[Funland] Hỏi về thời hạn sửa đổi thông tin cư dân trên cơ sở dữ liệu quốc gia.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Ủa. Chủ thớt nói sai nơi sinh mà. Điều chỉnh cái này cầm giấy tờ gốc (giấy chứng sinh, khai sinh) ra CA phường sửa một tý là xong. Ra đó phải viết tờ khai rồi họ phải chụp lại giấy tờ rồi upload lên phần mềm dịch vụ công gì đó của CA.
Tháng trước mình đi làm đổi tên đệm bị sai cho con CA phường họ làm rất nhanh. Miễn là đủ giấy tờ gốc đem theo. Mình thiếu 1 giấy quên không cầm nhưng may có bản chụp ảnh trong đt cũng được chấp nhận, chuyển vào zalo cho cô CA phường cô up lên phần mềm luôn là xong ngay trong buổi. Vì giờ khai báo mọi thứ online nên hệ thống nó liên thông với nhau chứ không như ngày trước phải xử lý giấy tờ, người nhận thông tin và người nhập dữ liệu khác nhau.
Nếu sai nơi sinh nhưng vẫn cùng tỉnh, chỉ sai huyện xã thì CA phường sửa được.
Còn sai tỉnh thì mướt, Cục gì đó trên Bộ mới soát sửa được, mà Cục này hình như bị bại liệt.

aaathanh

Xe tải
F1 nhà cháu sai giới tính, rất quen với CA hộ khẩu mà từ tháng 9/2022 đến nay chưa xong ...

hanyco

Xe tải
Nếu sai nơi sinh nhưng vẫn cùng tỉnh, chỉ sai huyện xã thì CA phường sửa được.
Còn sai tỉnh thì mướt, Cục gì đó trên Bộ mới soát sửa được, mà Cục này hình như bị bại liệt.
F1 nhà cháu chỉ sai nơi khai sinh, nơi khai sinh là phường khác, quận khác nhưng vẫn trong Hà Nội. CAP cũng có sửa nhanh được đâu cụ.

starview

Xe tăng
Còn hành dân lắm. Nhà em đi 5 lần ra phường hai năm nay chưa xong. Nguyên nhân do chính CA , họ nhập dữ liệu sai, nữ thành Nam, nhưng nỗi khổ lại là dân.
Giờ em phải khai lại, phải trình hộ khẩu cũ bản phô tô (may là trước khi bị thu kịp phô tô), giấy khai sinh, và làm đơn xin sửa mã số định danh (mà lỗi đâu phải mình)...
Và nhận được câu trả lời là chờ vô thời hạn vì quả thật CA khu vực cũng không biết đến khi nào sửa xong, do phụ thuộc cấp trên.
Giấy CMT cũ hết hạn, cccd mãi không được cấp, làm gì cũng hỏi cccd, nào khám bệnh, đi máy bay, ra ngân hàng, thi cử....
Ôi bác Lâm ơi, dân còn khổ với nhiều cách làm của CA lắm.
Cụ goi bác Lâm làm em phì cười. Bác ấy có nghe không nhỉ?
Em nghĩ đợt làm cấp tập, làm cả đêm liên tục nên dễ sai sót lắm (không hiểu sao lại phải làm gấp thế nhỉ?
Giừo thì dân dài cổ chờ các anh ấy sửa sai. Chán.

sieunhan_me

Xe tải
Cc ơi tiện thớt đây cho e hỏi với .E bị sai nơi sinh khác tỉnh.ca phường họ tịch thu cc của e .Họ bảo có gì gọi .đã 6 tháng trôi qua k thấy tin tức gì .E có gọi hỏi thì đc trả lời rằng hồ sơ đã đc gửi đi .Cái này trên làm chứ phường k làm đc .E đang rất cần cc .Giờ e phải làm thế nào .Lên tận cục có làm đc nhanh k ạ

hanyco

Xe tải
Cc ơi tiện thớt đây cho e hỏi với .E bị sai nơi sinh khác tỉnh.ca phường họ tịch thu cc của e .Họ bảo có gì gọi .đã 6 tháng trôi qua k thấy tin tức gì .E có gọi hỏi thì đc trả lời rằng hồ sơ đã đc gửi đi .Cái này trên làm chứ phường k làm đc .E đang rất cần cc .Giờ e phải làm thế nào .Lên tận cục có làm đc nhanh k ạ
Không biết bên BỘ CA có giải pháp gì thay thế cho những trường hợp cần gấp thế này cụ nhỉ. F1 nhà em chỉ còn 3 tháng nữa là đến kỳ thi tốt nghiệp cuối cấp rồi, không hiểu lúc đó mà chưa có cccd thì có ảnh hưởng gì không nữa. Chán:((

