[Funland] Hỏi về máy tăm nước ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bino3

Xe tải
Đúng là tăm nước dùng cũng chưa phải là sạch nhất đâu ạ, em mua con Waterpulse cắm điện về dùng ở nhà, lực nước cũng khá mạnh, tưởng sạch nhưng mà dùng tăm nước xong lại dùng bàn chải điện oánh lại 1 lần, ấy thế mà thử dùng cái thanh kim loại nhỏ, thử cạo kẽ răng với xung quanh chân răng thì vẫn có lớp mảng bám bung ra, các cụ thử làm mà xem. Chốt lại là tăm nước chỉ hạn chế phần nào thôi, còn thì vẫn phải dùng kèm chỉ nha khoa, bàn chải điện nữa mới sạch răng được, và quan trọng nhất vẫn là đi lấy cao răng định kỳ các cụ các mợ ạ.

Bino3

Xe tải
Cháu mua ở Vinmart. Loại này dùng rất thích. Thực sự để mà nói, tăm nước gọi bằng cụ. Nhưng dùng loại tăm này, phải chịu khó luồn từng kẽ răng, kẽ niềng. Cháu sợ con trai chú lười, dùng tăm nước cũng đc nhưng sau 1 time dung chắc chú cũng như cháu, là nó ko cần thiết. Ngoài ra, niềng răng thì chú nên khuyên con trai ngậm nc muối, ăn xong cái gì caia thì đi đánh răng luôn. Như vạy thì mồm mới bớt hôi và răng bớt vàng.
Hay đấy bạn, mai mình ra mua về dùng xem sao

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Thực ra em ko cổ xuý việc k dùng tăm nc. Nói chung có thể nó phù hợp vs mỗi cá thể khác nhau. Nhưng nói thật em bỏ tiền ra mua quả máy 12 đầu tăm của maxcare đến h e hối hận :(
Vâng e hiểu, vì nói thật ku nhà e khi niềng e cũng phải mua quả tăm này vì biết trẻ tính hay lười, hay ko làm rồi nói dối, đổ lỗi. E mua quả tăm này dùng 4 năm rồi nhưng dùng thử thấy thích e bán luôn và xây thương hiệu. Mọi người dùng đánh giá tốt, nhưng về cơ bản e thấy là sạch, tiện cho gia đình. Vì như răng e ăn thịt rắt tăm sẽ khó vệ sinh đc, e dùng chỉ giật mãi mới ra. Nên do cơ địa cấu tạo răng mỗi người mỗi khác.
E thì ko ân hận cái tăm mà ân hận chọn nhầm chỗ bác sỹ niềng cho thăng ku. Cái đấy trả giá cao hơn và đến giờ vẫn đang phải xử lý. Để mấy hôm nữa e lập thớt chia sẻ cho các cụ cho con đi niềng răng lưu ý

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Đúng là tăm nước dùng cũng chưa phải là sạch nhất đâu ạ, em mua con Waterpulse cắm điện về dùng ở nhà, lực nước cũng khá mạnh, tưởng sạch nhưng mà dùng tăm nước xong lại dùng bàn chải điện oánh lại 1 lần, ấy thế mà thử dùng cái thanh kim loại nhỏ, thử cạo kẽ răng với xung quanh chân răng thì vẫn có lớp mảng bám bung ra, các cụ thử làm mà xem. Chốt lại là tăm nước chỉ hạn chế phần nào thôi, còn thì vẫn phải dùng kèm chỉ nha khoa, bàn chải điện nữa mới sạch răng được, và quan trọng nhất vẫn là đi lấy cao răng định kỳ các cụ các mợ ạ.
Chuẩn cụ ạ E vẫn chơi cả 3. Dùng tăm xong phải dùng bàn chải là chắc chắn. Hôm nào ăn cỗ thì vẫn phải dùng chỉ ở những chỗ hay rắt :)

Lái xe tự do

Xe hơi
Có loại nào cầm tay để mang được khi đi công tác k ạ?

