[Funland] hỏi về nhập khẩu hà nội

Quemua

[Tịch thu bằng lái]
kt3 có hiệu lực trong một quận thôi nhé.sang quận khác là làm lại từ đầu.mợ cứ thế mà triển
vâng e cùng quận. e đăng kí từ 2014 nhưng người ta lại bảo ko gia hạn nên ko có tác dụng

hannhi

Xe đạp
Cụ lạc quan thế
đã tự làm bao giờ chưa cho e kinh nghiệm
Mợ ra gặp Công An khu vực ngoài các giấy tờ như Cụ trên đã nói phải có đầy đủ. Còn cái KT3 là tạm trú lâu dài điều kiện của mợ phải từ 3 năm trở nên vì ở Quận nội thành. Chắc chưa có thì phải 2-3 củ thì mới Xong. Nhờ thẳng công an khu vực nó sẽ cấp cho Mợ. Nếu nó đòi nhiều thì dùng mỹ nhân kế, kể nghèo, kể khổ, tiền không có.v.v..

muitranhaibanh

Xe buýt
vâng e cùng quận. e đăng kí từ 2014 nhưng người ta lại bảo ko gia hạn nên ko có tác dụng
thế thì quển kt 3 không có tác dụng,vì không gia hạn rồi.giá thì nhanh bây giờ mợ lên trực tiếp phó quản lý cư dân.loanh quang chốt hạ 10 chấm hết.không thì chờ đủ 24thang theo đúng thủ tục thôi mợ nhé

Quemua

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ra gặp Công An khu vực ngoài các giấy tờ như Cụ trên đã nói phải có đầy đủ. Còn cái KT3 là tạm trú lâu dài điều kiện của mợ phải từ 3 năm trở nên vì ở Quận nội thành. Chắc chưa có thì phải 2-3 củ thì mới Xong. Nhờ thẳng công an khu vực nó sẽ cấp cho Mợ. Nếu nó đòi nhiều thì dùng mỹ nhân kế, kể nghèo, kể khổ, tiền không có.v.v..
e với cụ là e đợi 2-3 năm đều dc,
Còn cái kt3 hôm nay e hỏi là 1 năm cụ nhé
Lâu ngày cụ update lại luật giúp

muitranhaibanh

Xe buýt
cụ biết thì tư vấn giúp đừng chém

Quemua

[Tịch thu bằng lái]
thế thì quển kt 3 không có tác dụng,vì không gia hạn rồi.giá thì nhanh bây giờ mợ lên trực tiếp phó quản lý cư dân.loanh quang chốt hạ 10 chấm hết.không thì chờ đủ 24thang theo đúng thủ tục thôi mợ nhé
dạ e làm theo phương án ko mất tiền ý

vutuanlong

Xe tăng
Cụ lạc quan thế
đã tự làm bao giờ chưa cho e kinh nghiệm
em làm mất 20k phí theo quy định. Em ko lạc quan mà e làm theo quy định nn thôi mợ ạ.
Mợ đang đi trên con đường không mất phí giống em rồi đó, cứ yên tâm.

hannhi

Xe đạp
thế thì bây giờ làm cái kt3 mới và đúng hẹn hết thì gia hạn sổ đúng thời gian mời mợ lên quận thôi
Giờ làm KT3 rồi chờ 3 năm thì không mất đồng nào đâu ah. Còn trường hợp như của Mợ muốn không mất tiền thì trừ khi Chồng Mợ làm trưởng công an QUẬN :)

muitranhaibanh

Xe buýt
Giờ làm KT3 rồi chờ 3 năm thì không mất đồng nào đâu ah. Còn trường hợp như của Mợ muốn không mất tiền thì trừ khi Chồng Mợ làm trưởng công an QUẬN :)
không cần trưởng chỉ cần trong quân triều đình là tạo điều kiện hết

hannhi

Xe đạp
cái từ nếu đầy đủ.nó nhiều giấy tờ con lắm cụ ah
Theo đúng thông tư 35 thì không mất 1 xu mà: Hợp đồng lao động, sổ đỏ, sổ bảo hiểm, cắt khẩu và các tờ khai theo DC02 là xong. Còn nó cù quay thêm thì cho nó 2 lít uống trà xanh :)

vutuanlong

Xe tăng
Bài em biên trong nhóm cư dân chỗ em năm 2019, mợ tham khảo:

hannhi

Xe đạp
Trừ khi chỗ thân quen thôi. Còn cụ nghe câu" Không có thịt gì thơm bằng thịt đồng đội nhỉ". Phải có giá trị gì thì mới giúp thôi

