Hỏi về lỗi vành của Liberty Việt Nam!

KuAnh

Xe tăng
@KuAnh: ông ơi tôi thay vành rồi. tiếng kêu bé bé mất hẳn..
giờ ông thợ bảo thay 3 cái lò xo bé trong bát côn nếu đi muốn thốc ga mạnh (lò xo cũ yếu ko vịp văng )
xe ông có làm mấy vụ côn này ko
:)) đấy ông thấy tôi nói có chuẩn không. xe ông thay lò so lên anh sơn SHARK trên sơn tây thay lò xo và vệ sinh côn nhé đảm bảo khác. mà thay cái bầu lọc gió đi ngon nữa luôn :D

lehung89

Xe tải
@KuAnh: vừa làm về hả ông. xe của ông lúc chưa thay lọc gió đi nhanh xuống dốc thả ga cho xe chạy tầm 40km có thấy tiếng ó ó ko.
thay 3 quả lò xo bút bi đấy hồi xưa ông thay rồi mà biết rõ thế

MrKenS

Xe đạp
xe em để mức thụt cao nhất đi cứng đơ khi nào đi qua chỗ xóc hoặc lằn giảm tốc là nó kêu tạch tạch rất to, nhưng ko để mức đó thì cái bầu lọc gió bị phần nhựa vỏ xe cọ vào trớt hết hzzz em phải làm sao bi giờ

pe_m00n90

Xe đạp
SAo e hay có hiện tượng đang chạy ngon thì hụt ga 1 phát..hic!! CHẳng bit là bị gì mấy bác nhi?..
:(

Chã Nhỏ

Xe điện
E nghe vụ này là Lỗi từ Khâu Sản Xuất.
Xe em cũng ko ngoại lệ. ( bị lỗi )
Tháng trước em mang xe đi bảo dưỡng và Nhân Viên thay cho bộ vành mới luôn. Free. vì vẫn còn thời gian bảo hành.!

KuAnh

Xe tăng
@KuAnh: vừa làm về hả ông. xe của ông lúc chưa thay lọc gió đi nhanh xuống dốc thả ga cho xe chạy tầm 40km có thấy tiếng ó ó ko.
thay 3 quả lò xo bút bi đấy hồi xưa ông thay rồi mà biết rõ thế
tôi không để ý lọc gió zin lắm vì tôi mua xe về phát vài hôm cho lên Full luôn nhưng ông cứ thay đê yên tâm ngon mà. còn lò xo tôi thay rồi nhé hehe.
PS: ah hôm nay thấy ông đèo gấu trên con xe dream vào ngõ tôi mặt hớn thế lại có ....hả :))

KuAnh

Xe tăng
xe em để mức thụt cao nhất đi cứng đơ khi nào đi qua chỗ xóc hoặc lằn giảm tốc là nó kêu tạch tạch rất to, nhưng ko để mức đó thì cái bầu lọc gió bị phần nhựa vỏ xe cọ vào trớt hết hzzz em phải làm sao bi giờ
bác thử tháo bầu lọc gió ra có 2 con ốc ở dưới bác bỏ 1 con long đen ra bắt lại nhé xe em được anh Nam làm cho như thế nên không bị chạm :D

lehung89

Xe tải
tôi không để ý lọc gió zin lắm vì tôi mua xe về phát vài hôm cho lên Full luôn nhưng ông cứ thay đê yên tâm ngon mà. còn lò xo tôi thay rồi nhé hehe.
PS: ah hôm nay thấy ông đèo gấu trên con xe dream vào ngõ tôi mặt hớn thế lại có ....hả :))
ngồi đâu mà cú vọ thế.
tôi đón gấu từ chùa Khương Hạ về rồi đi vòng vòng cho mát..

KuAnh

Xe tăng
chả của hãng gì cả của Hãng Sơn Shark :)) ông cứ lên đấy bảo anh vệ sinh côn và thay lò so cho em là OK nhé yên tâm đi

luckytuan82x

Đi bộ
xe tớ cũng bị..tớ đi thay vành rồi về vẫn bị á..có ai bị như tớ không..thốc ga nhanh hoạc đi xuống dốc mình bóp thắng và thốc ga là nghe rõ hơn á

Lòng trần cháo

Xe đạp
Xe mình cũng thấy kêu nhưng thơ nói là côn kêu. Chả hiểu!

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
Cho em hõi là có bác nào như xe sh 209 cũa em ko...em cãm thấy xe chạy hình như lúc này lúc khác..ví dụ như hôm wa xe chạy rất êm và bốc..ngon lắm nhưng hôm nay chạy thì hơi nặng và bị rần rần ngay chỗ đễ chân người lái..wa ngày mai thì lại ko bị gì..cái thấy rõ nhất là cái vụ rần rần ngay chỗ đễ chân..lúc bị lúc ko..có bác nào như em ko

liberty6789

Xe máy
Cho em hõi là có bác nào như xe sh 209 cũa em ko...em cãm thấy xe chạy hình như lúc này lúc khác..ví dụ như hôm wa xe chạy rất êm và bốc..ngon lắm nhưng hôm nay chạy thì hơi nặng và bị rần rần ngay chỗ đễ chân người lái..wa ngày mai thì lại ko bị gì..cái thấy rõ nhất là cái vụ rần rần ngay chỗ đễ chân..lúc bị lúc ko..có bác nào như em ko
Cái này theo em là do khi hậu thời tiết ảnh hưởng vs do nhiều yếu tố khác, chẳng hạn như xe đi bùn lầy bám vào lóc mấy, không thoát nhiệt được làm nhanh nóng mấy xe bị ỳ yếu hẳn, cụ cứ để ý xe chạy ban đêm rất mướt máy êm, ban ngày vào lúc trưa trời nắng xe chạy tiếng máy ì và ồn... còn một phần thời tiết mưa ẩm, hơi nước nhiều làm rít bộ côn nên có hiện tượng sần sần
Xe cụ để trong nhà lâu đem ra chạy một hồi rất êm, nhưng cụ chạy liên tục , nhớt máy nhảo không đông lại kịp cũng bị ỳ và không bốc
Có nhiều chiếc xe đi trời nắng hú llap chan chan, nhưng đi mùa mưa thấy giảm đi nhiều

KuAnh

Xe tăng
Nhiều lý do lắm cụ ah cụ đi kiểm tra máy móc xem ntn ah. Kiểm tra ' Bi Bạc Treo máy " nhé đi mà gằn gằn dưới chân dễ lại cái này lâu ngày nước với bụi bẩn vào hỏng bi lắm ạ. cái này cực ít người để ý nhé. cụ thử đi kiểm tra lại cho chuẩn nhé. Đấy là ý kiến của em chứ không biết xe cụ ntn nên không dám khẳng định ah :D

louiskoo2411

Xe đạp
hiện tựong có phải là : khi đi về hết ga xong khi ga nhẹ lên cảm giác hơi nhảy vs cả kêu ở bánh sau đúng ko các bác ... xe e bị như thế ... h phải đến đâu để sửa các bác nhỉ ... mong đc mọi ng giúp đỡ và chỉ bảo ạ