[Funland] Hỏi về súng phun nước rửa xe dùng pin

Ca phê thôi

Xe tăng
Giờ em thấy nhiều chỗ bán súng phun nước rửa xe dùng pin. Cụ nào dùng rồi em xin vài cái comment.
Em muốn tối về bãi, em xịt rửa qua cái vỏ, xịt mất tầm vài lít nước thì chuẩn bị đc, nhiều hơn thì ko khả thi. Áp lực nước em yêu cầu vừa phải. Pin dùng hiện tại ko thấy công bố.
Các cụ dùng rồi cho em ít kinh nghiệm. Nếu máy đó dùng tốt, gửi vào chỗ kín em xin địa chỉ mua hàng luôn ạ
Khuyên thật cụ là không nên mua (lời khuyên của 1 người đã mua bộ rửa xe và đã bê sang biếu bác hàng xóm)

Lastbet

Xe buýt
Khuyên thật cụ là không nên mua (lời khuyên của 1 người đã mua bộ rửa xe và đã bê sang biếu bác hàng xóm)
thế nó không phù hợp với nhu cầu cần rửa gầm và cần xịt thật sạch của cụ rồi. Cụ chắc cần xe lúc nào cũng bóng láng.
Nhu cầu của em chỉ cần sạch sơ sơ thôi.nên mua cái súng dùng pin tiện phết. Nếu bụi thông thường thì cũng sạch đấy, còn vết bám thì phải lau, chà. quan trọng là xịt được tất cả các kính cửa xung quanh chứ dùng chổi quét bụi thì nó không sạch được. Em ít đi nên để chủ yếu bị bụi đường bám thôi. Cầm súng xịt 1 vòng là tương đối sạch, thêm cái khăn lau thấm nước để chống để lại vệt nước bám là ổn.
Mà mua cái súng pin có 450k thôi. Lúc nào đi mưa hay qua vũng nước bẩn cần rửa sạch và hút bụi thì ra hàng nó rửa cho sạch.
Bác nào cần sạch kĩ thì thôi tốt nhất ra hàng nó rửa cho, hoặc là nhà có sân riêng rửa xe và sắm bộ rửa xe cắm dây nhưng công sức để rửa sạch gần như ngoài hàng cũng quá tội (trừ khi rảnh rỗi muốn vận động chân tay).
nhu cầu đơn giản sạch bụi thường, công sức không muốn bỏ ra quá nhiều thì dùng súng pin cho nhanh gọn. Em làm cái bình lavie 19l ra xịt 1 vòng là xong. xịt qua thì hết nửa bình, kĩ thì hết 1 bình. Pin dùng rửa được 2 lần, bác nào muốn pin trâu hơn thì mua riêng cục pin khác. Pin theo máy thì chắc chỉ có thế thôi dù quảng cáo có bảo pin lâu thì với giá 450k có khi chưa đủ tiền mua pin xịn.

cuhaifus

Xe container
Nói chuyện súng phun nước là em lại chạnh lòng
Chán !!!!
Súng của mình cũng yếu quá rồi , giờ dùng pin loại gì cho nó mạnh lên
Cụ thử dùng pin Trùng Thảo Vương xem, em thấy ông cụ nhà em hay dùng pin đấy

beomap2

Xe container
Em dùng con bơm 12V, loại 2 bơm, em mua hơn 500K, thấy cũng ỗn, mua thêm bộ đổi nguồn 220 - 12V nữa nên dùng rửa mấy cái cục nóng điều hòa thấy OK, rửa xe thì táng thẳng từ tẩu. áp lực nước cũng vừa đủ, thường làm 1 xô đựng sơn nước (35L) là sạch được bề ngoài, bớt bụi thôi chứ ko sach được các ngóc ngách đâu ạ.
Của cụ dùng ấp tỏ 12V bao nhiêu ampe? Tôi dùng adaptor 10A theo hãng khuyến nghị , máy chạy nhưng không hút được nước , nên đang bỏ không

Chỉnh sửa cuối:

