[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

ditimcongly

Xe tải
Gele vẫn con cơ hội phát triển mạnh

BigBoy179

Xe đạp
Em có căn biệt thự An Phú ngay sát khu C Geleximco, sát Aeon mall luôn
Giá bên này giờ cũng ngang bên đó, giá tầm 65tr/m2 đã xây 3 tầng 1 tum cụ ạ
Nếu cụ muốn tham khảo e xin tư vấn cho cụ nhé :D

LuckyLucky1

Đi bộ
Khu C geleximco có cụ nào có căn giá tốt không? Em quan tâm. Cám ơn các cụ.

To Uyen 2605

Xe tải
Nay em xuống geleximco, thật mà nói vắng như chùa bà đanh.Khu này bao lâu nữa mới lấp đầy đc hả các bác ? Em nghe bảo sốt lắm, em xuống coi thử thấy có giao dịch nào đâu ?
Ngó nghiêng tí thì thực ra tính trên mét vuông thì cũng chưa đắt, nhưng vấn đề mảnh đất lớn + tiền xây thô rất nhiều + tỷ lệ cho xây thấp nên cũng không hấp dẫn với em lắm.

• Vodka
Reactions: ATB

fine_thanks

Xe điện
Nay em xuống geleximco, thật mà nói vắng như chùa bà đanh.Khu này bao lâu nữa mới lấp đầy đc hả các bác ? Em nghe bảo sốt lắm, em xuống coi thử thấy có giao dịch nào đâu ?
Ngó nghiêng tí thì thực ra tính trên mét vuông thì cũng chưa đắt, nhưng vấn đề mảnh đất lớn + tiền xây thô rất nhiều + tỷ lệ cho xây thấp nên cũng không hấp dẫn với em lắm.
Chắc cụ chưa tham khảo loại hình nhà dự án bao giờ. Giá xây của gele thuộc nhóm rẻ nhất rồi đấy cụ. Theo đơn giá các dự án đang xây áp dụng thì cụ phải nộp thêm vài trăm triệu nữa. Tỷ lệ xây theo luật, diện tích gele to bé có cả.

Mr.Tran13111978

Xe hơi
Sốt thì giao dịch chậm lại là đương nhiên rồi, hàng ra cũng ít, do tâm lý sợ lên k ai bán. Giá sốt là so với khu này thôi, chứ so với giá xung quanh thì bình thường. Diện tích và tỷ lệ xây thì có nhiều loại, cũng k như bạn tìm hiểu đâu. Tuy nhiên, căn vừa tiền diện tích từ 80-114m có tỷ lệ xây cao, giá cũng đẩy lên cao hơn. Các căn tỷ lệ xây thấp dạng biệt thự thì giá có vẻ thấp hơn. Để về ở được tầm 5 năm nữa mới sầm uất, còn giờ toàn cho thuê làm kho với văn phòng nhà đất là nhiều.

Le Duc Quyet

Xe đạp
Chắc cụ chưa tham khảo loại hình nhà dự án bao giờ. Giá xây của gele thuộc nhóm rẻ nhất rồi đấy cụ. Theo đơn giá các dự án đang xây áp dụng thì cụ phải nộp thêm vài trăm triệu nữa. Tỷ lệ xây theo luật, diện tích gele to bé có cả.
Giá xây khu này là như thế nào vậy cụ???

thaorua_2008

Xe tải
cụ cưỡi máy bay xem hoa thì làm sao biết được người ta giao dịch, cứ phải tấp lập như đi chợ ý à. Mà cháu trước cũng như cụ đấy, cứ bảo vắng như chù ba đanh, hôm đó tự nhiên dẫn thằng cu e trai đi nó gàn, nếu không giờ hơn cả gấp đôi rồi ý. Lúc đó mua thì đủ tiền, giờ thì chả đủ tiền mà mua, có 1 năm thôi

thaorua_2008

Xe tải
Giá xây khu này là như thế nào vậy cụ???
đứa bạn cháu nó mua ở đó xây chưa đến 4 triệu cả VAT, chạy sang các khu xung quanh toàn trên 5 triệu đến 6 triệu xây thô. giá xây quá rẻ, mà chất lượng (ý cháu nói là các nhà xây mới, còn các nhà cũ thì cụ nên tránh), đứa bạn cháu nó vẫn hay rủ cháu xuống xem tiến độ xây.

To Uyen 2605

Xe tải
cụ cưỡi máy bay xem hoa thì làm sao biết được người ta giao dịch, cứ phải tấp lập như đi chợ ý à. Mà cháu trước cũng như cụ đấy, cứ bảo vắng như chù ba đanh, hôm đó tự nhiên dẫn thằng cu e trai đi nó gàn, nếu không giờ hơn cả gấp đôi rồi ý. Lúc đó mua thì đủ tiền, giờ thì chả đủ tiền mà mua, có 1 năm thôi
Thế giờ cụ có quyết múc căn nào không? :D

thaorua_2008

Xe tải
Thế giờ cụ có quyết múc căn nào không? :D
cháu đầu tư hết tiền rồi, trước hồi t3 năm ngoái ngắm lô biệt thư 200m giá có 18, định múc thằng cu e bảo ăn nhiều ở hết bao nhiêu, mua nhà to thế dọn chết ốm, bà ở cái chung cư 70m còn chẳng ở hết nữa là, để tiền đó mà làm ăn, với lại bà làm trên phố, công việc thì lọ mọ đêm hôm mới về đi chết mệt, đúng là ngu số 1.
Sau đó qua nhà ông anh Trai, hỏi khu này pháp lý thế nào, ông anh trai bảo ổn không vấn đề gì, nhưng tránh khu A ra vì nó ngập, mình bảo nó đang xây trạm bơm, ông anh bảo trạm bơm đó là bơm cưỡng bức, ăn thua gì, còn mua thì mua khu khác của nó cos nó cao hơn, nhưng mà e xem lại nhé ở cơ quan anh có mấy anh chị bán hết nhà trên phố xuống đó mua, mua cả chục năm rồi có dám ở đâu, lại ngu tiếp.
Túm lại sau đó cháu mua gì mà làm gì không hỏi ý kiến ai nữa, lắm thầy thối ma.

