Thảo luận Hỏi về phần điện Ecosport 2017

emchuamuaxe

Đi bộ
E xin mến chào các cụ ạ. Chả là e mới mua lại 1 chú Eco 2017, cụ chủ cũ đã lắp cam 360 và cam hành trình, khi lấy về e có độ thêm cửa gió điều hòa sau nữa. Hiện tại có những lúc e nổ máy thì màn hình và cam hành trình không lên (như kiểu ko có điện cho cam 360 và cam hành trình ý các cụ), chạy 1 lúc lại lên và hoạt động như thường, hôm nào đen thì chả buồn lên luôn 😭😭😭. Xe e đề nổ bình thường, điều hòa mát cả chấy, e đã thay ắc quy mới những vẫn bị tình trạng này, kính mong các cụ bắt bệnh và tư vấn giúp e ạ, e nghĩ ko phải lỗi màn hay lỗi cam mà là do bộ điện của xe có vấn đề 😭😭😭. Xin kính cảm ơn các cụ nhiều ạ 🙏🙏🙏

Celerio

Xe hơi
Do bộ điện của xe này đấy cụ ạ, em thấy thợ thay 2 cái tụ điện hết 200k là xong. Báo hại em cũng thay mất toi cái ắc quy mới, nhưng em cũng phải bỏ bộ bóng đèn siêu sáng, nhạc nhẽo youtube đi rồi do điện cung cấp yếu. Hiện nay em chỉ giữ lại cam 360 và cam hành trình thôi

emchuamuaxe

Đi bộ
Do bộ điện của xe này đấy cụ ạ, em thấy thợ thay 2 cái tụ điện hết 200k là xong. Báo hại em cũng thay mất toi cái ắc quy mới, nhưng em cũng phải bỏ bộ bóng đèn siêu sáng, nhạc nhẽo youtube đi rồi do điện cung cấp yếu. Hiện nay em chỉ giữ lại cam 360 và cam hành trình thôi
E cũng bóng siêu sáng, bh có cách nào giữ dc hết ko cụ 😭😭😭

Celerio

Xe hơi
E cũng bóng siêu sáng, bh có cách nào giữ dc hết ko cụ 😭😭😭
Khoai đấy cụ, theo em nguyên nhân chủ yếu ở cái bóng siêu sáng này. Từ lúc em quay lại bộ bóng củ chuối theo xe thì điện đóm ngoan luôn rồi

emchuamuaxe

Đi bộ
Hnay e ra trung tâm bảo hành cam 360, họ bảo e đang bị lỗi cái box gì đó của màn, xong họ đấu lại đường điện qua hướng khác thế là lại ngon luôn, chả phải thay j cả 😂😂😂