[Funland] Hỏi về phạt ko gia hạn đăng kí tạm trú

8828

Xe buýt
Nếu thế này thì có người nhà thân thiết nhờ họ chuyển tên sổ đỏ cho mình, làm xong HK thì chuyển lại sổ đỏ cho họ là xong. Có rẻ hơn bôi trơn ko cụ
Đâu cần thiết phải phức tạp vậy cụ. Chỗ ở hợp pháp là bao gồm cả chỗ ở nhờ hoặc thuê mà đc chủ sở hữu đồng ý cho nhập hk mà. Sang tên sổ làm gì cho phức tạp, tốn kém.

dreamhouse

Xe tải
Em cũng đăng ký tạm trú Hoàng Liệt từ trước tết giờ chưa có tin tức gì đây cụ, hôm qua em cũng thấy cụ đăng trong cộng đồng HH rồi. Em cũng đã nâng cao chân dung Bác rồi đấy cụ ạ

Quemua

[Tịch thu bằng lái]
Nơi em sinh cách nơi em ở 10km. Em chuyển sang nơi ở không khai báo tạm trú tạm vắng gì từ 1992. Đến giờ vẫn vậy. Chả thấy đồng chí nào hỏi hay phạt. Giờ vẫn vậy.
Cụ chuyển hẳn khẩu thì để một đồng chí nào đó trọn gói chi tiện.
làm luật thì e ko làm ạ

Quemua

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đăng ký tạm trú Hoàng Liệt từ trước tết giờ chưa có tin tức gì đây cụ, hôm qua em cũng thấy cụ đăng trong cộng đồng HH rồi. Em cũng đã nâng cao chân dung Bác rồi đấy cụ ạ
Cụ ko trích dẫn luật 2 ngày phải câu trả lời dù được hay ko

Quemua

[Tịch thu bằng lái]
Đâu cần thiết phải phức tạp vậy cụ. Chỗ ở hợp pháp là bao gồm cả chỗ ở nhờ hoặc thuê mà đc chủ sở hữu đồng ý cho nhập hk mà. Sang tên sổ làm gì cho phức tạp, tốn kém.
sang cho con đi học đi tiêm phòng cho đúng tuyến cụ nhé

8828

Xe buýt
sang cho con đi học đi tiêm phòng cho đúng tuyến cụ nhé
Cụ trên đang hỏi PA sang tên sổ để nhập HK có rẻ hơn bôi trơn ko. Cụ lại bảo để con đi học và tiêm phòng, chẳng liên quan gì cả.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Lại dọa gà rồi, chủ tịch tỉnh làm sai luật còn bị kiện ra tòa hành chính. Một thằng đầy tớ cấp phường mà dám lộng quyền thế à
Em chỉ nói một ví dụ thật, cần gì doạ ai. Hành xử ntn là tuỳ các cụ thôi.

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu thế này thì có người nhà thân thiết nhờ họ chuyển tên sổ đỏ cho mình, làm xong HK thì chuyển lại sổ đỏ cho họ là xong. Có rẻ hơn bôi trơn ko cụ
Trong quy định mới e đọc có thấy nói thuê cũng đc làm sổ hk nếu chủ nhà đồng ý nếu thế tiện đôi đường hehe

Langthang_Mercedes

Xe container
Em nhắc việc bố em làm ý là việc tạm vắng của em rất ổn thôi cụ. Còn tạm trú thì em cũng ko vấn đề gì như em vừa nói. Em nói đây là trường hợp của em thôi chứ hồi sinh viên các bạn em cũng kể nhiều về các vấn đề tạm trú nếu ở trọ mà.
Tạm vắng: Ai quan tâm hả cụ, bố cụ không làm gì hết cũng chả sao. Các khoản phải thu đóng theo hộ gia đình.

Tạm trú: CAKV họ biết hết, vấn đề là họ có làm hết trách nhiệm không thôi. Sinh viên chả có vấn đề gì về tạm trú hết, vấn đề là chủ nhà trọ có làm đủ nghĩa vụ không thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ nghĩ chuyển tên sổ đỏ mà đơn giản á, ngoài thời gian thì mất nhiều tiền, gấp nhiều lần so với cái phí gì cụ nói. Người thân là người nào mà chuyển tên sổ đỏ dễ vậy?

Langthang_Mercedes

Xe container
Nơi em sinh cách nơi em ở 10km. Em chuyển sang nơi ở không khai báo tạm trú tạm vắng gì từ 1992. Đến giờ vẫn vậy. Chả thấy đồng chí nào hỏi hay phạt. Giờ vẫn vậy.
Cụ chuyển hẳn khẩu thì để một đồng chí nào đó trọn gói chi tiện.
Thiệt cụ thôi, từ đấy đến giờ cụ dùng nước giá cao.