Hỏi về sưởi kính và lock điện của xe INNOVA

longnv

Xe đạp
Các bác tư vấn giúp em 2 vấn đề này tý nhá:
1. Xe em khi để chìa khóa phụ trong ổ khóa thì kô lock bằng khóa điện được(cái này chắc là để tránh quên chìa khóa trong xe). Muốn khóa thì phải rút chìa khóa khỏi ổ. Nhưng mà làm như vậy thì cứ rút ra rút vào ( đút ra đút vào nhiều lần vừa mệt vừa sợ hỏng cả ổ lẫn khóa(h) )
- Em muốn để chìa khóa phụ luôn luôn ở trong ổ khóa còn khi ra khỏi xe thì lock bằng khóa điện. Hỏi mấy bác thợ thì được trả lời là nên tách sợi dây có nhiệm vụ nhận biết còn có chìa cắm trong ổ khóa. Có bác nào có cách nào cài đặt lại theo kiểu trên mà kô cần rút dây kô ạ*-).
- Trường hợp chỉ dùng khóa phụ ( VD quên khóa điện ở nhà)thì kô lock xe được ạ, em đã thử đủ kiểu thế là sao nhỉ
2. Còn cái dụ sưởi gương ( kô biết khi nào mới dùng) mấy bác thợ cũng khuyên nên tách luôn sợi dây ấy ra luôn kẻo có ngày mấy bác nào kô biết( hoặc là mấy cháu nhỏ) táy máy ấn nhằm nút sưởi mà cái rơle nhiệt nó kô ngắt khi đủ nhiệt độ sưởi thì có mà nổ gương ( Bác ấy nói đã có trường hợp xảy ra rồi) mấy bác nghĩ có nên kô ạ*-)
Xin cảm ơn các bác nhiều nhiều(b) (b)

Chỉnh sửa cuối:

ktsNghia

Xe buýt
Trường hợp 1 thì em nghĩ không nên làm thế, nhỡ may kẻ trộm đập kính rồi lái xe đi thì:(

longnv

Xe đạp
Trường hợp 1 thì em nghĩ không nên làm thế, nhỡ may kẻ trộm đập kính rồi lái xe đi thì:(
Nó mà đập gương thì hệ thống báo động của xe nó bóp còi inh ỏi trong khoảng đâu 30s thì hy vọng nó sợ mà rút lui kô lấy xe mình mà chuyển sang lấy xe bên cạnh:D

1. Xe em khi để chìa khóa phụ trong ổ khóa thì kô lock bằng khóa điện được(cái này chắc là để tránh quên chìa khóa trong xe). Muốn khóa thì phải rút chìa khóa khỏi ổ. Nhưng mà làm như vậy thì cứ rút ra rút vào ( đút ra đút vào nhiều lần vừa mệt vừa sợ hỏng cả ổ lẫn khóa(h) )
- Em muốn để chìa khóa phụ luôn luôn ở trong ổ khóa còn khi ra khỏi xe thì lock bằng khóa điện. Hỏi mấy bác thợ thì được trả lời là nên tách sợi dây có nhiệm vụ nhận biết còn có chìa cắm trong ổ khóa. Có bác nào có cách nào cài đặt lại theo kiểu trên mà kô cần rút dây kô ạ*-).
- Trường hợp chỉ dùng khóa phụ ( VD quên khóa điện ở nhà)thì kô lock xe được ạ, em đã thử đủ kiểu thế là sao nhỉ
2. Còn cái dụ sưởi gương ( kô biết khi nào mới dùng) mấy bác thợ cũng khuyên nên tách luôn sợi dây ấy ra luôn kẻo có ngày mấy bác nào kô biết( hoặc là mấy cháu nhỏ) táy máy ấn nhằm nút sưởi mà cái rơle nhiệt nó kô ngắt khi đủ nhiệt độ sưởi thì có mà nổ gương ( Bác ấy nói đã có trường hợp xảy ra rồi) mấy bác nghĩ có nên kô ạ*-)
1 - Bác ko nên thay đổi các tính năng này , ko nên ngắt dây kiểm soát chìa khóa. Khóa điện khi sản xuất họ đã tính để chúng đủ bền tương ứng với các bộ phận khác trên xe, Bác ko lo nó hỏng nhanh.

