[Funland] Hỏi về ks 5 sao tại bãi cháy??

Linh Net

Xe buýt
Trước lâu lâu rồi là wynham.
Nhưng xuống cấp quá, vin nó đẹp hơn.
Mường thanh tự gắn sao thì chịu, ko dám bàn.

longtech21

Xe tăng
Nhiều cụ tư vấn ở a là cạc cho trung tâm gần sun thì e cũng hãi. Vị trí đấy ở quê em gọi là xa rồi

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Sao lại hãi hùng cụ?
Ở đâu cũng có quy định riêng nhất là giờ làm việc, mở cửa.
HỌ mở cho khách ăn sáng đến 10h, 12h mở ăn trưa tức là chỉ có 2h tiếng chuẩn bị thì cũng cần thiết mà.
Khối lượng công việc đó chỉ trong 2 tiếng là tốt rồi, để khách vào trong lúc chưa chuẩn bị xong thì dễ bị chê bai hơn ấy.
Với em là hãi hùng ạ. Cứ có nhà hàng như KS khác, vào ăn gọi món trả tiền. Đi chơi thì giờ nào ăn cũng được nếu muốn, ngoài đó qua lại bất tiện. Sau cụ đó em cạch, có lựa chọn chẳng tội gì phải thế, đi chơi cơ mà.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em chả bênh gì đâu, nhưng đó là kiểu phục vụ của họ, mình cũng nên tìm hiểu trước để hài hòa, trẻ con thì tụi nó chơi nhảy nhiều, phát sinh đói mọi thời điểm thì mình cũng linh hoạt để chuẩn bị đồ ăn tạm. Chứ lại đổ lỗi cho họ phục vụ thì chưa đúng lắm, muốn ăn ngoài trả phí họ vẫn phục vụ riêng mà.
Muốn ăn ngoài trả phí em ưng cái bụng ngay, tầm gần chục năm trước mới mở nên ko có. kiểu NV đứng canh gác phán câu 12h nới được ăn với em là vứt đi. Hạ Long bây h em toàn đi trong ngày nên ko lưu ý môn KS nữa.

Euro2CityStar

Xe lăn
Với em là hãi hùng ạ. Cứ có nhà hàng như KS khác, vào ăn gọi món trả tiền. Đi chơi thì giờ nào ăn cũng được nếu muốn, ngoài đó qua lại bất tiện. Sau cụ đó em cạch, có lựa chọn chẳng tội gì phải thế, đi chơi cơ mà.
kể cả lên thuyền cũng vậy .
muốn sôi động lại không hợp .
chỉ người tĩnh lặng lên thuyền thì được .

honglongit

Xe buýt
hè này e cũng định đi đảo Rều, cụ cho e hỏi phòng ốc ở Vinpearl có ok ko? Chi phí tầm bao nhiêu trên đêm vậy?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
hè này e cũng định đi đảo Rều, cụ cho e hỏi phòng ốc ở Vinpearl có ok ko? Chi phí tầm bao nhiêu trên đêm vậy?
Cụ tìm mấy trang booking xem giá cả sao, em đi từ hồi họ mới mở cửa nên giá chắc khác rồi. Phòng ốc thì nó chuẩn chung không vấn đề. Nhưng kiểu của Vin thì nó ko có lối thiết kế sáng tạo như một số KS khác. Nó thiên kiểu "luxury" truyền thống.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
kể cả lên thuyền cũng vậy .
muốn sôi động lại không hợp .
chỉ người tĩnh lặng lên thuyền thì được .
Lên thuyền cũng hay mà cụ, nhưng bây h đi từ cát bà đi vịnh Lan Hạ có vẻ hay hơn. Em gần đây đi toàn đi từ Cát Bà. Thời 2003-2006 đi thuyền Emeraduer của bên Press Club DV nó hoàn hảo luôn, bây giờ mô hình nó same same nhau chọn cái nào thì chọn thôi.

Xux2

Xe đạp
Nhà em có vouchers ở KS 5* Citadines, ăn/ở rất thích ah, cụ quan tâm inbx em nhượng giá rẻ cho cụ nhé.

money_talk

Xe tăng
Vậy em mách cụ thế này nhé. Lần sau cụ vào gặp nhân viên phục vụ dõng dạc hỏi giúp em:
- ở đây có mấy nhà hàng hoặc cụ cứ ngự nguyên trên giường mà cầm điện thoại gọi xuống lễ tân đưa ra yêu cầu.
- nhà hàng nào ăn alacarte (gọi món) cho người lên đây mang menu lên cho anh.
- Chọn xong món và chờ rồi ..... mang lên phòng thậm chí cụ thích họ bưng tận giường cho cụ.
Phòng ko có sẵn bàn ăn thì cụ nói trước mang 1 bộ bàn ăn cho mấy người kê vào nhé - họ cũng phục tất.
Nếu đã ăn bufet theo gói mua sẵn từ trước thì phải theo giờ, ăn đúng nơi họ quy định vì đó là gói bình dân, rẻ tiền, tiết kiệm.
Cái Ks trên đảo này từ ngày khai trương đã có sẵn 3 nhà hàng theo quy chuẩn dịch vụ mà họ đăng ký với sở du lịch rồi ạ, có thể cụ ko để ý.
Tôi có cái ảnh minh họa

honglongit

Xe buýt
Cụ tìm mấy trang booking xem giá cả sao, em đi từ hồi họ mới mở cửa nên giá chắc khác rồi. Phòng ốc thì nó chuẩn chung không vấn đề. Nhưng kiểu của Vin thì nó ko có lối thiết kế sáng tạo như một số KS khác. Nó thiên kiểu "luxury" truyền thống.
vâng cám ơn cụ, e đang lăn tăn mấy chỗ từ novotel, mường thanh, vinpearl.... đi đoàn lắm trẻ con muốn gần biển chắc chỉ có vinpearl có cái đi ăn uống thì hơi bất tiện thật

