[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

t01a3308

Xe hơi
Chắc lâu cụ ko quan tâm, căn 120 chưa hoàn thiện giờ ko có giá dưới 5,5 tỷ đâu cụ. Cách đây 1 tháng chỉ 4,5-4,7 thôi
Giá tăng như vậy cũng hơi nhanh so với kỳ vọng, nhưng vẫn còn rất xa giá bán gần 10 năm trước, nên dư địa tăng giá dài hạn còn rộng. Tôi cho rằng hiệu ứng Vin đào móng cạnh đó chỉ tác động ngắn hạn thôi, phải đợi 3 năm nữa khi trạm bơm Yên Nghĩa và hệ thống kênh dẫn thoát nước toàn khu hữu ngạn sông Nhuệ hoàn thành (trong đó có kênh T3A được nạo vét triệt để), đồng thời nút giao đa tầng khai thông tắc nghẽn, thì khu A mới thực sự khởi sắc nhờ vào lợi thế vị trí.
Khi Vin khánh thành không làm tăng giá đất xung quanh, nhưng hệ thống dịch vụ đồng bộ của họ (trường, trạm, chợ) sẽ khiến nhiều cụ đi ô-tô hàng ngày đang để nhà trống (chủ yếu do ngại thiếu thốn mấy cái kia) phải cân nhắc chuyển xuống dưới đó trong điều kiện nội đô ngày càng khó tìm chỗ đỗ xe.
Chỗ tôi có khá nhiều đối tác làm high-tech có dự án đóng quân ở dẻo ĐLTL mạn phía dưới. Khi họ đi vào hoạt động thì nhu cầu nhà ở tầm tầm như kiểu liền kề Geleximco và chung cư cho kỹ sư và người nước ngoài quanh đó sẽ gia tăng đáng kể.
À tôi đang định tính hoàn thiện nội thất với ngân quỹ khoảng 700-800M để 1-2 năm nữa cho thuê, theo kinh nghiệm cá nhân cụ thấy có khả dĩ không?

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
D49 mặt đường lớn giờ giá bao nhiêu thì múc được các cụ nhỉ

haclao

Xe hơi
Năm nay với số tiền đó thì cụ chỉ làm dc cơ bản thôi, nhân công đã mất khoảng 160 rồi
Giá tăng như vậy cũng hơi nhanh so với kỳ vọng, nhưng vẫn còn rất xa giá bán gần 10 năm trước, nên dư địa tăng giá dài hạn còn rộng. Tôi cho rằng hiệu ứng Vin đào móng cạnh đó chỉ tác động ngắn hạn thôi, phải đợi 3 năm nữa khi trạm bơm Yên Nghĩa và hệ thống kênh dẫn thoát nước toàn khu hữu ngạn sông Nhuệ hoàn thành (trong đó có kênh T3A được nạo vét triệt để), đồng thời nút giao đa tầng khai thông tắc nghẽn, thì khu A mới thực sự khởi sắc nhờ vào lợi thế vị trí.
Khi Vin khánh thành không làm tăng giá đất xung quanh, nhưng hệ thống dịch vụ đồng bộ của họ (trường, trạm, chợ) sẽ khiến nhiều cụ đi ô-tô hàng ngày đang để nhà trống (chủ yếu do ngại thiếu thốn mấy cái kia) phải cân nhắc chuyển xuống dưới đó trong điều kiện nội đô ngày càng khó tìm chỗ đỗ xe.
Chỗ tôi có khá nhiều đối tác làm high-tech có dự án đóng quân ở dẻo ĐLTL mạn phía dưới. Khi họ đi vào hoạt động thì nhu cầu nhà ở tầm tầm như kiểu liền kề Geleximco và chung cư cho kỹ sư và người nước ngoài quanh đó sẽ gia tăng đáng kể.
À tôi đang định tính hoàn thiện nội thất với ngân quỹ khoảng 700-800M để 1-2 năm nữa cho thuê, theo kinh nghiệm cá nhân cụ thấy có khả dĩ không?

beamtyt

Xe tải
Nghe đồn A B C D đều đang lên nhanh phải không các cụ? Sang năm cả khu xong gọn gàng chắc còn lên nữa

kia2

Xe máy
E nghĩ nút giao đa tầng ấy ít nhất 5 năm nữa mới triển khai đc. Chờ dân cư vincity về ở đông làm tăng áp lực lên hạ tầng thì thành phố mới triển khai nút giao thông này

haclao

Xe hơi
Giá bán 98 căn BT của Vin Tây-Đại Mỗ (khu vực riêng biệt giáp sông Nhuệ) chính thức không dưới 150tr/m2 đất, như vậy Geleximco còn quá rẻ.

booatoa

Xe tải
Em có băn khoăn là tại sao cái dự án Vin về gần đó mà lại làm khu này tăng giá nhỉ? Thề em ko hiêu!

thanhxuan21

Xe buýt
Em có băn khoăn là tại sao cái dự án Vin về gần đó mà lại làm khu này tăng giá nhỉ? Thề em ko hiêu!
Vì 1 căn cc gần bằng 1 mảnh đất bên này, tầm tiền đó đi mua đất để ở vẫn có cái sướng riêng. Và trả lại giá trị chung cho khu vực

booatoa

Xe tải
Vì 1 căn cc gần bằng 1 mảnh đất bên này, tầm tiền đó đi mua đất để ở vẫn có cái sướng riêng. Và trả lại giá trị chung cho khu vực
Đâu có đâu cụ! Bên Vin toàn căn bé, căn to tiền nhất loanh quanh 2 tỷ. Bên Gelex liền kề rẻ nhất chắc cũng 5 tỷ. Sao ngang giá dc?

Huypk24h

Xe tải
Theo các cụ Khu D geleximco vs đô nghĩa, dương nội thì nên chọn bên nào để ở (tầm 80 mét). Em làm việc ở nguyễn tuân quãng đường đi cg same same nhau

thanhxuan21

Xe buýt
Trước mấy căn lk 60m2 giao dịch cg ko có cao, ngay cả bây h khu D giá cg hợp lý so với Nam cường, phú lương, thanh hà, ...
Đâu có đâu cụ! Bên Vin toàn căn bé, căn to tiền nhất loanh quanh 2 tỷ. Bên Gelex liền kề rẻ nhất chắc cũng 5 tỷ. Sao ngang giá dc?

since86

[Tịch thu bằng lái]
Gleximco khu B giá khoảng 35-45 triêu/m2 đất. Căn 60m2 tiền đất khoảng từ 2 tỷ thôi cụ ạ

Mobiphone

Xe tải
chính ra các bác xác định mua để ở thì sang Thanh Hà làm căn biệt thự 200m tự xây dựng có cả vườn, đường 14m tổng là 4ty tiền đất + 2 tỷ xây dựng nữa thì tuyệt đẹp (mình tự xây dựng được chứ ko mất tiền cho CDT xây). Mà Thanh Hà sau này sẽ đông dân hơn nên dịch vụ tiện ích cũng tốt hơn (ăn theo khu shophouse lacasta bên Văn Phú). Bên gele này bây giờ bị đẩy lên cao quá nên mua ở thì cũng phải cân nhắc. Em cũng vừa xuống đặt cọc một em rồi. Bác nào theo em sau này về xây ở khu này ko? Cũng tuy thuộc vào vị trí làm với tiện ích con cái học hành nữa các cụ có thể quyết.