như em thôi. :D :))

P/S: Em không đủ sức cũng như đam mê nói đến 21 hay 42.
Vâng thì tùy người thôi. Cụ có điều kiện cụ chơi thế naò cũng được. Chục củ đạp gióng bình thường, 2 củ vẫn 10 que ngày dc, và dép 500k cũng ngày 10 que, vẫn HM , 30 que bt. Cụ hỏi thì nói vậy, còn tùy , hướng dẫn giầy đầy trên mạng. Run for beer

tienaka

Xe điện
các cụ cầu kỳ quá, ko tính chuyên nghiệp, chạy giải thì tập thể dục hàng ngày 5-10k lên mạng đợi nike nó sale làm đôi running rồi về chạy thôi. tùy điều kiện ít nhiều mà mua
để ý kỹ thuật và sức khỏe của mình mới quan trọng
còn chơi lâu rồi, gây nghiện rồi lúc đó chạy lên 21-42 rồi hãy tính tới giày gì

Bemagauvn

Xe điện
Em bán giày và dùng cả nike và das chạy rồi thì thấy như sau.
1. Ultraboost bền bỉ, form das rộng nên đi thoải mái dễ chịu.
2. Nike thì độ nẩy chân tốt, đi êm chạy sướng.
3. Asics được dân chạy ưa chuộng, giá đắt hơn hai hãng trên. Em chưa dùng nên chưa đánh giá được.
3 triệu thì cụ tha hồ chọn giày.
Chắc cụ nhầm thế nào chứ Asics nào mà đắt hơn Nike , Das!!?
Bản Running đỉnh nhất của Asics giờ là Meta Speed sky + với edge + kể cả bản Paris giá với chất còn lâu mới với được Das Evo 1 hay Nike Alpha 3%.
Còn 1 với 2 của cụ cũng chưa chính xác vì còn tuỳ loại nào, chân ai, cách chạy và nhu cầu chạy - rất rộng.

NHA-MINH

Xe tăng
các cụ cầu kỳ quá, ko tính chuyên nghiệp, chạy giải thì tập thể dục hàng ngày 5-10k lên mạng đợi nike nó sale làm đôi running rồi về chạy thôi. tùy điều kiện ít nhiều mà mua
để ý kỹ thuật và sức khỏe của mình mới quan trọng
còn chơi lâu rồi, gây nghiện rồi lúc đó chạy lên 21-42 rồi hãy tính tới giày gì
Cụ nói chuẩn, xưa e chạy dưới 10km, ko giải cũng lùng sales cho rẻ, chẳng tội gì. Lên tí mới soi giầy tầm 2 củ trở lên. Chứ loanh qoanh thì làm đôi dép, rẻ, bền

belo

Xe điện

P/S: Em không đủ sức cũng như đam mê nói đến 21 hay 42. Có đủ tài chính thì đầu tư cho mình cái gì tốt tốt để đỡ chấn thương. Chạy bằng dép thì..... vâng, cám ơn cụ.
Kiểu gì cụ chả mua vài đôi chạy luân phiên, vì tìm được đôi giày chạy hợp chân đâu phải 1 phát ăn ngay được.
3 tr và chạy 5 k thì cụ mua được đầy giày. Nhưng cụ lưu ý, chọn giày theo cân nặng của cụ chạy cho đỡ chấn thương. Em 79 80 cân, chạy giày nhẹ hay chấn thương hơn giày nặng.

nadushop

Xe điện
Chắc cụ nhầm thế nào chứ Asics nào mà đắt hơn Nike , Das!!?
Bản Running đỉnh nhất của Asics giờ là Meta Speed sky + với edge + kể cả bản Paris giá với chất còn lâu mới với được Das Evo 1 hay Nike Alpha 3%.
Còn 1 với 2 của cụ cũng chưa chính xác vì còn tuỳ loại nào, chân ai, cách chạy và nhu cầu chạy - rất rộng.
Asics Novablast là đôi mà em thấy mọi người hay hỏi, thì lúc nào cũng đắt hơn Pegasus của Nike.
Pegasus và Ultraboost còn hay sale 30-40%, chứ Asics thì gần như hiếm khi sale. Có sale thì cùng lắm là 10-15%. Nên không có chuyện rẻ hơn Nike được.
Ý 1,2 của em ở còm trên thì đúng. Em comment thiếu chút.
Screenshot 2024-03-25 174942.png

datinh

Xe container
Do em nhập môn muộn nên phải hỏi về giày dép.... có đủ tài chính thì đầu tư cho mình cái gì tốt tốt để đỡ chấn thương. Chạy bằng dép thì..... vâng, cám ơn cụ.
cụ chưa biết dép chạy thật à ?

