[Funland] Hỏi về lương công chức nhà nước ah

PotusTan

Xe buýt
Thuyết âm mưu là: Cụ sẽ được đi nước ngoài hoặc có quan hệ bạn bè quốc tế từ đó sẽ có mối hàng nước hoa, phụ kiện, xờ mát phôn xách tay về cho sử tử ở nhà Lai chim bán trên Phây hoặc mở shop hàng xách tay. Đó sẽ là thu nhập chính chứ ko phải lương bổng.
_____
Nâu nâu...
Chết sặc tiết so với bà con Nguyễn Sơn bên Gia Lâm airport hay ace shoponline chuyên nghiệp.

Altis 2011

Xe điện
_____
Về lý thuyết thì không sai (không sai không có nghĩa là đúng):
1. Đi học (nước ngoài chẳng hạn): cơ hội được cử đi dự thi hoặc cạnh tranh học bổng để đi học thì có, cơ mà "mùa thu nay khác (mùa thu những năm 199x) rồi"! Background hồi học đh hoặc ths mà kém thì chết từ vòng... chưa gửi xe. Ngoại ngữ mà kém thì... còn đ.é.o có cơ hội nộp hồ sơ. Direct interview mà trượt thì ngã vào máng lợn ngay.
Đi học bây h cạnh tranh bình đẳng rồi.
2. Đi nhiệm kỳ: HÊN XUI.
Đi làm việc ở các cơ quan đại diện của VN ở nước ngoài cũng có người của Ban ĐNTW, cơ mà người của BNG là chủ yếu.
Đi nhiệm kỳ, ví dụ ở Tổng lãnh sự Quảng Châu, thì thà đi nhiệm kỳ ở Quảng... Ninh còn thơm chán, ít nhất còn được ăn cơm VN, cuối tuần về HN... ôm vợ.
Ví dụ:
(1). Ông bạn em PVT, đi sứ ở 1 nước Bắc Âu, vị trí thứ 3 ĐSQ. Lạnh quanh năm, có đâu chưa hết 100 Việt Kiều. Nhàn quá k có việc j làm, cũng chẳng cá kiếm đc j từ visa hay củ hành bà con hay đi hái dâu, làm farm (như em ở Úc) nên... tranh thủ đẻ thêm em bé nữa (tiêu chuẩn được mang gia đình theo). Hết nhiệm kỳ 3 năm về nước làm chuyên viên, được mỗi cái giấy khai sinh (tiếng) Tây của con.
Hôm rồi nhắn fb, bảo "được" đi Tung Của nhưng... năn nỉ mãi mới đc ở nhà.
(2). Bà bạn em ra Tết đi sứ ở nước nói tiếng Pháp (không phải France), cơ mà đang rối tinh vì chồng nhất định k đi theo, con lớn đang học đh năm 1 ở VN cũng k sang đc, con bé đang học lớp 7 sẽ đi theo mẹ, cơ mà chưa biết tiếng Pháp.
3. Công tác nước ngoài: HÊN XUI
Đi đoàn nào khá khá còn đỡ, chứ (được cử đi... chơi nước ngoài mà phải xin tiền vợ xách 3 chai chivas 25 về... báo cáo kết quả công tác) thì... thôi ứ nói nữa đâu.
Cụ có vẻ vô cùng hiểu môi truong Cc, chắc cũng o cơ quan nào đó trong hệ thống chính trị.

PotusTan

Xe buýt
Cụ có vẻ vô cùng hiểu môi truong Cc, chắc cũng o cơ quan nào đó trong hệ thống chính trị.
_____
Ủ uôi!
Thế là mợ quên em (thật) dzồi!
Chán (mợ) lắm lắm ý.
Ở thớt của mợ, em đã (hơi) khai là em cùng office với mợ, bàn làm việc của em kê ở vị trí cách bàn làm việc của mợ có đâu... 1 chục bước chân (tính theo đường... chim đi bộ).
Sáng mai mợ đến office, thấy thằng nào mặt bơ phờ, ngáp liên tọi (do tối nay thức khuya cào bàn phím đt), đích thị là em nha.