chuotdong

Xe điện
Cháu mua ở Vinmart. Loại này dùng rất thích. Thực sự để mà nói, tăm nước gọi bằng cụ. Nhưng dùng loại tăm này, phải chịu khó luồn từng kẽ răng, kẽ niềng. Cháu sợ con trai chú lười, dùng tăm nước cũng đc nhưng sau 1 time dung chắc chú cũng như cháu, là nó ko cần thiết. Ngoài ra, niềng răng thì chú nên khuyên con trai ngậm nc muối, ăn xong cái gì caia thì đi đánh răng luôn. Như vạy thì mồm mới bớt hôi và răng bớt vàng.
Loại này dùng xong, rồi mang rửa để dùng lại hả cụ ?

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Bàn chải kẽ cụ Fyai có bán k ạ

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
E xin bật mí cho các cụ công dụng tăm điện MINA nhà e, e vưa quay xong. Các cụ dùng bàn chải điện hết sức lưu ý, e làm thường xuyên mà bẩn thế này.
các cụ có tăm thử xem bàn chải điện có bẩn thế ko nhé

Có phải cắm điện ko cụ? Cả bộ giá bn ạ?

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Loại này dùng xong, rồi mang rửa để dùng lại hả cụ ?
Cụ dùng khoảng 3-4 lần. Nếu thấy nó toè thì lại thay. Hết cụ lại phải mua mới. Hơi mất công mất sức mất time tý nhưng e đảm bảo máy tăm nc gọi bằng cụ

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Có phải cắm điện ko cụ? Cả bộ giá bn ạ?
Ko cần cắm điện ạ, phụ thuộc vào nguồn nước. Nhưng thiết kế bóp tăm xuống hàng chục lần nên khá mạnh, bể nc cách chỗ dùng tối thiểu 6m. Bên e còn có chính sách ko hiệu quả hoàn tiền
Giá 389k bảo hành đổi mới 12 tháng. Hết 12 tháng hỗ trợ tiếp cam kết ko quá 100k.

chuotdong

Xe điện
Cụ dùng khoảng 3-4 lần. Nếu thấy nó toè thì lại thay. Hết cụ lại phải mua mới. Hơi mất công mất sức mất time tý nhưng e đảm bảo máy tăm nc gọi bằng cụ
Thế so với tăm tre truyền thống thì sao cụ ? =]]

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Loại này chỉ dùng thay tăm, chứ vẫn phải đánh răng như thường chứ

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn

sk050180

Xe tải
e sài waterpik thấy rất ổn
Em cũng xài Waterpik loại cắm điện 120V. Ổn vì chỉnh áp lực nước theo ý thích & cũng rất bền. Tuy nhiên vẫn phải dùng bàn chải đánh trước, vì đánh bàn chải còn giữ cho răng trắng.

Dùng tăm nước này cần chú ý chống mốc. Khi gần hết nước em châm nước muối vào, sau đó thì kiểu gì cũng còn tồn 1 ít trong máy. Nước muối làm cho mốc không mọc được.

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Loại này chỉ dùng thay tăm, chứ vẫn phải đánh răng như thường chứ
À đương nhiên bác ơi. Ý em đang so cho bác chủ tốp là giữa máy tăm nước và bàn chải kẽ thôi. Đánh răng vẫn là cái chủ yếu, bàn chải kẽ hay tăm nước cũng chỉ hỗ trợ quá trình đánh răng thôi bác.

emyeugrandis

Xe tải
Trẻ em nhắc đánh răng đôi khi còn lười
Đổ nước, cắm điên các bạn ý còn ngại nữa
Cụ ngâm cứu loại này, ngon bổ rẻ, bền bỉ. Gắn cùng chỗ để bàn chải, mỗi người trong nhà 1 đầu tăm
Giá 389k cụ kích vào link chữ ký của e thêm chi tiết. Áp lực tốt dụng tiện và thích hơn các loại tăm khác cụ nhé
ơng
Cho em hỏi cái này dùng cho cụ già em đang dùng răng giả được không ạ ?

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Trạng thái
Thớt đang đóng