2 - Sưởi Gương, kính : Tách ra... thế đến lúc muốn dùng thì sao. E chưa thấy có trường hợp nào nổ gương kính như thế cả...

Nói tóm lại : Bác nên đọc kỹ Manual nếu có những lưu ý về sử dụng thì NSX họ đã ghi trong đó. Ko nên nghe mấy ông thợ vườn hướng dẫn vớ vẩn

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
theo em thì không nên thay đổi cái sưởi gương. Mình phải tập có thói quen kiểm tra các công tắc (đèn, nút sưởi., đèn pha...) trước khi ra khỏi xe.
Mới lại cái bảng táp lô được thiết kế dễ nhìn nên người lái dễ phát hiện có hiện tượng lạ (đèn cảnh báo....)

PVT

Xe máy
1. Đây là ý định của nhà sx, bác đọc trong cuốn hướng dẫn sử dụng sẽ rõ
2. Cái bác nói là sưởi kính hay là sưởi gương. Em thấy chỉ có sưởi kính sau chứ làm gì có sưởi gương

longnv

Xe đạp
1. Đây là ý định của nhà sx, bác đọc trong cuốn hướng dẫn sử dụng sẽ rõ
2. Cái bác nói là sưởi kính hay là sưởi gương. Em thấy chỉ có sưởi kính sau chứ làm gì có sưởi gương
dạ sưởi kính sau bác ạ:D
Cảm ơn các bác đã tư vấn cho em, thế thì em lại tiếp tục đem vợ....2 ra dút ra dút vào:-)) :))

Mazspeed

Xe container
Thói quen không rút chìa ra là của mấy ông tài già từ hồi nhà mình còn quá ít xe, không nhiều người biết lái thôi. Bây giờ bác không nên theo cách này, an toàn trên hết mà.

Ruabo

Xe buýt
Em cho luôn chì và khóa điện vào một móc, xuống xe cầm đi luôn cho chắc ăn.

lengkeng

Xe tăng
@longnv Bác toàn nghe mấy thợ khuyên vớ vẩn

Việc khóa điện trên xe Ỉn nó gắn luôn vào khóa nên việc rút ra rút vào chẳng ảnh hưởng gì, túi quần bác ko nặng lên hay nhẹ đi :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng nghĩ như các bác đã nói ở trên.

NSX cũng đã có dụng ý của họ. Với lại em không bao giờ để chìa khóa trong xe, xuống xe là rút ra cho chắc bác à. Tính năng không auto lock khi có chìa khóa là một tính năng tốt, bác không nên loại bỏ tính năng này chỉ vì ý muốn găm chìa khóa phụ trong xe.

Cũng như các tính năng khác, sưởi kính rất cần trong điều kiện thời tiết không tốt. Bác tách ra lúc cần thì sao?

Tóm lại bác cứ để thế mà dùng!

Thị Vẹt

Xe tải
Tóm lại là bác giữ nguyên hiện trạng là tốt nhất, cứ độ thêm vào thui, đừng bỏ bớt cái gì đi cả bác ợ. Kể cả vợ cũng thế càng thêm nhìu càng....em ứ nói tiếp đâu he he he :D

longnv

Xe đạp
ÓM nại là bác giữ nguyên hiện trạng là tốt nhất, cứ độ thêm vào thui, đừng bỏ bớt cái gì đi cả bác ợ. Kể cả vợ cũng thế càng thêm nhìu càng....em ứ nói tiếp đâu he he he :D
Dạ em cũng thực hiện y như lời bác, em giữ nguyên hiện trạng và độ thêm cho vợ cả body trước:P được khoảng 7 tháng :)) :)) .
Đang :'( với cái nhìu của bác ;)

namson2005

Đi bộ
đồng ý với ý kiến của các bác, em cũng chưa nghe vụ nổ kính sau vì sưởi bao giờ cả, vả lại, công tắc sưởi kính sau ngay bảng táp lô, cũng rất dễ nhìn thấy nên chắc là không sợ quên đâu bác ạ.:^)

ngocta

Xe tải
Nhà sx người ta tính hết cả rồi, bác cứ nghiên cứu khác đi làm gì cho khổ :)