[Funland] Hỏi về nồi fivestar

trunghiem

Xe máy
Nồi Fivestar là nồi Inox 304 là đúng. Đáy cụ chụp là đáy 3 lớp ( phần đáy được gia công thêm 2 lớp nữa để tăng độ dày, đảm bảo không bị cháy , khê thực phẩm ) . Về lớp cháy đen theo từng khu vực là hiện tượng lớp Inox 304 bị oxi hóa khi nhiệt độ cao. Có thể khi đung Cụ không để ý lau khô phần đáy nên bị thế. Cụ lấy bùi nhùi sắt đánh rửa là sáng bóng trở lại thôi ạ. Không ảnh hưởng gì đến thức ăn bên trong nồi đâu cụ ạ . ( Tất nhiên không thể sáng bóng như mới được vì nhà máy họ có dây chuyền đánh bóng hiện đại ). Vài kiến thức nhỏ nhỏ chia sẻ cùng Cụ.
Ủa cái nồi này là nồi 3 đáy mà bạn? Đâu phải 3 lớp ?

Tchya

Đi bộ
Nhà em 2 chảo elmich kêu to như máy giặt, mà giữa chảo còn thiết kế phồng lên, đổ dầu ăn vào ko ngập dầu thì phần phồng đấy dầu ko tới. Nấu vài lần chỗ phồng đấy bị đen. Ko sửa sạch đc. Ko hiểu sao Elmich lại thiết kế chảo phồng lên ở giữa. Chỉ được mỗi cái đẹp.
Chả có chảo nào thiết kế phồng ở giữa cả. Chỉ có chảo kém chất lượng trong quá trình đun nấu nó bị co ngót và phồng thôi. Cụ cứ dùng scanpan fusion 5 hoặc fissler xem có bị phồng giữa không.

Anphat Bds

Xe tải
nồi fivestar này chỗ nào Hà Nội giờ bán hở các cụ?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em mua loại 1,5 tr 4 nồi có chống dính sơn ghi ở viền xung quanh của fivestar dùng đến nay chắc 10 năm vẫn ngon không sao cả, khả năng của cụ bị rơi nên đáy bị long ra làm cho truyền nhiệt từ lớp dưới lên lớp trên không tốt, khi dùng muốn trên sôi thì dưới phải đun nhiệt cao nên cong vênh. nồi của cụ có một vết lõm ở cạnh và vành lớp đáy có vẻ hơi tách ra

luyenok

Xì hơi lốp
Món này các cụ nên đầu tư 1 tí (vì đồ dùng thường xuyên, lâu dài). E đang dùng bộ fissler thấy cực kỳ đáng tiền, nó có rất nhiều cái đơn giản mà rất hay ho như tay cầm ko nóng, gạn nước từ nồi ra ko bao giờ bị chảy ngược xuống vỏ nồi,...

tobe11

Xe tăng
Nhà em dùng 6 7 năm không sao. Tất nhiên ko so được với nồi Đức 3 4 củ được. Bị như thế này cụ dùng chất tẩy là okie thôi. Ko ảnh hưởng gì đâu.

Dzon

Xe điện
Cụ chủ thớt đã báo lại là do lỗi sản xuất và đã được bảo hành rồi mà nhiều cụ ko đọc kỹ.
Em thấy thương hiệu này được nhiều người đánh giá cao, giá rẻ mà chất lượng ổn. Em thấy còn hãng Supor đợt này gia công hàng cho cả Tefal, ko biết chất lượng có ổn ko nhỉ?

VietCK

Xe tăng
Em được đổi mới từ hãng rồi cụ à. Lỗi hãng chứ không phải mình, mình đun cháy đen bên ngoài thì trong cũng phải đen chứ.
Cụ cho e hỏi cụ đổi từ hãng là ở đâu vậy cụ

Cụ chủ chuẩn đấy. E lúc đầu cũng nghĩ như nhiều cụ là cháy xong cọ đi là sạch. Mà xem lại thì khi cháy thường cháy bên trong thôi không bh cháy bên ngoài như này. Nồi này lỗi thật, hãng nhận lỗi bảo hành cho cụ cũng làm tăng uy tín của hãng. E hay mua tefal với mấy cái xách tay pháp, đức. Sau chắc chuyển sang bên này cho rẻ :D

thanhnam_xda

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi muốn mua bộ nồi fivestar này hàng tốt ở đâu ah? E đinhj mua bộ nồi inox tốt tốt chú để dùng, thì tầm tiền 2-3 tr nên mua loại nào và ở đâu ah? Cảm ơn các cụ nhiều!

tieunhupha

Xe điện
Hôm vừa rồi gấu mẹ vĩ đại nhà em cứ hí hửng, hỏi mới biết bấm tắt bếp mà ko tắt nên cạn hết nước rồi cháy đen xì nồi luôn. Cũng may là bếp tự tắt rồi tự nguội nên lúc về đánh lại là sạch bóng luôn. Sợ nhất là phát hiện ra cháy nồi lại đổ nước vào "dập" thôi chứ ko thì cũng ko lo lắm.:D