Hỏi về Nouvo LX!!

bdshaiduong

Xe đạp
Website
www.batdongsanhaiduong.com.vn
Em vừa tậu em NouvoLX và thay 2 bóng led vào 2 đèn sương mù..Thợ bảo phải câu đèn vào điện bình thì bóng led mới ko bị chết..Nhưng phải câu luôn cả đèn pha vào điện bình..Bây giờ mở khóa điện lên và bật công tắc đèn lên thì ko cần nổ máy đèn cũng sáng..Vậy acquy có ảnh hưởng gì không ạ =:)

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cẩn thận lại được lên báo :(

Nói chung 2b mua về cứ để nguyên bản mà đi.

Có màu mè hoa lá thì dán mấy cái decal thôi cụ ạ.

Đừng có dại động vào điện.

bdshaiduong

Xe đạp
Website
www.batdongsanhaiduong.com.vn
Cụ cẩn thận lại được lên báo :(

Nói chung 2b mua về cứ để nguyên bản mà đi.

Có màu mè hoa lá thì dán mấy cái decal thôi cụ ạ.

Đừng có dại động vào điện.
Có 2 bóng led thôi mà ghê gớm thế hả cụ :-??

Djhuy

Xe đạp
Có ảnh hưởng vì thiết kế của nsx muốn đèn ăn theo khi xe nổ,như các xe của Piaggio thì bật khóa lên là đèn sáng nhưng ắc quy chắc là khác của các xe máy bt,nói túm lại là em ko rõ ảnh hưởng như nào,nhưng em khuyên tốt nhất bác đừng thay đổi gì trong thiết kế điện đóm của nsx! Nó cứ cắt dây điện rồi nối linh tinh nguy hiểm lắm,cháy nổ như chơi,mà cảm giác xe mất zin khó chịu:D

aleksandr

Xe tải
Câu điện bt, phức tạp j đâu mà cụ nào cũng Lương Văn Can 8-x. Khi sử dụng nên nhớ chăm acquy cho kĩ, vì sẽ nhanh hao và thời gian phải bảo dưỡng sẽ ngắn lại. Câu dây cho kĩ, tránh chập chạp là ok.

quatmo212

Xe điện
câu thẳng vào ắc quy nhưng vẫn qua công tắc mà

lanhuong1965

Xe điện
Em vừa tậu em NouvoLX và thay 2 bóng led vào 2 đèn sương mù..Thợ bảo phải câu đèn vào điện bình thì bóng led mới ko bị chết..Nhưng phải câu luôn cả đèn pha vào điện bình..Bây giờ mở khóa điện lên và bật công tắc đèn lên thì ko cần nổ máy đèn cũng sáng..Vậy acquy có ảnh hưởng gì không ạ =:)
Đèn pha & 2 đèn led cùng đấu trực tiếp vào bình thì:
-Điện trong bình mau hết.
-Có tải ngoài thiết kế sẽ ảnh hưởng tới toàn bộ hệ thống điện của xe.(Đèn pha thay vì đấu vào máy khi máy nổ thì ăn phần điện này khi bật công tắc pha,đàng này luôn luôn ăn điện bình khi mở công tắc xe=>hệ thống xạc luôn luôn làm việc,thậm chí quá tải ngoài thiết kế.)
-Mau xuống cấp hệ thống điện của xe(Cầu chì,cục xạc,các rờ le,bình điện...),thậm chí...bụp 1 cái...cháy xe luôn(Nguyên nhân của rất nhiều xe 2b,4b bị cháy là do hệ thống điện có sự cố)
+Bạn nói chỉ lắp thêm 2 bóng led không ăn nhiều điện!Nhưng thực tế thì nó lại thường kèm theo nhiều linh kiện gì gì đó & mấy cái này nó cũng ăn điện(Thậm chí còn nhiều hơn 2 bóng led nếu là linh kiện cùi bắp)

thienphuc

Xe điện
sao k giữ nguyên thiết kế chỉ câu 2 led vào acquy thôi hoặc 2 led đấu thẳng điện đèn từ máy mua thêm mạch lọc độ vài ngàn chứ mấy.

LoideGinji

Xe điện
cắm thẳng vào bình acquy tốn đấy bác à, lắp thêm cái cầu chì coi chừng quá tải bụp luôn điện xe đấy