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
y chang em, thu mất cc từ trước tết, về đợi giờ vẫn chửa thấy gì
Em may hơn cụ tí là hồi năm 20 có đổi phát 12 số rồi, nên dùng tạm cái cũ trong lúc chờ suqwar cái mới, hức hức

f1_hn

Xe container
E mò vào update thông tin trên app mà ko thấy chỗ Tích Hợp Thông Tin như hướng dẫn :( . E dùng phiên bản 2.0.6

sieunhan_me

Xe tải
y chang em, thu mất cc từ trước tết, về đợi giờ vẫn chửa thấy gì
Em may hơn cụ tí là hồi năm 20 có đổi phát 12 số rồi, nên dùng tạm cái cũ trong lúc chờ suqwar cái mới, hức hức
Vâng .e thì trắng tay .giờ k có cc chịu chết k làm ăn gì được .cc có cách nào hay giải pháp gì k .cái này do may a ca làm sai nơi sinh của e chứ e khai đúng hức hức. Giờ e lên cục có làm đc k cc .e đang cần gấp quá

banmotnucuoi

Xe lăn
CA phường làm bậy. Sửa cái đó mở máy tính làm trong vài phút là xong. Nhưng vẫn có giấy hẹn khoảng 1 tuần trả kết quả. Nhưng thường là sửa đã xong ngay từ khi nhập vào máy tính. Nên giấy hẹn cũng không cần thiết.
F1 nhà mình còn sửa hẳn cả tên lót mà làm xong ngay tại chỗ luôn. Cũng nhận giấy hẹn cầm về cho vui thôi.
Sai mã định danh khác, phải huỷ đi và cấp mới. Nên phường ko làm đc mà các anh trên cục. Nhưng các anh trót báo cáo thành tích nhận thưởng hết rồi hay sao ý mà giơ đổi mã định danh cấp sai khó vãi.

Vâng .e thì trắng tay .giờ k có cc chịu chết k làm ăn gì được .cc có cách nào hay giải pháp gì k .cái này do may a ca làm sai nơi sinh của e chứ e khai đúng hức hức. Giờ e lên cục có làm đc k cc .e đang cần gấp quá
Con em năm nay thi vượt cấp, đăng ký đổi trên hệ thống 2 tháng ko thấy gì đây, qua vừa ký cái bb huỷ mã định danh cũ, còn chưa có mã đinh danh mới

hanyco

Xe tải
Báo cáo cccm là f1 nhà em sai nơi khai sinh cùng ở Hà Nội nên mã định danh không thay đổi. Hôm nay cháu vẫn được làm cccd gắn chip rồi. Có điều sai nơi khai sinh thì sửa sau không sửa ngay được. Rắc rối mất thời gian quá😩

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Mung
Báo cáo cccm là f1 nhà em sai nơi khai sinh cùng ở Hà Nội nên mã định danh không thay đổi. Hôm nay cháu vẫn được làm cccd gắn chip rồi. Có điều sai nơi khai sinh thì sửa sau không sửa ngay được. Rắc rối mất thời gian quá😩
Mừng cho cháu,
Các cháu sắp thi mà bị sai số định danh thì sao nhỉ.

hanyco

Xe tải
Mung
Mừng cho cháu,
Các cháu sắp thi mà bị sai số định danh thì sao nhỉ.
Em cũng không rõ cụ ạ. Tình cờ là khu vực nhà em đang có đợt làm cccd cho các cháu lớp 9- 15 tuổi, F1 nhà em có giấy mời nên cứ thế ra làm thôi. Họ làm cho luôn, em có hỏi về sai lệch nơi sinh thì họ bảo sau xin sửa lại được. F1 nhà em đang cần nên em cứ làm cho cháu luôn.

cunhoang

Xe tăng
F1 nhà e bị sai nơi khai sinh. Hn thành PT
Cũng chờ cả 1 năm nay chả thấy tin tức gì. Thậy mệt mỏi. Giờ kêu ở đâu cụ nào biết ko ạ?

