Hỏi về smart key cho xe Honda Air Blade

linhlinh0306

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em muốn hỏi về smart key cho xe Honda Air Blade vì dạo này khu em mất trộm xe nhiều quá. Tại sao nên lắp và nên lắp ở đâu tại Hà Nội ạ ?. Có bác nào có kinh nghiệm về cái này chia sẻ nhé.
P/s: Lắp khóa càng và lắp smart key thì cái nào chống trộm an toàn hả các bác ?

Hailatoi

Xe tải
Cá nhân em ưng khóa đĩa Việt Tiệp hơn, thép nguyên khối, tháo ra cất đi khá tiện, không bị nặng đầu xe như khóa càng trước vì lúc nào nó cũng ở đó
Khóa càng sau thì dễ gây vỡ lốc máy.

Theo em thì cụ lắp smartkey, lắp công tắc phụ, làm thêm cái khóa đĩa là ngon. Smartkey thì có loại có gps nữa cho nó an toàn, của đống tiền.
em nhớ là có Viettel, iky... cũng có smartkey, cụ xem thử

phicongtre1

Xe hơi
Em muốn hỏi về smart key cho xe Honda Air Blade vì dạo này khu em mất trộm xe nhiều quá. Tại sao nên lắp và nên lắp ở đâu tại Hà Nội ạ ?. Có bác nào có kinh nghiệm về cái này chia sẻ nhé.
P/s: Lắp khóa càng và lắp smart key thì cái nào chống trộm an toàn hả các bác ?
Em cũng hóng, nhưng em nghe nói lắp thêm smart key thì phải lắp can thiệp vào phần điện hệ thống ( gpu hay đại loại gì đấy em ko nhớ) xe mới an toàn, chứ lắp bây giờ là chỉ lắp can thiệp đến ổ khóa thôi thì phải

pjmnguyen

Xe tải
Đa phần cửa hàng độ smartkey cũng chỉ đấu điện bình thôi bác, còn đồng bộ với ECU như xe zin có sẵn là cả một vấn đề. Khoá smk zin theo xe trộm có mở lên cũng không thể chạy được vì kim phun không hoạt động, phải nhập mã dài dằng dặc mới chịu nổ máy, smk đấu điện bình phá là chạy
Em cũng hóng, nhưng em nghe nói lắp thêm smart key thì phải lắp can thiệp vào phần điện hệ thống ( gpu hay đại loại gì đấy em ko nhớ) xe mới an toàn, chứ lắp bây giờ là chỉ lắp can thiệp đến ổ khóa thôi thì phải

phicongtre1

Xe hơi
Đa phần cửa hàng độ smartkey cũng chỉ đấu điện bình thôi bác, còn đồng bộ với ECU như xe zin có sẵn là cả một vấn đề. Khoá smk zin theo xe trộm có mở lên cũng không thể chạy được vì kim phun không hoạt động, phải nhập mã dài dằng dặc mới chịu nổ máy, smk đấu điện bình phá là chạy
À ECU em nhầm thành Gpu của máy đt hay sao ý. Cũng muốn lắp, vào hãng thì đắt đỏ quá

Huanduong2396

Xe hơi
Xe cụ air blade đời khoá to tìm xe đấy ạ