[Funland] Hỏi về máy giặt ?

ming2510

Xe máy
chiếc máy giặt Electrolux nhà em tự dưng cúp điện xong nó bị hiện tượng mỗi lần tới giai đoạn giặt như hình đính kèm được khoanh tròn là ngừng, đèn Start nhấp nháy, màn hình không thấy báo lỗi. Em nhấn nút Start lần nữa là nó chạy xong hết chương trình, không báo lỗi gì. Tóm lại là mỗi lần giặt đều phải canh khảng 10p nó ngưng rồi nhấn Start lần nữa hoặc tắt nguồn làm lại thì ok

.
- lưu ý khi máy ngừng nữa chừng, mình tháo khay chứa bột giặt thì thấy còn 1 phần nhỏ bột đọng lại, không xã xuống hết
- cho máy chạy không (không quần áo, không bột giặt) thì không vấn đề gì
p/s mình tháo ra vệ sinh hết phần cấp và thoát nước, cũng không khắc phục được.

matizvan2009

Xe ba gác
lưu ý khi máy ngừng nữa chừng, mình tháo khay chứa bột giặt thì thấy còn 1 phần nhỏ bột đọng lại, không xã xuống hết
Klq nhưng cụ dùng bột giặt chứ không dùng nước giặt ah

ca_kiem

Xe container

ca_kiem

Xe container
chiếc máy giặt Electrolux nhà em tự dưng cúp điện xong nó bị hiện tượng mỗi lần tới giai đoạn giặt như hình đính kèm được khoanh tròn là ngừng, đèn Start nhấp nháy, màn hình không thấy báo lỗi. Em nhấn nút Start lần nữa là nó chạy xong hết chương trình, không báo lỗi gì. Tóm lại là mỗi lần giặt đều phải canh khảng 10p nó ngưng rồi nhấn Start lần nữa hoặc tắt nguồn làm lại thì ok

.
- lưu ý khi máy ngừng nữa chừng, mình tháo khay chứa bột giặt thì thấy còn 1 phần nhỏ bột đọng lại, không xã xuống hết
Em thấy cụ dân chuyên buôn đồ điện tử cũ… mấy cái này cũng hỏi à ;))

ming2510

Xe máy
Em thấy cụ dân chuyên buôn đồ điện tử cũ… mấy cái này cũng hỏi à ;))
diễn đàn thì ai có thắc mắc cái gì cũng hỏi dược mà, có quy định cấm gì không, nếu có dẫn chứng dùm. mình thì không có buôn hay bán gì cả

ca_kiem

Xe container
diễn đàn thì ai có thắc mắc cái gì cũng hỏi dược mà, có quy định cấm gì không, nếu có dẫn chứng dùm. mình thì không có buôn hay bán gì cả
Em hỏi trêu vui cụ thôi có gì mà nóng thế, có ai cấm đoán gì đâu.

muadem

Xe cút kít
Em chào cụ MÌNH, cụ mình viết chính tả sai tóe loe nên có thể ai đó giúp được mà họ lại cho là thiếu tôn trọng nên họ cũng không còm.

Không sợ vợ

Xe tăng

.
Cái này liên quan đến mạch cụ ơi, máy nhà em phải thay mất hơn 1 củ, cay nhất là khi vừa hết bảo hành!

ming2510

Xe máy
Cái này liên quan đến mạch cụ ơi, máy nhà em phải thay mất hơn 1 củ, cay nhất là khi vừa hết bảo hành!
mình cũng nghi mạch hư, mà lại thắc mắc hư mạch sao lại ấn lần 2 là ok. có phải do lỗi chuong trình không. lần trước bị con sâu chui vào hư mạch là máy ko hoạt động, may là trong thời gian bao hành

ming2510

Xe máy
mình tìm được giải pháp và chia sẽ cho mọi người, đầu tiên thực hiện các bước sau để tìm mã lỗi
1. Press the power button to turn on the machine.
2. After the lights have turned on, simultaneously press and hold the START and VAPOUR buttons until the lights start to flash.
3. Turn the dial clockwise to 11th position (Refresh Mixed cycle) and the last stored fault will be displayed on the LCD screen.
4. To clear the fault from memory, press and hold the START and VAPOUR buttons for 5 seconds, write down the code before clearing.
mục đích là tìm ra mã code xem hư cái gì, và máy mình là mã code EF4, tức hư vòi diều khiển lượng nước vào (inlet valve)
mình lên ebay mua cái mới $45 thay vào , máy hoạt đông lại ngon lành
cái này hoàn toàn tự thay được, rất dễ. trước đó mình gọi cty báo giá thay inlet valve, họ báo $400
có điều may mắn là mình order cái linh kiện từ ebay chưa về đến. Thấy hàng xóm đổ rác bỏ cái máy cũng hiệu electrolux ra ngoài, thế là mình ra tháo hết linh kiện của máy đó. và thay cái inlet valve cũ đó vào luôn. còn cái mới để lại khi nào hư thay tiếp