sieunhan_me

Xe tải
F1 nhà e bị sai nơi khai sinh. Hn thành PT
Cũng chờ cả 1 năm nay chả thấy tin tức gì. Thậy mệt mỏi. Giờ kêu ở đâu cụ nào biết ko ạ?
Chết cha giống e rồi.e cũng 7 tháng k tin tức gì .giờ k biết đi kêu đâu giờ .Hay lên cục cảnh sát

hungnq66

Xe tải
Em có CMND 9 số sắp hết hạn, khai báo làm mã số định danh từ tháng 5 năm ngoái mà cậu CA phường quên, mấy hôm trước đi làm CCCD thì ra chưa có mã số định danh, lại quay về giục bạn CA phường gần như mỗi ngày. Hôm kia bạn ý làm xong nhắn cho cái mã thì phát hiện sai nơi sinh, lại phải thúc bạn ý làm lại. Bạn ý hứa hôm nay sẽ sửa và cấp mã mới. Nếu đúng là sửa đc ngay thì có lẽ trình tự cũng ko phức tạp như các cụ nói. Chờ xem kết quả ra sao, sẽ cập nhật cho các cụ biết

sieunhan_me

Xe tải
Em có CMND 9 số sắp hết hạn, khai báo làm mã số định danh từ tháng 5 năm ngoái mà cậu CA phường quên, mấy hôm trước đi làm CCCD thì ra chưa có mã số định danh, lại quay về giục bạn CA phường gần như mỗi ngày. Hôm kia bạn ý làm xong nhắn cho cái mã thì phát hiện sai nơi sinh, lại phải thúc bạn ý làm lại. Bạn ý hứa hôm nay sẽ sửa và cấp mã mới. Nếu đúng là sửa đc ngay thì có lẽ trình tự cũng ko phức tạp như các cụ nói. Chờ xem kết quả ra sao, sẽ cập nhật cho các cụ biết
Nếu Như cụ nơi thì đơn giản nhỉ.của e hỏi thì ô phường kêu là cái này bên "trên" làm .E hỏi trên nào thì kêu cục cảnh sát haizz

hungnq66

Xe tải
Nếu Như cụ nơi thì đơn giản nhỉ.của e hỏi thì ô phường kêu là cái này bên "trên" làm .E hỏi trên nào thì kêu cục cảnh sát haizz
Báo cáo các cụ, tình hình là hôm thứ 7 em nhận đc tin nhắn của bạn CA phường báo mã số định danh, sung sướng quá nên ko để ý, tối chủ nhật rảnh đem ra soi thì hỡi ôi, nơi em sinh ra là Hanoi (001) đã được chuyển thành Hà Nam (035). Em lập tức nhắn cho bạn CA phường, sau một lúc bạn ý nhắn lại là để thứ hai đi làm bạn ý kiểm tra lại. Đọc cmt các cụ trên này cũng hơi lo vì CMND 9 số sắp hết hạn. Vừa rồi bạn CA phường vừa nhắn lại và em đã có mã số định danh mới đầu 001. Kính các cụ ạ

hanyco

Xe tải
Báo cáo các cụ, tình hình là hôm thứ 7 em nhận đc tin nhắn của bạn CA phường báo mã số định danh, sung sướng quá nên ko để ý, tối chủ nhật rảnh đem ra soi thì hỡi ôi, nơi em sinh ra là Hanoi (001) đã được chuyển thành Hà Nam (035). Em lập tức nhắn cho bạn CA phường, sau một lúc bạn ý nhắn lại là để thứ hai đi làm bạn ý kiểm tra lại. Đọc cmt các cụ trên này cũng hơi lo vì CMND 9 số sắp hết hạn. Vừa rồi bạn CA phường vừa nhắn lại và em đã có mã số định danh mới đầu 001. Kính các cụ ạ
thế là công an phường sửa được à cụ?

tudis_mr

Xe tải
Cái này Phường/Xã đúng là sửa 1 phút là xong. Trước vợ em làm cccd gắn chip sai tên Mẹ đẻ, đồng chí Quận/ Huyện bảo về Phường yêu cầu chỉnh sửa. Em quay ngược về Phường/Xã thì cậu em CA Phường bảo sao anh không ở tại Quận/Huyện gọi cho em em sửa anh không phải về!