Altis 2011

Xe điện
_____
Ủ uôi!
Thế là mợ quên em (thật) dzồi!
Chán (mợ) lắm lắm ý.
Ở thớt của mợ, em đã (hơi) khai là em cùng office với mợ, bàn làm việc của em kê ở vị trí cách bàn làm việc của mợ có đâu... 1 chục bước chân (tính theo đường... chim đi bộ).
Sáng mai mợ đến office, thấy thằng nào mặt bơ phờ, ngáp liên tọi (do tối nay thức khuya cào bàn phím đt), đích thị là em nha.
Ờ, cụ nói em mới nhớ.

flchalongbay2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào tính hộ em cái em tương đương hệ số 3.0 ạ . tính giúp em phụ cấp vv luôn ạ

stephanie

Xe tải
Đi làm nhà nước em thất ít hỏi lương lắm, toàn hỏi lậu thôi! em nghe thằng bạn em nó than, lương đi làm không đủ tiền ăn sáng. vậy mà mua nhà, tậu xe, mua đất....

zonda82

Xe container
Nếu em không nhầm thì: Mức lương cơ sở hiện nay là 1.490.000 đồng/tháng. Cụ tự nhân lên nhé.

flchalongbay2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào làm bên này inbox e với ạ

BAYFUN

Xe tăng
Lương thì thấp nhưng thu nhập thì chủ doanh nghiệp xịn chắc cũng bằng :)

bo kent

Xe tăng
Ở 1 bộ to to chỉ có 1-2 vụ thơm thơm, trong 1 -2 vụ thơm thơm có 1-2 thằng bú liếm, còn lại anh em mở màn hình lên ... xem thôi. :)

tranhien1979

Xe tăng
Ui, em có thằng bạn, nó là Phó 1 phòng ở bộ, nó bảo là thu nhập dưới 150 củ đíu sống được ở HN!? Làm cho cái thằng em mắt tròn mắt dẹt, sau chả dám gọi nó hỏi thăm như xưa nữa. Mất mịa nó bạn.
Lại có người khác, công chức tầm kha khá ở HN, mấy đứa con toàn du học từ thời THPT.
Vậy cc chả nghèo được, vậy mà iem chả có cửa vào.

Altis 2011

Xe điện
Ui, em có thằng bạn, nó là Phó 1 phòng ở bộ, nó bảo là thu nhập dưới 150 củ đíu sống được ở HN!? Làm cho cái thằng em mắt tròn mắt dẹt, sau chả dám gọi nó hỏi thăm như xưa nữa. Mất mịa nó bạn.
Lại có người khác, công chức tầm kha khá ở HN, mấy đứa con toàn du học từ thời THPT.
Cụ đừng từ 1-2 trường hợp nâng tầm nên thành toàn hệ thống. Chỉ có ở trong cuộc mới hiểu được thôi.

TungThoc

Xe điện
Bạn cụ nó nói đúng đấy, nhưng là 150tr/năm mà, cụ ngại gì, em nhân viên bình thường bạn bè có thằng cục trưởng vụ trưởng, em gọi điện nói thẳng luôn: Thằng ôn, tao gọi mày về quê uống rượu với bọn tao, chó gì công với chả việc, vứt đấy. Mày có là Cục trưởng vụ trưởng thì cũng có quãng thời gian học cùng bọn tao, tao chỉ cần kỷ niệm với mày đoạn đấy thôi, thằng chó, giờ tao cũng no đủ xin xỏ déo gì mày, mày không về thì cút.

nguyen_son2508

Xe buýt
hỏi nhạt nhẽo quá. Tóm lại là đồng chí là con hay cháu của ai. Nếu không phải con hay cháu của ai, chắc chắn 99% đồng chí sẽ trượt nên tôi xin phép không trả lời câu hỏi của đồng chí