[Funland] Hỏi về thủ tục chuyển nhượng căn hộ chung cư

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Chả giấu gì các cụ, em định mua 1 căn toà HPC Landmark ở Hà Đông. Khu này thì có vẻ chưa ai có sổ cả. Nên cũng hơi băn khoăn.
Các cụ đánh giá có nên triển không ạ?
Và vài năm tới có dễ cấp sổ đc ko ạ?

Được gửi từ . - Otofun
Đừng thả gà ra đuổi cụ ạ , thuê nhà thêm 1-2 năm không phải là vấn đề to tát , nhưng quyền sở hữu mà mơ hồ thì khổ cả nửa đời.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
không check được cụ nhé, chỉ check được trên hệ thống thôi, còn sổ thâật giả thì cụ phải đến tận nơi cấp sổ, làm đơn xin check xem thật giả thì mới cxac dc cụ ạ!
lên sở check là ra cụ nhé.

dragonvnu

Xe buýt
Mua lại thì nên mua có sổ cho yên tâm cụ ạ
Tòa HPC Landmark này ở vị trí khá đẹp, trước đây của Sông Đà Thăng Long xong vỡ nợ chuyển sang cho Hải Phát, về pháp lý chắc hẳn phải có vấn đề thì mới chưa làm được sổ, có thể là thiết kế ko đúng với giấy phép xây dựng, PCCC chưa nghiệm thu, CĐT nợ thuế đất chưa hoàn thành hoặc các căn hộ đang bị CĐT mang đi thế chấp mà chưa được giải chấp ngân hàng.
Cụ nên tìm hiểu kĩ và tham gia nhóm cộng đồng cư dân của họ để hỏi han, xin ý kiến, cư dân đang ở là những người nắm rõ nhất.
EM cũng đang định tìm cho ông anh họ đang ở nước ngoài sắp về 1 căn ở đây nhưng thấy chưa có sổ nên cũng hơi băn khoăn, đang định lấy bên Anland Lakeview, ngay gần đó , view đẹp và thoáng hơn.

manhthe1410

Xe máy
Mua lại thì nên mua có sổ cho yên tâm cụ ạ
Tòa HPC Landmark này ở vị trí khá đẹp, trước đây của Sông Đà Thăng Long xong vỡ nợ chuyển sang cho Hải Phát, về pháp lý chắc hẳn phải có vấn đề thì mới chưa làm được sổ, có thể là thiết kế ko đúng với giấy phép xây dựng, PCCC chưa nghiệm thu, CĐT nợ thuế đất chưa hoàn thành hoặc các căn hộ đang bị CĐT mang đi thế chấp mà chưa được giải chấp ngân hàng.
Cụ nên tìm hiểu kĩ và tham gia nhóm cộng đồng cư dân của họ để hỏi han, xin ý kiến, cư dân đang ở là những người nắm rõ nhất.
EM cũng đang định tìm cho ông anh họ đang ở nước ngoài sắp về 1 căn ở đây nhưng thấy chưa có sổ nên cũng hơi băn khoăn, đang định lấy bên Anland Lakeview, ngay gần đó , view đẹp và thoáng hơn.
Có bạn sale show ra đc giấy tờ đã xác nhận PCCC và nộp thuế đầy đủ rồi. Nên cái này không phải vấn đề. Chắc có vấn đề khác, nhưng chắc không lớn bằng 2 vấn đề trên.
Ngoài ra thì em chốt cọc rồi, mua lại 1 căn 86m hướng Đông Bắc. Qua tháng ngâu rồi chuyển nhượng

imagine170

Xe tải
vâng, cảm ơn cụ. Đây là Hà Đô Parkside ở Khúc Thừa Dụ chứ ko phải là Hà Đô Parkview xây đầu tiên đâu cụ ạ, mà em cũng xác định là múc thôi vì phù hợp nhu cầu rồi.
Hi hi. Em biết cụ đang nói tòa Hà Đô nào chứ. Em đi hết cả hai tòa này rồi. Parkside mới có giá này, chứ Parkvew thì giá ở đầu 3x tiểu học thôi.

dragonvnu

Xe buýt
Có bạn sale show ra đc giấy tờ đã xác nhận PCCC và nộp thuế đầy đủ rồi. Nên cái này không phải vấn đề. Chắc có vấn đề khác, nhưng chắc không lớn bằng 2 vấn đề trên.
Ngoài ra thì em chốt cọc rồi, mua lại 1 căn 86m hướng Đông Bắc. Qua tháng ngâu rồi chuyển nhượng
chúc mừng bác, căn đó có ban công sân vườn ko thế ? giá bao nhiêu ạ ? cho em tham khảo chút

Tholinh

Đi bộ
vâng, cảm ơn cụ. Đây là Hà Đô Parkside ở Khúc Thừa Dụ chứ ko phải là Hà Đô Parkview xây đầu tiên đâu cụ ạ, mà em cũng xác định là múc thôi vì phù hợp nhu cầu rồi.
Chào cụ, cụ chuyển về ở bên này chưa ạ? Cụ cho em xin ít review với nhé, em có inbox mà chắc cụ chưa check, em đang tìm hiểu bên này mà ít thông tin quá ạ

Chào cụ, em cũng muốn tìm 1 căn khu Parkside này, cụ về ở rồi thấy thế nào ạ ? Em lăn tăn khoản sổ một chút. Cụ update giúp em thông tin mới với nhé.
Cảm ơn cụ !

mrvl13

Xe tải
Chào cụ, em cũng muốn tìm 1 căn khu Parkside này, cụ về ở rồi thấy thế nào ạ ? Em lăn tăn khoản sổ một chút. Cụ update giúp em thông tin mới với nhé.
Cảm ơn cụ !
về sau em lại ko mua nữa vì thấy khu này chưa có sổ cụ ạ, và thực tế đến giờ vẫn chưa làm đc sổ ko biết tại sao.

về sau em lại ko mua nữa vì thấy khu này chưa có sổ cụ ạ, và thực tế đến giờ vẫn chưa làm đc sổ ko biết tại sao.
Cảm ơn cụ nhé, em cũng thích khu này vì gần chợ, CV với trường còn em học nữa nhưng bị lăn tăn khoản sổ sách quá ...