Hỏi về sự cố âm thanh Grandis

Tony Grandis

Đi bộ
Chào các bác em cũng cưới được con xe Grandis, nhưng em đang bị sự cố âm thanh như thế này, không điều chỉnh được tiếng nữa mà vặn hết cả về o rồi mà nó vẫn kêu to như đang ở mức vodum10, kể cả ghe đài hay đia??? các bác ơi ai biết giúp em vụ này với k có em chết mất vì khi di xe có ĐT k tài nào giảm tiếng được, vợ em bảo đi hát karaoke àh chết em mất, có người bảo em là ấn vào chữ Riset ở dưới mành hình, bác nào có kinh nghiệm nữa bảo em cách vơi ?? :'(

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Bác thử reset lại đầu đọc của bác xem sao. Nút reset là nút nhỏ chìm bên phải logo Kenwood, bác lấy cái tăm hay đầu bút bi nhấn vào đó rồi bật lại nguồn đầu đọc xem có hết không? Nếu không hết qua em kiểm tra cho.

Tony Grandis

Đi bộ
Thank you bac duy Linh, hom nao em qua bac nhe, em lam theo cach cua bac dươc roi k bi nhu cu nua,

nhung bi su co la khi vao so lui man hinh k chuyen tu dong nhu cu nua, camera lui y bac luc truc em lap con camera lui vao khi vao so lui no chuyen man hinh xem dươc lươn, nhung bay gio no khong tu dong nhu cu nua ma minh phai bam o man hinh la chuen che do thi moi nhin dươc, em thay qua bat tien bac ah, hom nao em qua bac xem giup cai vi nha em o linh dan thon gan cua hang cua bac???

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
hehe, đúng rồi bác, reset xong thì phải chỉnh lai chút mới tự chuyển được bác ạ. Bác có thể tự chỉnh lại như thế này:
- Bác nhấn phím có chữ F bên cột bên trái ý (trên cái nút tròn màu xanh có chữ SRC) để ra cái màn hình màu xanh lè
- Khi ra màn hình xanh bác sẽ thấy có 3 nút bên phía trái của màn hình và bác nhấn vào Setup (là nút ở giữa)
- Sau đó bác nhấn vào AV Interface
- Tiếp đó bác nhìn xuống sát dưới màn hình sẽ có dòng AV I/F 1 và bác nhấn vào hình tam giác bên phải dòng chữ đó để chuyển sang AV I/F 2
- Khi đã ở AV I/F 2 thì bác sẽ thấy trên màn hình có dòng R-CAM Interruption và thấy đang để OFF - Bác nhấn vào nút vuông bên phải chữ OFF để ON chức năng CAM lên nhé.
- Thoát ra thôi bác ơi vì xong rồi nhé, camera lại tự chuyển như thường.

jackiehuy

Xe điện
thế bác ơi xe em chẳng hiểu sao cho đĩa dvd vào thì vẫn chơi được nhưng không next được bài. tua vẫn tua được. nhưng cho đĩa Vcd vào thì chết hẳn chẳng hát hò gì hết. cảu em cũng grandis đấy

jackiehuy

Xe điện
rồi bác cho em sô điện thoại đi nếu em lên hn được em sẽ qua chỗ bác. địa chỉ chỗ bác nữa. hoặc có thể ông anh em lấy xe lên đó em bảo ông ấy mang vào chỗ bác.
mà xe em mới mua thì chế độ bảo hành của hãng như nào nếu bị hỏng?
bác ở hãng hay ở ngoài

Tony Grandis

Đi bộ
Thank you bac duy linh,
hom nay em ve thu neu ok hom nao em qua bac cam on va hau ta mot chau cafe bac nhe, biet dau anh em minh lai co duyen de sau nay biet bac chuyen ve am thanh, em bao moi ngươi den ung ho bac hi hi, em thi nhieu ngươi ban choi xe lạm bac cu ban gia ngon la bon em khao nhau den ngay, mien sao k phai la hang lom thoi,
he he he

nguyenhoangtam

Xe tải
Bac Duy Linh cứu em phát, em nghịch ranh chỉnh lung tung(chết vì ham hiểu biết :'( ) nên khi lùi cái màn hình cũng không hiện hình ảnh của camera lên mà loay hoay mãi không đươc. Em cũng đã làm theo hướng dẫn như trên của bác nhưng vẫn không được! Thanks bác trước nhé

phunuvietnam003

Xe hơi
Bác Duy Linh ơi ,các bác ơi Grandis 08 nhà bạn em lắp KW 7039 màn hình đã mờ thì chớ (chỉnh các loại chỉnh rồi) đã vậy nó lắp nghiêng nên lóa quá không thấy gì mỗi khi lùi phải vươn cổ nhổm người lên mới hơi thấy mờ mờ.Chủ xe nói lúc trước mới lấy hình như nó đứng hơn một tý ,nay thì mỡi khi khởi động đóng mở nó chạy vào vị trí đúng(chân màn sát vào trong )xong thì nó lại tiến ra. Nếu lấy tay ấn vào thì được lúc đó thôi ,sau vẫn thế.Đã chọc reset vẫn không được,xe các bác có thế không ạ.Có cách gì giúp em được không

Cadillacfan

Xe đạp
Cái này có nút chỉnh position mà bác, vô tư luôn thích màn hình nghiêng góc nào cũng được, cứ chịu khó mò tí là ra chứ làm gì mà đồ xịn thế đã hỏng :D

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Cái này mờ là do độ nghiêng táp lô của ông Grandis bác ui, Kenwood DDX-7039 có chức năng chỉnh độ nghiêng màn hình mà, bác đợi em xem lại chút rồi chỉ bác cách chỉnh nhé.

phunuvietnam003

Xe hơi
"Cái này mờ là do độ nghiêng táp lô của ông Grandis bác ui, Kenwood DDX-7039 có chức năng chỉnh độ nghiêng màn hình mà, bác đợi em xem lại chút rồi chỉ bác cách chỉnh nhé."
Bác Duy Linh ơi, sao chờ 24 giờ qua mà không thấy tin bác

Buratino

Xe hơi
Chỉnh độ nghiêng màn hình ở trên điều khiển từ xa đó các bác. Có nút MAP DIR bác cứ nhấn vào đó vài lần sẽ chọn được độ nghiêng thích hợp.
Các bác cứ chịu khó nghiên cứu sách hướng dẫn có tất cả các chức năng đấy, kể cả chỉnh các chế độ âm thanh, hình ảnh.

phunuvietnam003

Xe hơi
@Buratino : Cám ơn bác đã dẫn-em sẽ bảo chú em thử xem sao.Hôm nọ em có cầm xem qua hướng dẫn nhưng quyển này là quyển khó hiểu nhất trong các loại quyển.Em có biêt một sô từ Anh rời nhưng vào cấu trúc câu thí khó hiểu lắm,mà quyển này thì nhiều chữ ít hình.Nếu xe mình mày mò khả dĩ còn được vừa xem vừa thử,không có xe bên cạnh thì bó tay.Đã thế em lại dại dột sĩ diện thành viên OF cái gì cũng biết mới khổ thế bác ạ

phunuvietnam003

Xe hơi
Vào xe em mới nhớ ra là nut MAP DIR hai anh em làm nhiều lần rồi màn hình nó có chạy vào nhưng không giữ được nó ,nó lại chạy rạ. Chắc là phải cách khác mới được.,bác nào biết lên tiếng hộ em