To Uyen 2605

Xe tải
cháu đầu tư hết tiền rồi, trước hồi t3 năm ngoái ngắm lô biệt thư 200m giá có 18, định múc thằng cu e bảo ăn nhiều ở hết bao nhiêu, mua nhà to thế dọn chết ốm, bà ở cái chung cư 70m còn chẳng ở hết nữa là, để tiền đó mà làm ăn, với lại bà làm trên phố, công việc thì lọ mọ đêm hôm mới về đi chết mệt, đúng là ngu số 1.
Sau đó qua nhà ông anh Trai, hỏi khu này pháp lý thế nào, ông anh trai bảo ổn không vấn đề gì, nhưng tránh khu A ra vì nó ngập, mình bảo nó đang xây trạm bơm, ông anh bảo trạm bơm đó là bơm cưỡng bức, ăn thua gì, còn mua thì mua khu khác của nó cos nó cao hơn, nhưng mà e xem lại nhé ở cơ quan anh có mấy anh chị bán hết nhà trên phố xuống đó mua, mua cả chục năm rồi có dám ở đâu, lại ngu tiếp.
Túm lại sau đó cháu mua gì mà làm gì không hỏi ý kiến ai nữa, lắm thầy thối ma.
Em nghe cũng buồn giùm cho cụ :( Bây giờ cái lô đó giá bao nhiêu rồi cụ ?

thaorua_2008

Xe tải
Em nghe cũng buồn giùm cho cụ :( Bây giờ cái lô đó giá bao nhiêu rồi cụ ?
Đang thấy giao 4x, đứa bạn nó bảo vậy, chứ giờ nhắc lại thấy xót xa. Mà ngu thật, hôm chuẩn đi để chốt đi hỏi cái chú vẫn thường xem tử vi cho sếp, chú ý bảo mày mua ngay và luôn cho tao, mày phải thật quyết tâm, không được lung lay, chốt ngay trong đầu tháng 3 âm lịch cho tao, còn không chốt được trong tháng 3 âm thì mày không mua được nữa đâu, hix

To Uyen 2605

Xe tải
Đang thấy giao 4x, đứa bạn nó bảo vậy, chứ giờ nhắc lại thấy xót xa. Mà ngu thật, hôm chuẩn đi để chốt đi hỏi cái chú vẫn thường xem tử vi cho sếp, chú ý bảo mày mua ngay và luôn cho tao, mày phải thật quyết tâm, không được lung lay, chốt ngay trong đầu tháng 3 âm lịch cho tao, còn không chốt được trong tháng 3 âm thì mày không mua được nữa đâu, hix
Tiếc quá nhỉ :/ bây giờ tăng gấp 2 rồi thì rất khó tăng đột biến tiếp cụ ạ. Cụ cứ chờ 1 thời gian nữa xem nó sẽ ra sao. Em nghĩ nếu mua để ở thì chỗ này vẫn đẹp, còn để đầu tư thì phải xem xét. Mà cụ cũng tin mấy bác coi tử vi hả. Trước em cũng tin lắm vì nói rất đúng, nhưng gần đây em hết tin mấy bác tử vi rồi :D

Hanna210

Xe đạp
Cụ nào đã xem khu này 2-3 năm nay mà ko mua, giờ quay lại thì sẽ thực sự tiếc. Giá lên tương đối ổn, hạ tầng đẹp. Số lượng người về ở cũng kha khá rồi. Em có đứa bạn trc cũng õng ẹo mãi ko mua, vậy mà cuối năm ngoái quay lại quất luôn 2 căn. Giờ thì quá ngon rồi.

Tank_2000

Xe máy
Khu D Geleximco.jpg

Đầu năm 2017, thời điểm em mua vào căn 200m2 khu D Geleximco thì phải 10 tháng sau mới có cái khung nhà trong ảnh trên (cùng dãy, mật độ XD chỉ được xây 72m2/sàn).

Khung cảnh bên trong tường xây của cả khu D là toàn cỏ lắc, cao đến cổ, quây rào tôn chắn xung quanh, chỉ có đường bê tông giữa các dãy (chính là đường bê tông đi hiện nay). Muốn đi vào xem khu đất phải vạch hàn rào tôn chui vào.

Hôm đ/c MG/cò dẫn đi xem DA và khu đất, ban ngày đi mãi quanh khu D mà không nhìn thấy 1 bóng người, quanh đấy không có bất kỳ một động thái XD nào cả. em cứ lầm lũi đi sau đ/c ý, trong đầu nghĩ nếu mua thì cũng phải vứt $ ở đây ít nhất là 5 năm thì DA mới bắt đầu xây dựng. Thế mà em nhầm to các cụ/mợ ạ, bây giờ cả khu đã có hình hài tương đối, có khá nhiều nhà đang hoàn thiện hoặc đã về ở dãy đấy rồi.