Shadow381

Xe điện
Nhà em có vouchers ở KS 5* Citadines, ăn/ở rất thích ah, cụ quan tâm inbx em nhượng giá rẻ cho cụ nhé.
Em đánh giá cao chỗ này dịch vụ tốt, mỗi tội bể bơi ko đẹp bằng Alacarte, nhưng mùa này cũng ko bơi bể ngoài được.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vậy em mách cụ thế này nhé. Lần sau cụ vào gặp nhân viên phục vụ dõng dạc hỏi giúp em:
- ở đây có mấy nhà hàng hoặc cụ cứ ngự nguyên trên giường mà cầm điện thoại gọi xuống lễ tân đưa ra yêu cầu.
- nhà hàng nào ăn alacarte (gọi món) cho người lên đây mang menu lên cho anh.
- Chọn xong món và chờ rồi ..... mang lên phòng thậm chí cụ thích họ bưng tận giường cho cụ.
Phòng ko có sẵn bàn ăn thì cụ nói trước mang 1 bộ bàn ăn cho mấy người kê vào nhé - họ cũng phục tất.
Nếu đã ăn bufet theo gói mua sẵn từ trước thì phải theo giờ, ăn đúng nơi họ quy định vì đó là gói bình dân, rẻ tiền, tiết kiệm.
Cái Ks trên đảo này từ ngày khai trương đã có sẵn 3 nhà hàng theo quy chuẩn dịch vụ mà họ đăng ký với sở du lịch rồi ạ, có thể cụ ko để ý.
Tôi có cái ảnh minh họa
View attachment 8423190
Cảm ơn cụ, lúc đó em đi với hội nhóm nên lỡ bị vào đó thôi, chứ mâyd cái KS dao kiểu đó em không có màng. Em bây h đi chơi thì có kiểu riêng của mình, ngồi ăn trong phòng ngủ nó không phải là cái gu của em, ăm thế ở nhà cho xong, mà nhà em có đầu bếp.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
vâng cám ơn cụ, e đang lăn tăn mấy chỗ từ novotel, mường thanh, vinpearl.... đi đoàn lắm trẻ con muốn gần biển chắc chỉ có vinpearl có cái đi ăn uống thì hơi bất tiện thật
Có nhiều khu BT mới của Sun bán người ta cho thuê nguyên căn ở rất chủ động. Đoàn đông ở kiểu đó vui mà. KS chán lắm

Nhà em trẻ rất thích Vin vì chúng thích ăn Buffet. Riêng Vinpearl Hạ Long thì bơi được bể nc ấm nếu ngoài trời lạnh. Rồi đi xuồng máy vào đảo. Người lớn thì ăn buffet bữa thứ 2 là chán

dennoithat

Xe tăng
Nhiều cụ tư vấn ở a là cạc cho trung tâm gần sun thì e cũng hãi. Vị trí đấy ở quê em gọi là xa rồi
Không gần Sun nhưng gần bãi biển ạ :)
Từ À La Carte HL đến Sun khoảng 5-6km ạ.

kieuhung

Xe tải
em chấm phát,cccm cho em hỏi vừa ăn vừa tắm thuận tiện nhất thì ks nào ạ?giá khoảng bn 1 người để em liệu với ạ

vnhn

Xe tăng
Nói chung nếu ko phải để bận tâm chuyện ăn uống em kiến nghị các cụ book mấy cabin tàu ngủ đêm cho nhàn. Vẫn dc ngắm vịnh, có chỗ ăn ngủ bao trọn gói như ks mà phục vụ còn tốt hơn khách sạn trên bờ. Giá thì 3*-5* cũng có hết. Phòng nó hơi nhỏ vì bị giới hạn diện tích tàu nhưng ngủ 1 đêm thế là đủ. Tiền dày thì book phòng to thì cũng ko khác 5* trên bờ.

honglongit

Xe buýt
Nhà em trẻ rất thích Vin vì chúng thích ăn Buffet. Riêng Vinpearl Hạ Long thì bơi được bể nc ấm nếu ngoài trời lạnh. Rồi đi xuồng máy vào đảo. Người lớn thì ăn buffet bữa thứ 2 là chán
đúng rồi cụ, đợt đi Nha Trang e cũng ở Vin ăn buffet trong Vin cả 3 bữa, chán ngấy luôn, nhìn thấy buffet là sợ

Các cụ nào ở Hạ Long hoặc là mới đi HL về tư vấn cho e xem khách sạn với nhà hàng nào ở dưới đấy ở tốt, ăn uống hải sản ngon lành cành đào với. Định sang tháng đưa cả nhà (có người già, trẻ nhỏ) đi HL 1 chuyến mà chưa tìm được chỗ nào ưng. Mà thấy còn bảo vào mùa du lịch nhiều lừa đảo nên cũng chưa dám chốt mấy dịch vụ qua mạng. Chi phí ăn ở cứ xênh xênh 1 tí cũng được, cả năm được 1 chuyến du lịch các cụ ak