[Funland] Hỏi về kỹ thuật B ký khối lượng

tuctuc2010

Xe điện
Cụ cần xem hợp đồng là loại hợp đồng gì? Có giao khoán trọn gói hay không? Còn nếu hợp đồng yêu cầu khối lượng nghiệm thu theo thực tế mà khí có phốt thì đi cả dây thôi
Kể cà trọn gói nhưng làm ngân sách sau này Kiểm toán NN nó vào nó vẫn trừ hết cụ ạ. Em hầu kiểm toán mãi rồi

Giamavanham

Xe tải
E có thằng e đang làm kỹ thuật (chỉ huy trưởng) công trình của một công trình vốn ngân sách nhà nước, khối lượng thực tế thi công ít hơn rất nhiều so với khối lượng hồ sơ thiết kế, nhưng giữa nhà thầu và giám sát +chủ đầu tư đang nghiệm thu theo hồ sơ, nghĩa là khối lượng khống rất nhiều, thằng cu e nó là một trong thành phần ký trong các khối lượng đó, vậy theo các cụ thì trách nhiệm của nó có lớn ko, khi mà bất trắc công trình bị thanh tra, hoặc phốt to. Còn nếu suôn sẻ thì nó có quyền được đòi hỏi chủ thầu chia chác gì ko? Các thành phần giám sát và chủ đầu tư đều được chia, nó thì hiện tại chỉ có lương thôi
Em cụ nếu là chỉ huy trưởng thì ko bao h thắc mắc điều cụ hỏi và càng ko tâm hự như thế vs cụ. Còn có thể cụ nghe chưa thủng vấn đề và cũng chả hiểu nên hỏi vậy. Chứ tình huống như cụ nói chưa đến mức cái siêu như cụ nghĩ đâu. Đừng nghĩ nhiều mà khổ cụ ơi!

giafast

Xe hơi
em cũng ko rõ vụ này lắm nên chỉ xin được lót dép ngồi hóng ạ!