Chi hội Hỏi về nước sơn của xe Altis 2013 new

sinnichi

Đi bộ
Chả là em mới mua con altis 2013. các cụ tư vấn hộ em những gì cần thiết nhất phải làm với một chiếc xe mới, em lấy ví dụ như trải sàn simili chẳng hạn. Ngoài ra, hôm nay đi rửa xe, cánh rửa nó bảo nên mua cái dung dịch sonax gì gì đó để giữ nước sơn cho bóng dài lâu??!! cái này liệu có cần thiết và tốt ko các bác. Em có mấy câu hỏi ngô nghê các bác đại xá

Smile Lion

Xe buýt
Chả là em mới mua con altis 2013. các cụ tư vấn hộ em những gì cần thiết nhất phải làm với một chiếc xe mới, em lấy ví dụ như trải sàn simili chẳng hạn. Ngoài ra, hôm nay đi rửa xe, cánh rửa nó bảo nên mua cái dung dịch sonax gì gì đó để giữ nước sơn cho bóng dài lâu??!! cái này liệu có cần thiết và tốt ko các bác. Em có mấy câu hỏi ngô nghê các bác đại xá
Nếu xe bác ko kinh doanh mà chỉ sd gia đình thì em khuyên bác ko nên trải sàn làm gì, trông vừa xấu xe lại vừa làm giảm chất lượng âm thanh. Nếu bác muốn xe được bóng đẹp dài lâu thì ngay từ khi xe còn mới và chưa có vết xước thì bác nên mang đi đánh bóng (bước 2) và phủ opti coat (1 dạng như phủ nano nhưng tốt hơn nhiều) cái này thì bác sang gian hàng của bác Tuấn trọc chuyên đồ Meguiart là có ngay. Tuy vậy khi dùng món này thì bác phải đi đứng cẩn thận, đừng để phải đi sơn tút lại nhiều vì khi sơn tút xong thì phải đánh bóng nên những chỗ bị sơn lại hay đánh bóng sẽ ko còn lớp bảo vệ này nữa, vả lại giá của nó cũng ko hề rẻ, tầm 4 củ. 1 pán khác rẻ hơn là sau khi rửa xe bác dùng wax nhanh của Sonax phun lên rồi lau xe thì nó cũng có hiệu ứng bóng đẹp, chống bám bụi, bám nước như trên nhưng chỉ được trong TG ngắn cho đến lần rửa sau. Tóm lại là nếu bác đã dùng các sp chăm sóc xe hơi thì bác phải chịu khó tốn tiền và mất TG vào rửa xe ở chỗ dùng nước máy và hóa chất xịn như Sonax, 3M, Meguiart vì nếu ra chỗ rửa xe rẻ tiền dùng xà phòng, nước rửa bát, xà bông ko rõ nguồn gốc...chỉ vài lần thì bao công sức giữ xe của bác trở thành công cốc ngay.
Bác nên ra các TT rửa xe có dùng các sp trên mà tham khảo, có nhiều cái hay đáng để học hỏi lắm đấy!

sinnichi

Đi bộ
cám ơn bác nhiều, thông tin rất hữu ích

ToyotaAltis2010

Xe máy
Nói thực kiếm đc chỗ rửa xe xịn khó lắm, nên giữ xe như mới là cực khó