Anita Emi

Xe điện
Thì cứ chơi thôi, chơi rồi biết, xe đạp chục củ ngon rồi, đạp gióng suốt. Cụ hỏi thì nói chuyện vậy thôi.
Xác định ko HM hay 10 que ngày thì cứ làm đôi dép hay đôi 1 củ, 3 củ thì phí. Dân chạy chuyên cũng ko chơi vậy,dân chạy làm mầu mới thế
Cụ nói thế không đúng rồi, chắc cụ không chơi môn này, hoặc không phải là trung niên :)) . Tầm trung niên thì mua giày tốt trước hết là để giữ gìn sức khỏe, chứ không phải để đua thành tích. Chạy giày rẻ tiền ảnh hưởng đến khớp, cột sống do khả năng hấp thụ xung lực kém. Kể cả chạy 1km hay 10km thì vẫn nên giữ gìn chân và cột sống của mình.

phuongmit

Xe cút kít

Cụ chạy chăm thế mà k biết có dép chuyên dụng chạy thì lãng phí công sức quá :))

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ nói vậy làm em tủi thân .. Ngày chạy có 5-6km mà có tới 3 đôi .

NHA-MINH

Xe tăng
Cụ nói thế không đúng rồi, chắc cụ không chơi môn này, hoặc không phải là trung niên :)) . Tầm trung niên thì mua giày tốt trước hết là để giữ gìn sức khỏe, chứ không phải để đua thành tích. Chạy giày rẻ tiền ảnh hưởng đến khớp, cột sống do khả năng hấp thụ xung lực kém. Kể cả chạy 1km hay 10km thì vẫn nên giữ gìn chân và cột sống của mình.
Tôi 50 , ngày nào cũng 10 que túc tắc pace 6, tầm 10 năm nay rồi. Giầy hay dép đều tốt , tuy nhiên đầu tiên phải có kỹ thuật, mới ko bị chấn thương. Chứ có đồ tốt mà sai kỹ thuật đều đính chấn thương.

NHA-MINH

Xe tăng
cụ chưa biết dép chạy thật à ?
Thật ra chạy dép chỉ có dân chạy mới dùng thôi cụ nhỉ, mọi người hay cười dân chạy dép mà ko hiểu một điều, mọi thứ cần đơn giản nhất nhưng đem lại hiệu quả nhất.

Anita Emi

Xe điện
Tôi 50 , ngày nào cũng 10 que túc tắc pace 6, tầm 10 năm nay rồi. Giầy hay dép đều tốt , tuy nhiên đầu tiên phải có kỹ thuật, mới ko bị chấn thương. Chứ có đồ tốt mà sai kỹ thuật đều đính chấn thương.
Thì có kỹ thuật, lại có đồ tốt nữa thì có phải càng tốt không? :))

Em đang chạy đôi có hơn 1 củ đây, mới nhập môn ngày chạy có 2,3 km thôi. Nhưng cũng đang phải tìm loại tốt hơn vì cảm thấy không ổn lắm, chứ có làm mầu với ai đâu :))

NHA-MINH

Xe tăng

Em đang chạy đôi có hơn 1 củ đây, mới nhập môn ngày chạy có 2,3 km thôi. Nhưng cũng đang phải tìm loại tốt hơn vì cảm thấy không ổn lắm, chứ có làm mầu với ai đâu :))
Thế thì ko cần giầy 2, 3 củ đâu. Cứ cải thiện chạy đã. Hơn 1 củ là ngon với dưới 10 que rồi pace cao rồi., dép chỉ max 500k, nhưng HM hay 25 que vô tư, đừng nghĩ giầy càng ngon là chạy càng ngon.

Chỉnh sửa cuối:

Chu An

Xe điện
Với em thì Brooks, Under Amuor, New Blance và có thể là Hoka (chưa thử nhưng thấy nhãn này nhận đc nhiều lời khen). Bên cạnh đó, Anta và Lining cũng không phải là sự lựa chọn tệ đậu.

phuongmit

Xe cút kít

Tìm giày 3 củ cứ tư vấn ngon trong 3 củ thôi, oánh giá làm gì người đi nó cho phức tạp vấn đề, e chả chạy que nào còn mua vài đôi đi cho đỡ chán mắt, màu mè khỉ gì mấy đôi giày phổ thông này ;))

Anita Emi

Xe điện
Thế thì ko cần giầy 2, 3 củ đâu. Cứ cải thiện chạy đã. Hơn 1 củ là ngon với dưới 10 que rồi pace cao rồi.
Đau chân cụ ạ. Thử đôi đắt hơn, êm hơn thấy khác hẳn nên em mới tính mua thêm. Hồi bé em chạy chân đất trên đường làng rải đá, nhưng thời đấy qua lâu rồi.

Tìm giày 3 củ cứ tư vấn ngon trong 3 củ thôi, oánh giá làm gì người đi nó cho phức tạp vấn đề, e chả chạy que nào còn mua vài đôi đi cho đỡ chán mắt, màu mè khỉ gì mấy đôi giày phổ thông này ;))
Haha, thật ra em đang thấy mấy đôi 3 củ này xấu quá, mấy đôi đắt hơn lại càng xấu, cứ như xỏ chân vào 2 con vẹt ấy. Xem mãi chưa thấy đôi nào điềm đạm lịch sự như bọn 1,2 củ :))