Xanh Lè

Xe đạp
Chào cả nhà
Em muốn nhập khẩu Hà nội. E có thời gian muốn tự làm 1-2 năm đều được
Hộ khẩu kt 3 Ê đăng kí từ 2014. Ra công an HM hỏi. Họ trả lời tạm trú phải từ 1 năm trở lên, nhưng của em từ 2014 ko được gia hạn nên vô tác dụng
Xin hỏi các bác mình có thể tham khảo luật hoặc nhờ luật sư tư vấn ở đâu để tránh bị họ bịp nhỉ. còn e google nhiều nhưng chưa ra

biết ơn các cụ
Có mấy bài viết các cụ tư vấn chuẩn đấy mợ, mất đúng 20k thôi. Cứ lên thẳng CA quận hỏi, ra CA khu vực với CA Phường là hay bị dọa đòi tiền mợ nhé, mà việc nhập hay không vẫn là do mợ có đủ giấy tờ hay không thôi :D

Xanh Lè

Xe đạp
cứ theo cụ thì dân mới mất tiền, và người ta mới đòi được tiền cụ ạ :)) cứ đúng luật mà làm việc j phải mất thêm tiền. À mà ra CA quận chứ Ca phường vẫn vòi tiền dọa dẫm khéo lại phải nôn tiền =))

muitranhaibanh

Xe buýt
Có mấy bài viết các cụ tư vấn chuẩn đấy mợ, mất đúng 20k thôi. Cứ lên thẳng CA quận hỏi, ra CA khu vực với CA Phường là hay bị dọa đòi tiền mợ nhé, mà việc nhập hay không vẫn là do mợ có đủ giấy tờ hay không thôi :D
em vừa làm cho bạn em quận cầu giấfy xong.cái khó là chứng minh mình thường trú tại chỗ mình mua,có lên quận họ lại đưa hồ sơ mình về phường để phường xác minh.quận quản lý hộ khẩu.phường quản lý nhân khẩu nhé

Xanh Lè

Xe đạp
em vừa làm cho bạn em quận cầu giấfy xong.cái khó là chứng minh mình thường trú tại chỗ mình mua,có lên quận họ lại đưa hồ sơ mình về phường để phường xác minh.quận quản lý hộ khẩu.phường quản lý nhân khẩu nhé
cái này dễ cụ nhé, thường thì tôi ở đó tôi mới đi đăng ký thường trú, do đó tôi cứ lên quận làm hồ sơ đăng ký thường trú, và qua phường kê khai lý lịch.
Đoạn qua phường kiểu gì cũng bị dọa kiểu "khai thì cứ khai nhưng cho nhập hay không là quyền của bọn em đấy bla bla..." Nghe thế chỉ cần chốt e câu "vâng anh cứ ghi cho e cái phiếu giao nhận giấy tờ, cứ đúng mà làm các a đứng làm sai là được, nhà e cũng toàn người trong ngành rồi luật sư, các a không cho nhập mà đúng quy định em cũng ok mà".
Em làm rồi và nhập bth, bạn em nó bảo là còn có kiểu kiểm tra nhân khẩu lúc nửa đêm xem mình có ở đó ko và đến đòi tiền tiếp. Nói thật với các cụ nếu đến nhà em em bắt phải đưa CMND và giấy giới thiệu, ko đưa đòi vào e gọi bảo vệ chung cư hoặc 113 đến nhá :)) May các anh ấy tin tưởng em (chắc nghĩ em thật thà :))

muitranhaibanh

Xe buýt
cái này dễ cụ nhé, thường thì tôi ở đó tôi mới đi đăng ký thường trú, do đó tôi cứ lên quận làm hồ sơ đăng ký thường trú, và qua phường kê khai lý lịch.
Đoạn qua phường kiểu gì cũng bị dọa kiểu "khai thì cứ khai nhưng cho nhập hay không là quyền của bọn em đấy bla bla..." Nghe thế chỉ cần chốt e câu "vâng anh cứ ghi cho e cái phiếu giao nhận giấy tờ, cứ đúng mà làm các a đứng làm sai là được, nhà e cũng toàn người trong ngành rồi luật sư, các a không cho nhập mà đúng quy định em cũng ok mà".
Em làm rồi và nhập bth, bạn em nó bảo là còn có kiểu kiểm tra nhân khẩu lúc nửa đêm xem mình có ở đó ko và đến đòi tiền tiếp. Nói thật với các cụ nếu đến nhà em em bắt phải đưa CMND và giấy giới thiệu, ko đưa đòi vào e gọi bảo vệ chung cư hoặc 113 đến nhá :)) May các anh ấy tin tưởng em (chắc nghĩ em thật thà :))
cụ không hiểu ý em rồi vấn đề là thời gian kt3 tại nơi mình mua.chứ cụ làm xong kt3 cskv cũng chẳng bận tâm cụ có ở chỗ ấy hay không.