Carens2009

Xe điện
Em vào hóng các cụ tư vân mua máy rửa xe cầm tay ngon bổ rẻ. Phục vụ tạm thời thôi, chứ mà sạch như rửa ngoài hàng thì họ đóng hết quán rửa xe ah.

nguyen_kia

Xe điện
Tiện thể các cụ cho em hỏi chỗ nào có bán cái đầu bò cho bơm nước (hàng bãi cũng dc) ?

mamtom7981

Xe buýt
Của cụ dùng ấp tỏ 12V bao nhiêu ampe? Tôi dùng adaptor 10A theo hãng khuyến nghị , máy chạy nhưng không hút được nước , nên đang bỏ không
nhà cháu cũng dùng đúng loại 12V - 10A chạy bình thường, cụ xem lại cách đấu nối ống nước xem có gì sai không? Nhà cháu dùng nó rửa xe, xịt rửa cửa sắt trc nhà và xịt rửa điều hòa thấy ổn.
Đôi khi nước bẩn nó tắc cái đầu hút thì nó ko lên hoăc đầu hút nó nổi lên khỏi mặt nước thì nó cũng ko lên cụ ạ.

beomap2

Xe container
nhà cháu cũng dùng đúng loại 12V - 10A chạy bình thường, cụ xem lại cách đấu nối ống nước xem có gì sai không? Nhà cháu dùng nó rửa xe, xịt rửa cửa sắt trc nhà và xịt rửa điều hòa thấy ổn.
Đôi khi nước bẩn nó tắc cái đầu hút thì nó ko lên hoăc đầu hút nó nổi lên khỏi mặt nước thì nó cũng ko lên cụ ạ.
Ống hút nước ở xô chỉ dài có hơn 1 mét không có vấn đề gì, không hiểu sao không hút được nước

le_petit

Xe tăng
Cụ tư vấn em thêm về máy nhé, nhu cầu của em như trên thôi. Em về muộn, không qua chỗ rửa xe nào cả. Nếu có nó, em xịt qua chỗ nào bám két bẩn, xử lý luôn. Thường 2 tuần em mới đi rửa đc 1 lần ạ
Xe có bụi, khi cụ rửa qua loa bụi ấy sẽ thành bùn tạo loang lổ xe bẩn và xấu hơn ko rửa nhiều.
Đó là tôi dùng máy rửa xe áp lức cao và nước vô biên nhưng do lười phun rửa bằng chất tẩy rửa với lau tay đấy chứ cái máy chạy pin với vài lít nước chắc chắn ko coi được cụ ah.

gocart

Xe cút kít
Bơm xịt chạy pin + xô nước đủ xịt bụi.
Đòi hơn thì phải nguồn nước + nguồn điện.

TÔN

Xe container
Ngày e bé đầu những năm 9x, cứ đến cuối tháng 7 âm là rủ nhau đi mua súng phun nước, ngày nào đi chơi về cũng ướt quần áo :))

gocart

Xe cút kít
Em thấy trên Shopee bán cái giống của cụ mà tầm vài trăm K. Không biết thế nào tuy đọc bình luận thì có vẻ OK.
Em vừa đặt đôi pin xịn đã 700k rồi nên mấy món nguyên bộ có vài trăm k không hiểu thế nào?
Em mua của Hadawa nhé.

thangskyline

Xe hơi
như gãi ngứa thôi cụ ơi, mà lại hay bị trục trặc. Nếu cụ ít dùng thỉnh thoảng bơm không lên, phải tháo ra tra dầu vào cái phớt.

beomap2

Xe container
Phải dùng nước mồi vào máy bơm

formen

Xe lăn
Em thấy trên Shopee bán cái giống của cụ mà tầm vài trăm K. Không biết thế nào tuy đọc bình luận thì có vẻ OK.
Mua nghịch đc cụ ợ, nếu cụ biết chọt sửa chế cháo- ngc lại thì đừng.
Em mua 400k shopee về xong hôm sau xịt rửa đc mấy cái điều hòa là hoàn vốn. Giờ thoảng vẫn lôi ra rửa xe máy, phun cây, vệ sinh ngóc ngách tiện phết.