[Funland] Hỏi về qui hoạch bãi giữa cầu nhật tân

AkiraBin

Xe tăng
Thỉnh thoảng em chạy xe qua cầu Nhật Tân, hay để ý nhìn xuống cái bãi giữa sông hồng rất đẹp này (bãi này có người dân đang trồng rau sạch và ngô) hôm CN vừa rồi có việc cũng chạy qua lại vừa chạy vừa ngắm như bao lần khác..Hôm trước đọc báo có thấy nói về HN chuẩn bị xây thêm hàng chục cây cầu mới nữa bắc qua Sông hồng khả năng sẽ lại có một cây cầu bắc qua bãi đảo này.
.
Xin hỏi các cụ am hiểu về qui hoạch là trong bảng qui hoạch HN hai bên sông hồng người ta có qui hoạch bãi này làm khu đô thị hay khu công cộng gì không ạ? Thực sự em thấy khu đảo này đẹp và tiềm năng quá mà bao năm nay vẫn để hoang. Thêm nữa nếu qui hoạch nó có ảnh hưởng gì đến dòng chảy sông hồng không nếu phải kè bờ xung quanh...Nếu không vấn đề gì khu này mà đầu tư làm khu ĐT thì có kém gì Thủ thiêm HCM đâu nhỉ?

Em mượn ảnh mạng.
bãi giữa SH.jpg

bai giúaH2.jpg

Anphat Bds

Xe tải
Bên Seoul Hàn xẻng họ quy hoạch khu vực bãi sông làm công viên, nơi tập thể dục cũng khá đẹp ;;)

QuangSunlight

Xe điện
Làm công viên , nơi chơi các môn thể thao nước thì tuyệt vời .

Chưa Có Dép

Xe điện
Em lại quan tâm đến quy hoạch 2 bên đường VNG dọc lên sân bay cơ, cụ nào có cho em xem với :D

hieukon

Xe container
không giám làm gì đột phá đâu cụ ơi, ngon ăn các ông đã quy hoạch phát triển đô thị dọc 2 bờ sông rồi cụ ak
2020 rồi mà sông thì đẹp, 2 bên bờ nhìn như xóm liều.
Quá phí phạm

Lamorlaye

Xe hơi
phai giải quyêt được vân đề nước lên hàng năm, quy hoạch mùa nước lũ, muốn làm tươm tất thi cả đống tiền mà xây công viên thi chả ông nào thèm bỏ tiên xây đâu a.

NDTBM

Xe điện
Giờ thì dọc sông Hồng thuộc thẩm quyền của Thủy nông (Bộ NNNN) nên khó quy hoạch bài bản lâu dài vì chồng chéo đan xen lợi ích... :-/
P/S: Ngay quy hoạch phía Bắc cầu Nhật Tân (ưu tiên Nhật) nhưng sau 2021 (truyền ngôi nhân sự mới) thì Đông Anh cũng sẽ lại nguội ngắt (thậm chí phải điều chỉnh QH)...?! ;)

AkiraBin

Xe tăng
Bên Seoul Hàn xẻng họ quy hoạch khu vực bãi sông làm công viên, nơi tập thể dục cũng khá đẹp ;;)
Làm dc công viên thì tuyệt ạ, mà a Vượng Vin mà dc cấp giấy phép đầu tư bãi này có khi a ấy lại biến thành khu bđs đẹp nhất vịnh Bắc Bộ ấy chứ 😍

h_mdc

Xe điện
Có chủ cả đấy!

AkiraBin

Xe tăng
phai giải quyêt được vân đề nước lên hàng năm, quy hoạch mùa nước lũ, muốn làm tươm tất thi cả đống tiền mà xây công viên thi chả ông nào thèm bỏ tiên xây đâu a.
Em thấy cũng rất nhiều hội thảo khoa học, thuê cả tư vấn hàn- nhật- tây - tàu đủ cả nhưng không hiểu sao khó chốt qui hoạch hai bờ sông thế nhỉ! Nhiều nhà khoa học Việt cũng đặt vấn đề trị thủy lên hàng đầu, ...mà giờ thằng thượng nguồn chặn hết đập làm thủy điện rồi nên nhiều năm nay rồi có thấy lũ về 🌊 nữa đâu.....chắc quan trọng nhất vẫn là tiền và tầm nhìn nên chưa duyệt được pa nào..

lamien

Xe buýt
Bán mịa cho anh Vượng. Hệ sinh thái của anh ấy đang thiếu cái bên Macao.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ở mình cungz có quy hoạch hả cụ? Em thì em chưa thấy có cái gì đc quy hoạch cả. Toàn là do lợi ích nhóm thôi.

Dan du an

Xe cút kít
Chắc làm thế để khỏi thay đổi dòng chaỷ không xói vào bên bờ nào đó chứ bé thế kia thì làm gì ạ

hocsinhc

Xe tăng
Cho xây chung cư, biệt thự ở bãi giữa thì chất thải sinh hoạt đổ ra đâu?

cairong_2011

Xe container
Thế mấy hôm nước về rồi các cụ ko đi qua ngắm à, chỉ nhô lên một mẩu thôi

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Thỉnh thoảng em chạy xe qua cầu Nhật Tân, hay để ý nhìn xuống cái bãi giữa sông hồng rất đẹp này (bãi này có người dân đang trồng rau sạch và ngô) hôm CN vừa rồi có việc cũng chạy qua lại vừa chạy vừa ngắm như bao lần khác..Hôm trước đọc báo có thấy nói về HN chuẩn bị xây thêm hàng chục cây cầu mới nữa bắc qua Sông hồng khả năng sẽ lại có một cây cầu bắc qua bãi đảo này.
.
Xin hỏi các cụ am hiểu về qui hoạch là trong bảng qui hoạch HN hai bên sông hồng người ta có qui hoạch bãi này làm khu đô thị hay khu công cộng gì không ạ? Thực sự em thấy khu đảo này đẹp và tiềm năng quá mà bao năm nay vẫn để hoang. Thêm nữa nếu qui hoạch nó có ảnh hưởng gì đến dòng chảy sông hồng không nếu phải kè bờ xung quanh...Nếu không vấn đề gì khu này mà đầu tư làm khu ĐT thì có kém gì Thủ thiêm HCM đâu nhỉ?

Em mượn ảnh mạng.
bãi giữa SH.jpg

bai giúaH2.jpg
Ko thể xây công trình kiên cố đâu cụ nhé
Vi phạm luật đê điều và phòng chống lụt bão đấy

AkiraBin

Xe tăng
Cho xây chung cư, biệt thự ở bãi giữa thì chất thải sinh hoạt đổ ra đâu?
Thế mới cần có chuyên gia xịn qui hoạch ạ (Rác sinh hoạt ở TP cũng phải mang đi tận Sóc Sơn đổ mà cụ, )
Thế mấy hôm nước về rồi các cụ ko đi qua ngắm à, chỉ nhô lên một mẩu thôi
Vậy nên em mới hỏi nếu kè xung quanh có ảnh hưởng dòng chảy không, giữa biển đông bão hàng năm khắc nghiệt thế mà thằng Khựa nó còn bồi đắp làm đảo từ mỗi bãi đã ngầm được, đây mình có sẵn bãi bồi tồn tại ngàn năm rồi mà không giải quyết được chán nhỉ?
Ko thể xây công trình kiên cố đâu cụ nhé
Vi phạm luật đê điều và phòng chống lụt bão đấy
Đúng chắc cái khó nhất cần giải quyết là như cụ nói..