Thảo luận Hỏi về Huyndai Tucson 2022

Met3ora

Xe máy
Cụ sale nào cho em xin giá 2.0 tiêu chuẩn vào hộp nhé.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Chênh thế hả cụ? Hyundai trên con đường thành Toyota hơn chục năm trước à?:D
Hãng nào ngành hàng nào chả thế! Cứ bán tốt là auto tăng giá. Kia cũng tăng giá Seltos 2 bận bởi nó "sell tốt". Hyundai có át chủ bài là Santa Fe cũng bia kèm lạc, Tucson mới đang hot nên cũng...vậy! Còn bán kém thì phải hạ giá. Như Toyota ấy, giá xe Vios với Altis đã "mềm" đi rất nhiều rồi bởi lực bán đang kém đi (Vios) và kém hẳn (Altis).

Website
www.hyundaitragop24h.com
Hãng nào ngành hàng nào chả thế! Cứ bán tốt là auto tăng giá. Kia cũng tăng giá Seltos 2 bận bởi nó "sell tốt". Hyundai có át chủ bài là Santa Fe cũng bia kèm lạc, Tucson mới đang hot nên cũng...vậy! Còn bán kém thì phải hạ giá. Như Toyota ấy, giá xe Vios với Altis đã "mềm" đi rất nhiều rồi bởi lực bán đang kém đi (Vios) và kém hẳn (Altis).
thực ra cũng chả phải bán tốt cụ ạ , mà là quá khan xe , thiếu linh kiện thiếu chip xe ko lắp ráp được.
bình thường kho bọn em lúc nào cũng 300-400 xe sẵn tại kho , bán xe ko cần suy nghĩ là có xe hay không , cứ chốt là có xe giao
bây giờ cả kho chưa nổi 30 xe mà toàn xe khó bán như elantra , I10 MT , Đại lý mà ko tăng giá thì Đại lý chết đầu tiên
Con Tucson turbo từ khi ra mắt về được đúng lô đầu tiên xong im từ lúc ý tới giờ ko thấy xe về mặc dù Đại lý lên đơn đặt hàng rồi nhưng nhà máy ko có xe trả

hongins174

Xe buýt
Cụ còn phải lên đây hỏi thì lạc là đúng rồi. Cho thấy cụ quá tiếc rẻ sự lựa chọn này. Phải em quay ra khỏi show room khẩn cấp.

duythaimh

Xe tải
riêng khoản lạc KIA làm quá tốt, hyundai hay toy k so đc. Bác thử hỏi xem ông sale KIA nào dám hét lạc. Xe khan Kia nó tăng giá công khai vào giá bán, chính sách 1 giá cứ thế mà áp dụng chứ k có vụ lạc lủng hẹn hò vớ vẩn

Crusaderland

Xe điện
riêng khoản lạc KIA làm quá tốt, hyundai hay toy k so đc. Bác thử hỏi xem ông sale KIA nào dám hét lạc. Xe khan Kia nó tăng giá công khai vào giá bán, chính sách 1 giá cứ thế mà áp dụng chứ k có vụ lạc lủng hẹn hò vớ vẩn
Vì showroom Kia là của Thaco, cùng công ty nên họ bán được một giá.
Showroom Huyndai là của đối tác Hyundai Thành Công nên mỗi nơi một giá.

duythaimh

Xe tải
Vì showroom Kia là của Thaco, cùng công ty nên họ bán được một giá.
Showroom Huyndai là của đối tác Hyundai Thành Công nên mỗi nơi một giá.
Của ai hay ko người tiêu dùng k quan tâm. Chính sách của nó tốt thì bảo nó tốt thôi, cứ rõ ràng như vậy chẳng ai nói được gì.

caisua

Xe lăn
Cơ bản cụ chạy nhiều. Chứ một bộ phận ko nhỏ chạy có 1 vạn cây 1 năm, chạy 3-5 năm là đổi xe thì tiết kiệm kia chẳng thấm vào đâu cả.
3-5 năm đổi xe thì là dạng giàu rồi, ngoài ăn tiêu thoải mái mỗi năm phải bỏ ra được 100M riêng cho xe thì mới đủ bù vào. Vậy mỗi năm phải tiết kiệm ít nhất 500M mới có 100M cho xe. Nhưng giàu thì lại thường ko chơi xe cỏ, mà con Tucson này chạy mỗi năm 1 vạn thì đi 10 năm thoải mái chả khác lúc mới là mấy.
Em chạy con San 14 năm rồi, để sẵn ra 1 tỏi mà chưa tìm thấy lý do để đổi vì xe nội lắp ồn ù hơn hẳn, đi chán. Nhiều cụ kêu đăng kiểm 6 tháng nhục lắm nhưng em thấy quá bình thường, mỗi lần đăng kiểm hết có 2h, chả đáng là bao so với ê a quán bia hàng ngày

duythaimh

Xe tải
3-5 năm đổi xe thì là dạng giàu rồi, ngoài ăn tiêu thoải mái mỗi năm phải bỏ ra được 100M riêng cho xe thì mới đủ bù vào. Vậy mỗi năm phải tiết kiệm ít nhất 500M mới có 100M cho xe. Nhưng giàu thì lại thường ko chơi xe cỏ, mà con Tucson này chạy mỗi năm 1 vạn thì đi 10 năm thoải mái chả khác lúc mới là mấy.
Em chạy con San 14 năm rồi, để sẵn ra 1 tỏi mà chưa tìm thấy lý do để đổi vì xe nội lắp ồn ù hơn hẳn, đi chán. Nhiều cụ kêu đăng kiểm 6 tháng nhục lắm nhưng em thấy quá bình thường, mỗi lần đăng kiểm hết có 2h, chả đáng là bao so với ê a quán bia hàng ngày
bình thg mà cụ ơi, suy luận làm gì phức tạp. Ae bạn bè nhà e toàn chạy bình dân thôi k có mec bim gì cả nhưng 5 năm cũng đổi hết mà. E cũng đổi bình dân mấy dòng xe toàn 3-5 năm đổi thôi, mấy dòng xe sang e k nghĩ đến bao giờ vì thấy mình k đủ đk :)))

HyundaiSupporter

Đi bộ
Vấn đề nhiều người nôn lấy xe trước 31/5 để đỡ cái phí trước bạ. Và thiếu linh kiện nên xe rất rất là hiếm , không có đại lí nào có xe cả.
Thôi mấy bác chịu khó chờ qua quý 3 đi rồi mua , nhiều khi hãng hạ giá xuống hay chính phủ gia hạn thêm thời gian. Tốt nhất vẫn ký chờ càng sớm càng tốt để sale nó xếp tài cho.

tobe11

Xe tăng
thực ra cũng chả phải bán tốt cụ ạ , mà là quá khan xe , thiếu linh kiện thiếu chip xe ko lắp ráp được.
bình thường kho bọn em lúc nào cũng 300-400 xe sẵn tại kho , bán xe ko cần suy nghĩ là có xe hay không , cứ chốt là có xe giao
bây giờ cả kho chưa nổi 30 xe mà toàn xe khó bán như elantra , I10 MT , Đại lý mà ko tăng giá thì Đại lý chết đầu tiên
Con Tucson turbo từ khi ra mắt về được đúng lô đầu tiên xong im từ lúc ý tới giờ ko thấy xe về mặc dù Đại lý lên đơn đặt hàng rồi nhưng nhà máy ko có xe trả
Cụ trả lời chuẩn này. Cả thế giới thiếu linh kiện và hàng hóa. :(